Chào cả nhà, hai vc mình cũng đã có một cặp công chúa vừa qua 4 tuổi, hai bé đáng yêu, ngoan ngoãn, lúc sinh hai bé mình vô cùng vất vả với hai con, thực tình lúc đó đã "thề" rằng không bao giờ sinh thêm nữa vì cũng đã có hai con rồi, vì một thì ít quá sau này về già lại lủi thủi thì buồn. Nhà mình kinh tế thì cũng khá ổn định, Chồng Nhâm Tý, tớ Quý Sửu rồi, nói chung cũng lớn rồi, giờ nhìn hai con quấn quýt lại thấy thèm sinh thêm đứa nữa, hai bé lại rất thích có thêm em. Còn mình thì nhìn thấy em bé cũng thích lắm cơ, theo các mẹ mình có nên sinh thêm không? mà tuổi của vc mình thì sinh năm nào thì hợp/ tốt nhỉ? Dù biết rằng làm lại là vất vả, nhưng mình cũng muốn suy nghĩ thấu đáo để nếu muốn thì sinh luôn vì mình k muốn sinh sau tuổi 40, sợ nhiều rủi ro lắm, hơn nữa vì lý do mình đã phải mổ hai lần rồi (kể cả lần sinh hai bé) nên nếu mình sinh lần này nếu phải mổ (mà chắc cũng phải mổ) thì là mổ lần 3 rồi, vậy liệu có nguy hiểm cho mẹ và con không? Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé. Tks mẹ nhiều.:Rose: