Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để trẻ không được xem hoạt hình bạo lực của VTV?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 2.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    e vô cùng bức xúc và thất vọng với loại phim hoạt hình đang chiếu trên đủ các kênh của VCTV như bibi, HTV5.. hết Ben10 thì đến robot hoa quả. chuyện ko có gì đáng nói nếu các phim hoạt hình dành cho trẻ e như vậy là vô cùng nhảm nhỉ, ngôn từ thì nhố nhăng. F1 nhà e, hàng xóm, bạn bè giờ cứ hở ra là bắt chước, rồi đòi mua đồ chơi như ben10 với robot hoa quả
    Nhà e thì khóa mấy kênh vớ vẩn ấy rồi
    nhưng e thiết nghĩ, nhà đài nên kiểm duyệt chương trình chiếu cho trẻ e kỹ hơn, phải chấm dứt chiếu những phim hoạt hình quái đản đi, cái này còn độc hơn cả game online ấy chứ.
    chỉ sợ cả thế hệ sau này toàn siêu nhân, quái nhân với dị nhân
    hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 201 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

ôi dời, đúng chỗ ngứa của em. Robot hoa quả ấy ạ, em xem thì cười lăn cười bò nhưng đúng là cho trẻ con xem thì không ổn thât. Đời thửo nhà ai, bọn robot ấy lại đi dạy trẻ con là: nước trong không có cá, thật thà chẳng thành công, rồi trên đời này, khó đối phó nhất là tiểu nhân và đàn bà. Thằng ku nhà em xem xong thuộc lòng mấy câu này, suốt ngày lải nhải, nói thế nào nó cũng không thôi. Lại còn có tập yêu yêu đương đương "em sẽ đợi anh, như hoa từng đợi nắng" (nguyên văn đấy ạ, đội nào dịch phim này nhí nhố thật, bê nguyên xi lời bài hát của người ta cho vào).
    Lại còn có lần, con bé robot gì đấy bảo "Tôi chỉ yêu Đại gia Mận. Anh ấy sở hữu nhiều công ty lớn...". 'Khổng tử là con của khủng long à"... Nhí nhố cực kỳ luôn.
    Nhưng của đáng tội, em là em thích xem phim đấy nắm, hihi!

Còn làm thế nào để trẻ con ko xem, chỉ còn cách là mua băng đĩa tử tế về bật cho chúng xem thôi và ko bật kênh Bibi nữa.
    Cô em Bắc kỳ nho nhỏ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

đài truyền hình VN càng ngày càng thiếu trách nhiệm
    hết phim giờ vàng chả ra cái thể thống gì
    giờ đến trẻ em cũng ko tha
    đến khổ
    hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi etmevoila Xem bài viết
    chào các mẹ,
    e vô cùng bức xúc và thất vọng với loại phim hoạt hình đang chiếu trên đủ các kênh của VCTV như bibi, HTV5.. hết Ben10 thì đến robot hoa quả. chuyện ko có gì đáng nói nếu các phim hoạt hình dành cho trẻ e như vậy là vô cùng nhảm nhỉ, ngôn từ thì nhố nhăng. F1 nhà e, hàng xóm, bạn bè giờ cứ hở ra là bắt chước, rồi đòi mua đồ chơi như ben10 với robot hoa quả
    Nhà e thì khóa mấy kênh vớ vẩn ấy rồi
    nhưng e thiết nghĩ, nhà đài nên kiểm duyệt chương trình chiếu cho trẻ e kỹ hơn, phải chấm dứt chiếu những phim hoạt hình quái đản đi, cái này còn độc hơn cả game online ấy chứ.
    chỉ sợ cả thế hệ sau này toàn siêu nhân, quái nhân với dị nhân
    hic
    hix,chỉ cho em cách khóa kênh bibi với ạ.Em của em cứ suốt ngày xem bibi,chả chịu học hành j cả,mọi người nói thì tính cánh của nó càng ngày càng xấu đi,đã chuyển kênh lung tung nhiều lần mà vẫn bị lần ra nên đến bây h chỉ còn cách khóa luôn vào thôi,làm ơn hãy chỉ cho em với~~!!!!!!
    • 621 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Tất cả window có bãn quyền, hay các phần mềm antivirus lớn nhứ Norton. KS. MSE .... đều có phần set up không cho trẻ truy cập các web độc hại. Nhưng duy nhất chì có K9 Parent Control của hôi phụ huynh Mỹ(FREE) là dể hiểu , dể set up và dê sừ dụng. Không gây ra những sự cố kỹ thuât cho PC. Trong K9 Parent control cho phép bạn set theo ý muốn theo level độc hại, theo giờ truy cập của trẽ. Và nó cũng cho phép bạn cài đăt trên Cell phone của bạn.
    Bạn vào đây xem giãi thích hướng dẩn trước (sau đó bạn mới có thề click vào link mầu xanh nhạt phía dưới cùng

http://www1.k9webprotection.com/aboutk9/protect-my-children

nếu không hiểu English bạn có thể copy từng đoạn hướng dẫn Paste vào tool dịch thuật goole translate hay la vào http://vdict.com/#translation .

Bạn click vao dười đây điền vào Email gửi cho K9 . K9 sẻ gừi cho bạn code (request license) để bạn dowload và cài đặt. (Nhờ ghi lại password cất cẩn thận). trong thư K9 gửi cho bạn.Họ chỉ dẫn và giãi thích cách set up Nhờ dùng traslate tool đọc nếu không hiểu English

http://www1.k9webprotection.com/get-...rotection-free

Bạn có thể đổi PW nếu muốn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Tóm lại là nói không với các loại truỳen hình cáp... Nhà mình chỉ có VTV1, 2, 3 đỡ phải khoá.
    0kTYm7
    https://lilypie.com/Fifth_Birthday_codemini.php
    Với mẹ các con là cả thế giới.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequit Xem bài viết
    Tóm lại là nói không với các loại truỳen hình cáp... Nhà mình chỉ có VTV1, 2, 3 đỡ phải khoá.
    thế thì tiêu cực quá chị ơi, nhà em thì các kênh kiểu kiểu đấy là nhà em dùng một cách rất là nông dân đó là ...không dò.
    Tivi nhà em là dùng bằng điều khiển từ xa mới có thể dò được kênh. Mấy kênh nhà em hay xem như : tin tức, thể thao, ca nhạc....thì nhà em dò và để vào một cụm. Còn các kênh mà muốn hạn chế thì không dò, thế là xong. Tuy làm hơi lâu nhưng mà cũng ổn phết.