Làm sao để khử mùi hôi giày hiệu quả nhất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khử mùi hôi giày bằng những nguyên liệu đơn giản dễ kiếm, cùng xem qua và tham khảo để mang lại sự thoải mái và thơm tho cho đôi chân mỗi khi sử dụng giày nhé

1. Chanh

Ảnh minh họa: nguồn Internet

Cắt một vài lát chanh và sử dụng vỏ chanh tươi cho vào trong miếng lót giày để khử mùi hôi giày nhé.

2. Phấn rôm trẻ em

lam-sao-de-khu-mui-hoi-giay-hieu-qua-nhat-02

Bạn rắc 1 ít phấn rôm trẻ em vào chân để làm mềm mại và thơm chân trước, sau đó rắc thêm một chút vào giày để khử mùi hôi của giày sau mỗi lần sử dụng.

3. Vỏ cam, bưởi.

Được biết vỏ các loại quả thuộc giống cam quýt mang lại mùi hương tuyệt vời vì tinh dầu trong nó. Để những loại vỏ trên vào giày qua đêm và lấy ra khi bạn sử dụng giày. Giày của bạn sẽ thơm hơn rất nhiều.

4. Bã chè, bã cà phê không sử dụng

Sau khi pha nước uống và còn lại phần bã, bạn đem chúng phơi khô và cho vào túi lọc rồi nhét vào những đôi giày sau khi đã sử dụng chúng.

Vi khuẩn, nấm mốc và mùi hôi của giày sẽ được loại bỏ ngay tức thì khi bạn sử dụng vào sáng hôm sau.

5. Baking Soda

lam-sao-de-khu-mui-hoi-giay-hieu-qua-nhat-03

Cũng tương tự như các cách trên, rắc bột soda và giày và để khô cho tới sáng hôm sau.

Trên là 5 cách giúp các bạn khử mùi hôi giày hiệu quả nhất, hãy sử dụng những đôi giày đúng cách và nhớ thường xuyên vệ sinh nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 205 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Giày mình để mưa thấm cũng hôi mình xài phấn rôm là thơm lại
    • 107 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mùa hè đến rồi, nó lại trở thành ác mộng đây
    Vuabanghe.com - Nội thất cao cấp - Giải pháp toàn diện cho không gian sống của bạn
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e để vỏ chanh, quýt vào giày, hôm sau cũng đỡ mùi
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sau khi pha nước uống và còn lại phần bã, bạn đem chúng phơi khô và cho vào túi lọc rồi nhét vào những đôi giày sau khi đã sử dụng chúng
    • 83 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mùi hôi kinh khủng thấy sợ lắm
    Thế giới rau sạch phục vụ hàng Tết. Giá tốt, chất lượng đảm bảo