Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm hộ chiếu cho con (đi kèm hộ chiếu của mẹ)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mình định làm HC cho con kèm với HC của mình (mình có HC vẫn còn dài hạn) thì thủ tục ntn cac mẹ nhỉ? Cần mang theo những giáy tờ và thủ tục thế nào? Cảm ơn các mẹ,
    jVTcp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 411 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

bạn ơi sao ko làm riêng ra cho bé 1 cái để thuận tiện đi với bố và mẹ đều được. Mình đi du lịch cả gia dình cứ giao bé con cho bố quản lý rất thuận tiện khi qua cửa khẩu làm thủ tục check in check out vì bố có sức khoẻ bế cháu suốt cho mẹ thảnh thơi hơn. Còn thủ tục thì y hệt nguời lớn nhưng bé ko cần phải lên phòng xuất nhập khẩu đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Vậy thì hay quá, nhưng cháu bé thì chỉ có hộ khẩu, giấy khai sinh chứ k có CMT. Vậy là phải xin xác nhận của phường vào tờ khai ạ?
    jVTcp7
    • 284 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Đúng rồi. Nếu bé chưa có CMT thì tờ khai phải có phường xác nhận và đóng dấu giáp lai ảnh.
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dại Khờ Xem bài viết
    Đúng rồi. Nếu bé chưa có CMT thì tờ khai phải có phường xác nhận và đóng dấu giáp lai ảnh.
    Thế làm sao phường biết chính xác đấy là ảnh con gái me ạ? CA phường đã nhìn thấy cháu bao giờ đâu? Chả nhẽ phải vác cả cháu ra phường? Hiện giờ hộ khẩu của 2 mẹ con ở 1 nơi mà thực tế lại cư trú nơi khác, vậy rắc rối lắm nhỉ
    jVTcp7
    • 284 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Không sao đâu, miễn là mình có hộ khẩu và giấy khai sinh của bé. Mình đi xác nhận cho con mình chẳng ai hỏi gì cả. Cứ thế đóng dấu thôi. Tự khai là chính. Bạn cứ đi làm thử đi, bây giờ thủ tục thông thoáng lắm rồi. Người ta còn gửi hồ sơ và nhận hộ chiếu qua đường bưu điện được mà. Nếu còn cần giấy tờ gì thêm bên CA họ sẽ hướng dẫn cụ thể.
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông