TIN TÀI TRỢ.

Mua vòng tay trầm hương ở đâu đảm bảo chất lượng cm ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.17K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cm ơi sắp tới sinh nhật mẹ em, e định tặng bà chiếc vòng đeo. Tính bà lại hơi tín nên sau khi cân nhắc mấy loại vòng tay phong thủy, đá phong thủy, vòng cây gỗ sưa…em đang định chọn vòng trầm bên thiên mộc hương cm ạ. Cũng đã sợt tìm họ hàng anh gu gồ 1 hồi, em thấy hại não quá, k biết vòng trầm hương này có đảm bảo chất lượng k? Cm cho em xin lời khuyên với ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em phải công nhận với mẹ nó là bây giờ các bà, các mẹ nhà m càng ngày càng tín thật!!!!!
    Nhất là các bà, các mẹ hay đi chùa chiền ý.
    Thường để ý các món đồ tâm linh này dữ lắm
    Nên e cũng đồng ý là tặng vòng tay phong thủy trầm hương là ổn nhất.
    • 113 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lammatu Xem bài viết
    Cm ơi sắp tới sinh nhật mẹ em, e định tặng bà chiếc vòng đeo. Tính bà lại hơi tín nên sau khi cân nhắc mấy loại vòng tay phong thủy, đá phong thủy, vòng cây gỗ sưa…em đang định chọn vòng trầm bên thiên mộc hương cm ạ. Cũng đã sợt tìm họ hàng anh gu gồ 1 hồi, em thấy hại não quá, k biết vòng trầm hương này có đảm bảo chất lượng k? Cm cho em xin lời khuyên với ạ!
    bạn tham khảo thêm mấy bên trang sức trầm hương khác nữa xem. M nhớ mang máng có cái bên nào chuyên vòng tay trầm hương mấy chục năm, được chọn làm quà tặng cho hoàng gia Nhật bản ý
    • 60 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mn có thông tin cho em hỏi là có đúng trầm hương giúp xua tan hắc tà, ám khí, giúp người đeo nhận được may mắn, bình an như ng ta hay đồn k?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi chọn mua vòng tay trầm hương, chủ thớt nên chú ý nhữngđiều sau:
    – Chọn sao cho sốtổng số hạt trầm của vòng tay phải chia 4 dư 1 vì nó sẽ giúp mang đến nhiều maymắn cho người đeo, vì theo như lý giải trong phong thủy thì những con số này sẽthuộc vào cung sinh. Đồng thời nếu như số hạt chia cho 4 đeo không vừa tay thìbạn cũng có thể linh hoạt chọn vòng tay với số hạt lẻ, vì số hạt lẻ sẽ thuộctính dương giúp mang đến nguồn năng lượng tốt cho người đeo.
    – Nên chọn vòng taytrầm hương được thiết kế một cách hài hòa, từng hạt đều nhau với độ to nhỏ vừaphải, phù hợp với kích cỡ tay.
    – Chọn sản phẩm làmtừ trầm hương tự nhiên nguyên chất để có mùi hương trầm thoang thoảng dễ chịu,như vậy mới phát huy được hết công dụng của nó.
    - Nên chọn địa chỉ uy tín như Thiên Mộc Hương bởilẽ trên thị trường hiện nay cũng có rất nhiều những cơ sở kinh doanh vòng trầmgiả, không rõ nguồn gốc xuất xứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Passio_TayHo Xem bài viết
    Mn có thông tin cho em hỏi là có đúng trầm hương giúp xua tan hắc tà, ám khí, giúp người đeo nhận được may mắn, bình an như ng ta hay đồn k?
    Cái này thuộc tâm linh, em cũng chỉ nghe mẹ và nhiều người đồn thế chứ cũng k biết thực hư thế nào mn ạ
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

vòng tay trầm hương bây giờ cũng loạn thật giả lắm
    rất khó phân biệt bằng mắt thường các chị ạ.
    Có thể nhận biết gỗ trầm nấu hay trầm tự nhiên bằng cách nấu lại khối trầm đó.
    Đun sôi trong khoảng 2h nếu nước đổi mầu thì chắc chắn đó là trầm nấu.
    Nếu không đổi mầu mà có mùi thơm thoang thoảng thì là trầm tự nhiên thật.
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenphan88 Xem bài viết
    M đi mua, có bên bán nào mà nó lai đưa cho mình cái vòng trầm hương để m đun sôi 2 tiếng như thế cơ chứ ?

cách tốt nhất vẫn là phải chọn những nơi thật uy tín, bảo hành 1 đổi 1 ít nhất 1 tháng ý bạn ạ

• 120 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mua vòng trầm hương tặng mẹ thì chủ top chú ý đến cả ý nghĩa của từng loại nhé. Em ko biết đối với bác nhà thì nên đeo vòng gì nhưng vừa rồi em nghi chồng đang phở bún bên ngoài, lòng bất an nên cũng mua của bên thiên mộc hương này 1 vòng tay Hồ Ly đá đen để ngăn chặn và phá hủy các mối quan hệ tình ái có thể xảy ra với kẻ thứ ba.
    Vòng đẹp, trầm hương tự nhiên thật 100% mn ạ. Tạm thời gđ e mọi thứ vấn ổn!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhlen102 Xem bài viết
    Mua vòng trầm hương tặng mẹ thì chủ top chú ý đến cả ý nghĩa của từng loại nhé. Em ko biết đối với bác nhà thì nên đeo vòng gì nhưng vừa rồi em nghi chồng đang phở bún bên ngoài, lòng bất an nên cũng mua của bên thiên mộc hương này 1 vòng tay Hồ Ly đá đen để ngăn chặn và phá hủy các mối quan hệ tình ái có thể xảy ra với kẻ thứ ba.
    Vòng đẹp, trầm hương tự nhiên thật 100% mn ạ. Tạm thời gđ e mọi thứ vấn ổn!
    Em định mua vòng tay trầm hương Hoa sen bạc mn ạ. Bên họ tư vấn là các phật tử hay dùng vòng này
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sếp bên e cũng kỹ tính các đồ phong thủy lắm, mua phải đồ giả thì chẳng tác dụng gì cả. Mẹ nó nếu ở HN thì mua ở chỗ 363 kim mã ý. E thường mua các món trang sức trầm hương ở đó để làm quà tặng. Đẹp mà trầm hương chuẩn chị ạ
    • 187 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenphan88 Xem bài viết
    Cách phân biệt vòng tay trầm hương thật bằng cách bỏ vòng tay vào nước và đun sôi 2 tiếng, nước đổi màu nâu là trầm giả là không chính xác đâu bạn. Theo mình biết, trầm hương tự nhiên thật cũng như cây thuốc trong đông y thôi, việc đun sôi trong thời gian dài thì kiểu gì cũng ra màu, chất màu đó là dầu trầm trộn lẫn nhựa dầu tiết ra. Nên không thể làm theo cách đó được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,531 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trầm hươg tự nhiên trog rừg bị cấm mua bán, khai thác thì lấy đâu có bán côg khai. Giá rất đắt ko dễ mua.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đợt mua bên trang sức phong thủy đó, e thấy họ bảo là trầm hương nguồn gốc bên Lào, tuổi trầm 8-12 năm mn ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wedding_PhuongHa Xem bài viết
    Đợt mua bên trang sức phong thủy đó, e thấy họ bảo là trầm hương nguồn gốc bên Lào, tuổi trầm 8-12 năm mn ạ
    Bạn mua dùng thấy sao bạn