TIN TÀI TRỢ.

Người lạ gọi điện thoại đến nhà? Có ai gặp trường hợp thế ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1,072 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Hôm nọ thấy tiếng chuông điện thoại, chồng mình cầm máy nghe một hồi rồi gọi mình vào bảo ai hỏi mình. Nhấc máy nghe thấy một thằng giọng Sài gòn, hỏi là chị có phải chị ...ko? Trước em lắp điện thoại cho nhà chị giờ em chuyển chỗ khác, nói chỗ nào mình nghe ko rõ, bảo là em gọi điện hỏi thăm sức khoẻ gia đình. Rồi anh chị làm ăn tốt ko? Anh nhà chị làm gì? Mình cảnh giác cao, bảo chồng mình ở nhà. Hỏi mình làm gì? Mình bảo mình cũng ở nhà đẻ con, ko đi làm. Nó lại hỏi thế thì tiền đâu mà tiêu, mình bảo ông bà nuôi. Thế là ko khai thác được gì nữa, nó chào rồi cúp máy. Mình hỏi lại chồng mình thằng này nói gì mà anh nói chuyện một lúc với nó. Chồng kể nó bảo nó quen mình, nói tên mình, nhưng chồng cũng cảnh giác, nó hỏi chồng làm gì chồng mình ko trả lời. Tại nó gặp đúng cái ông ít nói.
    Vi điện thoại nhà mình đứng tên mình nên mình nghĩ nó có thể biết ko có gì là lạ cả. Mình thắc mắc là nó gọi mục đích gì? Định lừa đảo hay khai thác thông tin gì?
    Có mẹ nào gặp trường hợp thế này chưa?
    Em muốn hỏi kinh nghiệm mọi người để đề cao cảnh giác thôi. Vì ở nhà toàn bà với giúp việc nhiều khi không biết gì chúng nó gọi đến khai thác đủ thứ thì chết.
    Cảm ơn các mẹ trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20,778 Bài viết

• 3,539 Được cảm ơn

mình chưa gặp trường hợp như mẹ nó nhưng cám ơn mẹ nó đã kể vì cảnh giác chẳng bao giờ là thừa cả, nghe mẹ nó nói thì biết ngay cái thằng này chẳng phải người tốt rồi. cám ơn mẹ nó nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 536 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái thằng đó còn lịch sự chán khi mà nó còn nói chuyện với anh chị. Cái người gọi vào máy điện thoại bàn nhà em mới kỳ cục. Cứ chiều tối là nó gọi vô máy điện thoại bàn nhà em, chẳng nói chẳng rằng, cứ để máy vậy đó. Ngày nào cũng như vậy , bực mình không chịu được.Mấy bữa sau này nó gọi vào, chồng em cầm điện thoại cười khà khà khà (nham nhở vô cùng). Thế là tự dưng nó lại thôi không gọi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít và Nem Xem bài viết
    Hôm nọ thấy tiếng chuông điện thoại, chồng mình cầm máy nghe một hồi rồi gọi mình vào bảo ai hỏi mình. Nhấc máy nghe thấy một thằng giọng Sài gòn, hỏi là chị có phải chị ...ko? Trước em lắp điện thoại cho nhà chị giờ em chuyển chỗ khác, nói chỗ nào mình nghe ko rõ, bảo là em gọi điện hỏi thăm sức khoẻ gia đình. Rồi anh chị làm ăn tốt ko? Anh nhà chị làm gì? Mình cảnh giác cao, bảo chồng mình ở nhà. Hỏi mình làm gì? Mình bảo mình cũng ở nhà đẻ con, ko đi làm. Nó lại hỏi thế thì tiền đâu mà tiêu, mình bảo ông bà nuôi. Thế là ko khai thác được gì nữa, nó chào rồi cúp máy. Mình hỏi lại chồng mình thằng này nói gì mà anh nói chuyện một lúc với nó. Chồng kể nó bảo nó quen mình, nói tên mình, nhưng chồng cũng cảnh giác, nó hỏi chồng làm gì chồng mình ko trả lời. Tại nó gặp đúng cái ông ít nói.
    Vi điện thoại nhà mình đứng tên mình nên mình nghĩ nó có thể biết ko có gì là lạ cả. Mình thắc mắc là nó gọi mục đích gì? Định lừa đảo hay khai thác thông tin gì?
    Có mẹ nào gặp trường hợp thế này chưa?
    Em muốn hỏi kinh nghiệm mọi người để đề cao cảnh giác thôi. Vì ở nhà toàn bà với giúp việc nhiều khi không biết gì chúng nó gọi đến khai thác đủ thứ thì chết.
    Cảm ơn các mẹ trước.
    Bạn cảnh giác nhé. Nó đang moi thông tin từ gia đinh fbạn. Có thể một ngày nào đó nó sẽ qua, nói với người giúp việc hoặc ngừơi trong nhà bạn rằng nó là ABC, quen với vợ chồng bạn và đưa các thông tin đó ra để chứng minh. Sau đó sẽ lừa NGV hoặc người trong nhà bạn là bạn bị tai nạn, chẳng hạn vậy, giờ đưa nó tiền hoặc đồ để nó mang vào viện, ví dụ thế.

Cái này nhiều người bị rồi đấy. Cẩn thận nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 646 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Me Mít Nem cũng nên cẩn thận. Giờ cũng đợt sắp tết rồi nên bọn bất lương nó cũng muốn kiếm chút đỉnh ăn Tết í mà. Nghe sợ thế! Mình mà gặp phải người lạ là mình nói nhầm số rồi cúp máy ngay chứ không nhì nhằng thế đâu!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Eo ơi, chị phải cẩn thận đấy. Nhà em bị 1 ông nào đó gọi đến, mẹ em nghe máy. Ông ta xưng tên là Bình gì đấy, hỏi thăm này nọ, rồi nói: em có vụ này làm ăn ngon lắm, chị có làm ăn với em ko? Mẹ em bảo: nhà tôi chẳng có tiền đâu. Già rồi còn làm ăn gì nữa. Thế là thôi đấy chị ạ.
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Gia đình, gia đình, bên nhau đến suốt cuộc đời... :Kiss::Kiss::Kiss: