Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mong Mod va các mẹ hướng dẫn giúp: thuế cho người nước ngoài thuê nhà!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 158 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gia đình em có căn nhà cho thuê. Nếu người nước ngoài thuê thì mình cần đăng ký ở đâu, và thuế đóng bao nhiêu?
    Lúc người nước ngoài vào ở , mình có cần giữ giấy tờ gì của họ không?
    Cảm ơn Mod và các mẹ nhiều.
    Nga

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

Topiic này chuyển về bên Kinh nghiệm hay chắc sẽ có nhiều mẹ bày cách cho mẹ nó á

Theo mình thì bạn nên ra phường hoặc quận nơi bạn cho thuê nhà, xin mẫu hợp đồng cho thuê nhà có dịh sang tiếng anh, rùi 2 bên thoả thuận ký hợp đồng, mang ra phòng công chứng là công chứng
    Thông thuờng cho thuê nhà thì ko giữ gì đâu, chỉ giữ tiền cọc thôi, ví dụ là 3 tháng, hoặc 6 tháng tiền cọc gì đấy, 2 bên thoả thuận
    Nếu cần thì có thể chỉ giữ lại được bản sao các giấy tờ của bên cho thuê thôi, còn lại ko giữ được gì đâu
    Còn thuế thì bạn hỏi luôn cơ quan địa phương nơi bạn làm hợp đồng, ở Sài Gòn thì hợp đồng thuê nhà phải ra công chứng ở sở công chứng của quận, còn HN thì mình ko biết
    Tuy nhiên, nếu bạn ko biết về gì, thì cứ ra phường hỏi, hỏi tất họ sẽ trả lời tất, kể cả thuế bao nhiêu, vì bây giờ có thuế TNCN rùi nên ko biết họ đánh thuế cho thuê nhà theo dạng nào...
    Tốt nhất là cứ ra PHường và hỏi tất cả.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)