Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ở HN thì cúng giải hạn ở đâu hả các bác!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,598 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bác ở HN cho em hỏi là đầu năm thì các bác cúng giải hạn (giải sao hạn ấy ạ) ở đâu ạ?
    Em cảm ơn ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 626 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi hay ra Chùa Phúc Khánh!!
    • 142 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở chùa cũng có cúng sao giải hạn , các chùa lớn thì đông hơn phải đăng ký sớm vào nếu không sẽ đợi lâu, có khi hết tháng giêng vẫn chưa đến lượt . Nhà mình toàn đăng ký ở chùa HOÈ Nhai
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,034 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông thường thì chùa nào các sư thầy cũng làm lễ dâng sao giải hạn đầu năm. Ở nhà mình thì mẹ mình thường đăng ký từ khoảng rằm tháng 7 cơ, vì mẹ mình nói danh sách dài lắm, đăng ký sớm thì được làm vào khoảng rằm tháng giêng. Hình như mỗi gia đình là 100k thì phải, chả nhớ lắm. Ngoài ra, ở các điện thờ hoặc đền cũng có, nhưng mọi người nói làm ở chùa thì lành hơn, chả biết có đúng không.
    • 754 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ kéo cái topic này lên nhờ các mẹ trả lời giúp. Bây giờ tớ mới đăng ký xin giải hạn có kịp nữa không hả các mẹ. Khi đăng ký thì nhà chùa sẽ cần những thông tin gì từ phía gia chủ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Tớ đang cần gấp. Các mẹ giúp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty 2110 Xem bài viết
    Tớ kéo cái topic này lên nhờ các mẹ trả lời giúp. Bây giờ tớ mới đăng ký xin giải hạn có kịp nữa không hả các mẹ. Khi đăng ký thì nhà chùa sẽ cần những thông tin gì từ phía gia chủ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Tớ đang cần gấp. Các mẹ giúp nhé.
    Chị ở gần chùa nào thì ra chùa đó đăng ký bây giờ ít hơn nên chắc ko bị chờ lâu.Đóng khoảng 100K/ gia đình trong gia dình có ai sao nặng phải dốt hình nhân thì sẽ đóng riêng, kê khai tên tuổi từng nguời và dịa chỉ , họ cho lịch hẹn hôm đó dến mang theo giấy hẹn và 3.600đ tiền lẻ vậy thôi