Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhờ cả nhà giúp đỡ: Xem năm cưới giúp !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 997 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ và các bố thân mến,

Em nhờ các anh chị nào biết giúp em xem giùm 2 tuổi này kết hôn vào cuối năm nay (Mậu Tý) hay năm sau (Kỷ Sửu) hay năm nào khác nữa là hợp?

Em lo quá vì em gái em thì sinh năm 1983 (Quý Hợi) còn em rể tương lai của em thì sinh năm 1980 (Canh Thân). Hai đứa định cưới cuối năm nhưng không biết có tốt không? có hợp cho công việc làm ăn không? gia đình sẽ hạnh phúc không? nếu cưới thì lúc nào là hợp tuổi 2 em mình nhất.

Bình thường 2 em mình tuy về mặt tuổi là kị, nhưng cũng chỉ qua lời ăn tiếng nói lúc mới quen chưa hiểu nhau thì hay cự cãi thui. Giờ 2 em đã quen gần 5 năm rồi, 2 đứa rất yêu nhau và biết quan tâm đến cuộc sống sau này nên tranh thủ làm việc tích lũy để làm đám cưới và lo cho cuộc sống gia đình. Nhưng vì năm rồi do các vụ ngân hàng không cho giải ngân, kinh doanh không hợp năm nay hay sao mà em rể mình bị giựt nợ rất nhiều (người mượn cũng ko muốn đâu nhưng họ không giải ngân được để trả cho em rể mình), công việc làm ăn bị ảnh hưởng nặng nề,... nên mình lo là năm sau hay cuối năm nay mà cưới thì có cái gì khổ đến cho 2 đứa em mình không nữa, hic :Sad:. Mình rất thương hai em và luôn mong hai đứa xây dựng được 1 tổ ấm hạnh phúc!

Mong anh chị nào biết xem tử vi xem giúp giùm 2 đứa em của mình với. Cảm ơn cả nhà đã lắng nghe mình! :Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 997 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

buồn ghê, không ai reply hết sao! :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 248 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

em chị sinh năm 83 thì năm sau cưới được , tuổi đẹp để cưới. Cưới vào tháng 2 , 3 âm
    Còn chuyện hợp nhau hay không ,sống với nhau hạnh phúc hay không thì em nghĩ do 2 người sống với nhau như thế nào .
    ai lấy cũng xem ngày nhưng vẫn cãi nhau bỏ nhau đấy thôi.
    Nhất là 2 em chị quen nhau lâu thế rồi thì chắc cũng hiểu nhau rồi.Kinh tế cho phép thì tổ chức luôn
    Chúc 2 em chị hạnh phúc

"Giờ 2 em đã quen gần 5 năm rồi, 2 đứa rất yêu nhau và biết quan tâm đến cuộc sống sau này nên tranh thủ làm việc tích lũy để làm đám cưới và lo cho cuộc sống gia đình " .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 427 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shin&gau Xem bài viết

Em nhờ các anh chị nào biết giúp em xem giùm 2 tuổi này kết hôn vào cuối năm nay (Mậu Tý) hay năm sau (Kỷ Sửu) hay năm nào khác nữa là hợp?

Em lo quá vì em gái em thì sinh năm 1983 (Quý Hợi) còn em rể tương lai của em thì sinh năm 1980 (Canh Thân). Hai đứa định cưới cuối năm nhưng không biết có tốt không? có hợp cho công việc làm ăn không? gia đình sẽ hạnh phúc không? nếu cưới thì lúc nào là hợp tuổi 2 em mình nhất.

Bình thường 2 em mình tuy về mặt tuổi là kị, nhưng cũng chỉ qua lời ăn tiếng nói lúc mới quen chưa hiểu nhau thì hay cự cãi thui. Giờ 2 em đã quen gần 5 năm rồi, 2 đứa rất yêu nhau và biết quan tâm đến cuộc sống sau này nên tranh thủ làm việc tích lũy để làm đám cưới và lo cho cuộc sống gia đình. Nhưng vì năm rồi do các vụ ngân hàng không cho giải ngân, kinh doanh không hợp năm nay hay sao mà em rể mình bị giựt nợ rất nhiều (người mượn cũng ko muốn đâu nhưng họ không giải ngân được để trả cho em rể mình), công việc làm ăn bị ảnh hưởng nặng nề,... nên mình lo là năm sau hay cuối năm nay mà cưới thì có cái gì khổ đến cho 2 đứa em mình không nữa, hic :Sad:. Mình rất thương hai em và luôn mong hai đứa xây dựng được 1 tổ ấm hạnh phúc!

Mong anh chị nào biết xem tử vi xem giúp giùm 2 đứa em của mình với. Cảm ơn cả nhà đã lắng nghe mình! :Rose::Rose:
    Về trường hợp của bạn, về năm sinh hai em bạn như thế là hợp tuổi, tuy nhiên muốn biết sướng khổ cụ thể thì phải có ngày, tháng và giờ sinh nữa bạn ạ, năm nay là năm Kim Lâu của em bạn nên nếu muốn cưới năm nay thì phải vào cuối năm (vì năm nay thì lại tốt hơn sang năm)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shin&gau Xem bài viết

Xét về mặt TUỔI thì 2 em bạn không hề KỴ nhau mà HỢP nữa là khác! Về năm thì chỉ tránh KIM LÂU thôi.