TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để giúp răng hết ê buốt vậy các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.66K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có gặp tình trạng răng giống e ko? Chả hiểu sao sau sinh thiếu canxi hay thế mà mà răng e hay bị ê buốt lắm. Bữa trước e ăn có miếng xoài mà ê buốt suốt cả ngày, phải ngậm nước chè đặc mãi mới hết. Giờ ăn gì e cũng sợ bì hay ghê. Mà rõ ràng e vẫn bổ sung canxi, vitamin tổng hợp từ lúc đẻ tới giờ. các mẹ có cách nào giúp e ko, có loại kem đánh răng nào gì trị ê buốt răng thì chỉ e với, chứ cứ mãi thế này chắc e chết mất!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng thế đây, hôm qua cho thẳng nhỏ ăn kem chảy quá cắn bớt cho nó mà ê cả buổi đây, chắc giờ sợ đá lạnh, kem lạnh luôn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cứ nước muối súc miệnglà hiệu quả nhất
    mỗi lần răng ê buốt là e dùng nước muối ngận 1 lúc
    tình trạng ê buốt giảm luôn
    hoặc chị cũng có thể dùng banking soda
    sẽ tăng sự cân bằng độ Ph và làm giảm triệu chứng ê buốt của răng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gần 2 năm phải sống chung với cái cảnh răng ê buốt đây các mẹ ạ. Ăn gì cũng sợ nào là ăn chua, ăn nóng rồi ăn lạnh...cũng hết kem đánh răng này kia, nước súc miệng mà ko thấy ăn thua
    2 tháng trước may có chị bạn mẹ tự nhiên bảo m dùng thử cái kem đánh răng Max Smile này. là dạng thảo dược nên an toàn và không hề có tác dụng phụ gì, mình sử dụng như kem đánh răng, ngày 2 lần sáng tối.
    Giờ răng mình ko những hết ê buốt mà còn trắng hơn đấy
    mẹ nó thử tham khảo xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 127 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memeo34 Xem bài viết
    Cứ nước muối súc miệnglà hiệu quả nhất
    mỗi lần răng ê buốt là e dùng nước muối ngận 1 lúc
    tình trạng ê buốt giảm luôn
    hoặc chị cũng có thể dùng banking soda
    sẽ tăng sự cân bằng độ Ph và làm giảm triệu chứng ê buốt của răng nữa
    Có mình có dùng nước muối tuy nhiên chỉ đỡ chứ ko hết tình trạng răng ê buốt này
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lethu878 Xem bài viết
    Gần 2 năm phải sống chung với cái cảnh răng ê buốt đây các mẹ ạ. Ăn gì cũng sợ nào là ăn chua, ăn nóng rồi ăn lạnh...cũng hết kem đánh răng này kia, nước súc miệng mà ko thấy ăn thua
    2 tháng trước may có chị bạn mẹ tự nhiên bảo m dùng thử cái kem đánh răng Max Smile này. là dạng thảo dược nên an toàn và không hề có tác dụng phụ gì, mình sử dụng như kem đánh răng, ngày 2 lần sáng tối.
    Giờ răng mình ko những hết ê buốt mà còn trắng hơn đấy
    mẹ nó thử tham khảo xem nhé
    kem đánh răng max smile mom nói này là thảo dược thế nó gồm những thành phần gì vậy? bao lâu thì hiệu quả, với mình đang cho con bú có bị ảnh hưởng gì ko?
    • 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trong các loại qc kem đánh răng mình ghét xem cái qc của sensodyne kinh khủng nhưng phải công nhận 1 điều là sp này sử dụng hiệu quả, giảm ê buốt. tuy nhiên đánh cứ có cảm giác bẩn bẩn sao vì chả thấy bọt lại mằn mặn...
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

răng ê buốt mom có thể dùng thêm tỏi
    Chất kháng khuẩn tự nhiên trong tỏi rất tốt trong trị bệnh nhiễm trùng và đau đớn.
    Nó cũng là một chất gây mê tự nhiên.
    Kết hợp 2 đặc tính này sẽ tạo ra một sự kỳ diệu trong việc điều trị răng nhạy cảm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KhoaiMie Xem bài viết
    kem đánh răng max smile mom nói này là thảo dược thế nó gồm những thành phần gì vậy? bao lâu thì hiệu quả, với mình đang cho con bú có bị ảnh hưởng gì ko?
    Đánh răng thôi mà có uống hay gì đâu mà ảnh hưởng đến sữa hay khi bé bú . Với lại kem đánh răng max smile có thành phần thảo dược nên lành tính và an toàn mẹ nó nhé. hộp kem dánh răng này có bột Than hoạt tính, bột Bạc hà, Tinh dầu Đinh hương, mùi có ko thơm tuy nhiên đánh răng lại rất hiệu quả trong trị ê buốt ngoài ra còn làm giảm các vết ố và mảng bám trên răng làm răng trắng sáng dần theo thời gian đấy
    • 155 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ngậm rượu cau đi mẹ nó ui.
    Bảo đảm cực tốt. Giờ tớ quay về cài đồ tự nhiên nè.

À tớ có khuyến mại tặng rượu cau ngậm chữa răng và rượu hạt gấc chữa viêm mũi dị ứng xoang nhé. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 79 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhoaiMie Xem bài viết
    Các mẹ có gặp tình trạng răng giống e ko? Chả hiểu sao sau sinh thiếu canxi hay thế mà mà răng e hay bị ê buốt lắm. Bữa trước e ăn có miếng xoài mà ê buốt suốt cả ngày, phải ngậm nước chè đặc mãi mới hết. Giờ ăn gì e cũng sợ bì hay ghê. Mà rõ ràng e vẫn bổ sung canxi, vitamin tổng hợp từ lúc đẻ tới giờ. các mẹ có cách nào giúp e ko, có loại kem đánh răng nào gì trị ê buốt răng thì chỉ e với, chứ cứ mãi thế này chắc e chết mất!
    Ko biết sau sinh bạn có tiếp tục bổ sung can xi và vitamin đến khi 6 tháng hay ko?mình sau sinh cũng gặp tình trạng răng ê buốt giống b, được một người bạn chia sẻ ngậm và súc miệng bằng dầu dừa hoặc dầu mè, mỗi ngày ngậm và súc liên tục trong 1 tháng sẽ làm cho răng và men răng tốt hơn nhưng mình chưa thử bao giờ. Toàn phải đi nha sĩ nhờ kiểm tra và chữa theo thuốc thôi a. mới đây có dùng thêm cái Max smile này cũng thấy hiệu quả vì còn bảo làm trằng răng, trc thì chỉ dùng Sensodyne với kđr ngọc châu của sao thái dương thôi.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước e cũng bị như chi,đi lấy cao răng bây giờ hêt ê buốt luôn
    • 83 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ê buốt răng có nhiều nguyên nhân lắm, nhưng mình nghĩ là do bạn thiếu can xi với men răng có thể bị bào mòn nên gây ra đau buốt nhiều hơn, Nên đi thăm khám với nha sĩ để điều trị cho tốt thôi
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi, ê buốt răg thì thật là khó chịu, bạn inbox mình nhé mình sẽ chỉ cho cách hết ê buot hoàn toàn từ thiên nhiên