Muốn theo học ngành đạo diễn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.96K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 236 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Chẳng là mình muốn học ngành này, nhưng gia đình không có ai trong ngành điện ảnh cả, mà tuổi mình cũng không còn qúa trẻ thì liệu có cơ hội nào không ạ? Ở TP.HCM thì mình có thể học ở đâu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lúc còn học ĐH ở TP.HCM em từng đến tham quan 1 trường có ngành đạo diễn và các ngành có liên quan luôn. Trường đó là Trường Điện Ảnh Quốc Tế Sài Gòn - SIFS ở Quận Bình Thạnh. Thấy trường có khá nhiều nghệ sĩ theo học lắm nên học phí cũng cao. Thử search google tìm hiểu thêm đi ạ.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không ai trong ngành mà thích với có quyết tâm thì... tự bơi bạn ạ. Chắc trời không phụ lòng người mà

Mình nghĩ dấn thân vô ngành này thì tìm hiểu thử các khóa bên đài truyền hình, bên các trường sân khấu điện ảnh, tìm hiểu đạo diễn các phim thử xem bạn, có tìm ắt có thấy mà bạn hen. Thử xem sao nhen bạn.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu là đam mê và nhà có tiền dốc cho đam mê thì tính tiếp. còn đang không có tiền mà nghĩ học để làm giàu thì nghỉ ngay và luôn.