TIN TÀI TRỢ.

Nội thất phòng bếp nên chọn đồ rời hay may đo?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 70 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hello các mẹ.
    Em chuẩn bị lấy chồng. Cũng muốn là sắm sửa cái tổ ấm sang xịn một chút nhưng 2 vợ chồng chả có kinh nghiệm gì. Thế nên bây giờ phải chia ra chồng em phụ trách nghiên cứu đồ đạc phòng khách phòng ngủ còn em thì phụ trách bếp
    em cũng chỉ biết bếp thì có tủ bếp, bàn ghế, nôi niêu bát đũa xoong chảo. mà nan giải là tủ bếp em tìm hiểu có nhiều loại quá. Thấy có 2 loại phổ biến là may đo thiết kế riêng cho nhà mình theo yêu cầu và loại đồ rời đóng sẵn. Loại thiết kế riêng thì giá max hơn, đóng sẵn nhưng được làm theo ý mình.
    Em phân vân quá. Theo các mẹ thì mình nên dùng loại nào thì hơn ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 209 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mà loại thiết kế riêng đc theo ý mình thì chọn loại đó luôn chứ còn phân vân gì nữa. Vừa được chọn kiểu dáng vừa đc chọn cả màu sắc chất liệu. Với lại như thế chả lo đụng hàng với nhà ai cả

Chỉ ước có ai đợi tôi.... Vỗ về ôm tôi mỗi tối....
    • 118 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình nghĩ là tùy nhà, loại nào cũng có cái đẹp với cái tiện riêng
    Nếu mà bạn chọn đồ rời đóng sẵn thì chỉ cần ra hàng ưng cái nào về lắp cái đó luôn. Nhưng mà sẽ là loại kiểu dáng phổ thông thôi chứ k có đẹp độc lạ đâu
    Còn nếu mà chọn loại may đo riêng thì sẽ thuận tiện về việc tận dụng đc hết không gian vì bên thi công họ sẽ thiết kế theo không gian mà bạn đặt đồ ở đó. Mình thấy loại này phù hợp với những nhà hiện đại hoặc chung cư nhỏ k nhiều không gian thì càng nên chọn.
    Mua những đồ gỗ sẵn có khi về nhà lại k đặt được vào chỗ mà mình nhắm đâu.
    Thêm nữa là việc bạn chọn mua đồ tủ gỗ may đo thì sẽ chọn được chất liệu. Giờ nên chọn gỗ công nghiệp ấy. Mình thấy nhiều nhà chuộng bên Flexfit, bên đó chuyên thi công bếp với thiết kế tủ bếp. Họ làm bằng gỗ công nghiệp có cả công nghệ chống ẩm. trc nhà mình cũng lắp nên mình biết, thời tiết VN ẩm nên tủ gỗk chống ẩm là đồ để bên trong dễ mốc lắm
    Nói chung mình thấy h xu hướng nta hay chọn nội thất may đo, có mấy bê cũng ok như là Xhome hoặc là casta. Cơ mà thấy Flexfit hiện đang được nhiều gia đình chọn hơn vì bên đó có nhà máy sản xuất nên giá thành cũng ok hơn nhiều
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao k thuê 1 bên thi công thiết kế cả cái nhà cho đỡ mệt
    • 70 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhduong122 Xem bài viết
    Sao k thuê 1 bên thi công thiết kế cả cái nhà cho đỡ mệt
    nhà em thích tự 2 vc làm, thuê nhiều khi toàn bị bên thiết kế lái theo ý họ nên cũng k thích lắm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Còn tùy xem nhà bạn kinh tế ra làm sao. Riêng mình quan niệm là chọn tủ phải chọn chất liệu trc.
    Gỗ tự nhiên hay gỗ công nghiệp và loại đó có chất lượng không.
    Nhiều người cứ nghĩ gỗ tự nhiên mới tốt nhưng gỗ tự nhiên mà k làm theo công nghệ hiện đại thì rất dễ bị bong keo hoặc là ẩm mốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 209 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglinh02 Xem bài viết
    Còn tùy xem nhà bạn kinh tế ra làm sao. Riêng mình quan niệm là chọn tủ phải chọn chất liệu trc.
    Gỗ tự nhiên hay gỗ công nghiệp và loại đó có chất lượng không.
    Nhiều người cứ nghĩ gỗ tự nhiên mới tốt nhưng gỗ tự nhiên mà k làm theo công nghệ hiện đại thì rất dễ bị bong keo hoặc là ẩm mốc.
    đúng mom ạ, em hồi trc cứ nghĩ gỗ tự nhiên tốt lắm xong cũng bỏ bỏ đống tiền ra mua về cuối cùng nhà cứ nồm là trong tủ bị mốc. Toàn tốn tiền mua hút ẩm để vào trong mà tầm 2 tuần phải thay 1 lọ hút ẩm rồi ý

Chỉ ước có ai đợi tôi.... Vỗ về ôm tôi mỗi tối....
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whynot23 Xem bài viết
    đúng mom ạ, em hồi trc cứ nghĩ gỗ tự nhiên tốt lắm xong cũng bỏ bỏ đống tiền ra mua về cuối cùng nhà cứ nồm là trong tủ bị mốc. Toàn tốn tiền mua hút ẩm để vào trong mà tầm 2 tuần phải thay 1 lọ hút ẩm rồi ý
    thế thì đổi tủ đi, nhà mình dùng 1 cái tủ gỗ của bên Flexfit cả năm nay chả bh thấy mốc miếc gì. Chồng mình cũng tìm hiểu kĩ lắm mới mua. Nghe ổng bảo là cái tủ bên này nta sẽ thiết kế các chất liệu tùy theo từng chỗ ví dụ hộc tủ thì làm chất liệu gì để chịu nhiệt và độ ẩm. gỗ bên họ cũng qua xử lí để chống ẩm và mối mọt nữa.
    • 61 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Gớm lại còn chia nhau, tốt nhất là bảo ck chịu khó tí tim hiểu hết đi chứ đàn bà như mình thì biết gì mà chọn.
    • 59 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà tớ vừa hoàn thiện nên cũng có tí kn chia sẻ cho mom về tủ bếp
    1 mom nên chọn tủ may đo vì như vậy sẽ tối ưu diện tích sử dụng
    2 nên chọn gỗ công nghiệp vì tủ gỗ tự nhiên cái phần cánh sẽ phải ghép từ các tấm nhỏ nên thời tiết thay đổi sẽ hay nứt. Gỗ cn thì nta sản xuất theo 1 khối liên tục luôn
    3 1 bộ tủ bếp hoàn chỉnh thì phải chọn cả phụ kiện đi kèm nữa như là
    mặt bàn bếp thì ốp đá vicostone
    bếp từ thì chọn :
    Nhà t lúc đầu đinh chọn bên Bsmart vì ngay gần nhà nhưng sau đó bạn chồng bảo làm bên Flexfit hơn vì bên họ có nhiều thiết kế theo lối hiện đại với họ thi công ok. Làm nhà chung cư thì nên chọn bên này.
    Họ sẽ đến nhà mình đo đạc rồi tư vấn chất liệu. Như tủ nhà t là đóng chất liệu lõi dùng plywood chống nước với phủ mắt laminate nên chẳng thấy bị ẩm baogiờ.
    Với cả họ còn cho mình1 quyển catalog để mình đọc với so sánh xem phụ kiện nào hơn.
    Thêm nữa là nếu mà một kgian bếp đầy đủ tiện nghi mà nhìn còn đẹp nữa thì cần nhiều thứ. Như nhà t là phải ốp thêm mặt bếp chọn đá Vicostone
    Bếp từ thì chọn của bên bếp từ Chef của Đức nữa
    • 70 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hunggay091 Xem bài viết
    Nhà tớ vừa hoàn thiện nên cũng có tí kn chia sẻ cho mom về tủ bếp
    1 mom nên chọn tủ may đo vì như vậy sẽ tối ưu diện tích sử dụng
    2 nên chọn gỗ công nghiệp vì tủ gỗ tự nhiên cái phần cánh sẽ phải ghép từ các tấm nhỏ nên thời tiết thay đổi sẽ hay nứt. Gỗ cn thì nta sản xuất theo 1 khối liên tục luôn
    3 1 bộ tủ bếp hoàn chỉnh thì phải chọn cả phụ kiện đi kèm nữa như là
    mặt bàn bếp thì ốp đá vicostone
    bếp từ thì chọn :
    Nhà t lúc đầu đinh chọn bên Bsmart vì ngay gần nhà nhưng sau đó bạn chồng bảo làm bên Flexfit hơn vì bên họ có nhiều thiết kế theo lối hiện đại với họ thi công ok. Làm nhà chung cư thì nên chọn bên này.
    Họ sẽ đến nhà mình đo đạc rồi tư vấn chất liệu. Như tủ nhà t là đóng chất liệu lõi dùng plywood chống nước với phủ mắt laminate nên chẳng thấy bị ẩm baogiờ.
    Với cả họ còn cho mình1 quyển catalog để mình đọc với so sánh xem phụ kiện nào hơn.
    Thêm nữa là nếu mà một kgian bếp đầy đủ tiện nghi mà nhìn còn đẹp nữa thì cần nhiều thứ. Như nhà t là phải ốp thêm mặt bếp chọn đá Vicostone
    Bếp từ thì chọn của bên bếp từ Chef của Đức nữa
    cảm ơn mom nhé, em cũng nghe về bên này rồi, lên web xem thấy họ cũng nhiều tủ bếp đẹp cơ mà lên đây hỏi cho chắc
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Haix đúng là nhà giàu có khác, đời có người sinh ra đa ở vạch đích, có người bước lùi mới về vạch đích  chỉ khổ thân tôi nghèo kiết xác h trong bếp vẫn dùng cái tủ đểu