TIN TÀI TRỢ.

Mẹo hay cho các mẹ sinh bé thứ hai không bị đau dạ con.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.24K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!!
    Những mẹ nào đã sinh bé thì hai thì hiểu rõ nhất,sau sinh mẹ nào cũng bị đau dạ con.Các ông bà xưa thường nói"đau dạ con hơn cả đau đẻ" quả không sai chút nào.....
    Nhiều mẹ sau sinh,đau đến nỗi không chịu được cứ nghĩ,hay bác sĩ có để sót vật dụng gì trong người mình không? 😁😬😬😬
    Dạ con là phần khoang rộng để cho bé ở trong đó,và khi sinh bé thứ hai ,thì dạ con nó rộng ra,nên khi sinh bé thứ hai xong chúng ta mới cảm nhận được sự co bóp mạnh,mục đích là để nó trở về trạng thái nhỏ như lúc ban đầu.vì vậy,nên đó là lí do để chúng ta cảm nhận được cái đau rõ rệt như thế ...
    Hôm nay ,em xin chia sẻ cho các mẹ một mẹo nhỏ rất hiệu quả,giúp các mẹ không còn lo lắng ,không còn bị ám ảnh bởi đau dạ con sau sinh nữa....
    Các mẹ chỉ cần làm như sau: áp dụng thật đúng nhé! Nếu không đúng sẽ không có hiệu quả,và lúc ấy các mẹ đừng trách em là chia sẻ sai nhé....
    Trước khi đi đẻ các mẹ nhớ bỏ hạt tiêu vào người ,hạt tươi hay hạt khô gì cũng được .Chú ý( trai thì 7 hạt,gái chín hạt).
    Sau khi sinh xong,em bé được đưa về phòng ,còn mẹ phải nằm lại để tránh băng huyết, trong thời điểm đó,đây là thời điểm thích hợp nhất,các mẹ lấy hạt tiêu đã gói sẵn trong người ra và bỏ vào miệng,mẹ nào không sợ cay thì nhai nuốt,mẹ nào sợ cay thì có thể nuốt trôi vào cũng được,và có thể gọi bác sĩ hay người nhà cho một miếng nước để uống.
    Đặc biệt khi lấy và ăn hạt tiêu ,bạn đặc biệt không được để cho bất kì một người nào biết, nếu biết thì không còn hiệu nghiệm nữa.Vì vậy ,nên ông bà xưa mới gọi là thuốc giấu(giấu ở đây nghĩa là chỉ có mỗi mình làm và mình biết). 
    Khi các mẹ áp dụng đúng những gì em chia sẻ,em đảm bảo các mẹ sẽ không còn biết cảm giác bị đau dạ con là như thế nào nữa....
    Chúc các mẹ áp dụng thành công nhé
    Lưu ý là bài thuốc này chỉ dùng khi sinh bé thứ hai thôi ạ,bé đầu thì chua cần thiết. 
    Nếu các mẹ thấy hay thì chia sẻ cho nhiều người cùng biết nhé...
    Chỉ là một chút kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ .
            Yêu thương!!! 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cần hỏi gì các mẹ cứ comment ,em sẽ trả lời bên dưới luôn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)