Hôm nay ngồi tám với mấy chị cùng trường, mình có nói:
- Em lấy chồng được 7 năm nhưng giặt đồ cho chồng chắc được 7 lần.
Dứt câu có 1 chị nhảy bổ vào: Thôi e đừng nói, xấu hổ lắm, giấu đi để cuối năm nhận hai giỏi.
Mình bảo e chả cần hai giỏi chị ạ!
Nghĩ cũng lạ, phụ nữ mình luôn muốn bình đẳng nhưng lại k đấu tranh vì bình đẳng. Chuyện giặt quần áo cho chồng đâu chứng minh được là chị đảm đang hay không đâu. Không giặt quần áo cho chồng thì có gì mà xấu hổ ạ?
Nói thật chồng ở nhà e chả phải làm gì, chồng nấu ăn rửa bát đi chợ. E chơi với con cho con ăn, dạy con học. Thế là e k đảm đang ạ? Sao ko chia việc mà làm mà cứ phải ôm vào làm gì. Chỉ khổ mình.
Em quán triệt với chồng e vụng nấu ăn, bạn a đến nhậu một là a nấu hai là mua đồ về ăn, chồng mình vui vẻ chấp nhận. Ăn xong a bảo mình cho con đi ngủ để a dọn dẹp cho. Có hôm mình ngại bạn a nên cứ thỉnh thoảng lại chạy ra xem a với bạn ăn xong chứ để dọn, a phủi tay bảo e ngủ đi để a dọn. Ừ giờ bình đẳng a ăn được nhậu được thì dọn được. Phụ nữ mình cũng kiếm tiền như chồng mà, lại chăm con lo nhà cửa nữa chứ có chơi đâu. Mình may mắn lấy được chồng thương vợ nên sướng. Nhưng sướng hay khổ là do mình thôi. Đúng k các mẹ?