TIN TÀI TRỢ.

Làm gì với Tiền mừng tuổi của con?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 4.59K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 305 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thu thì rất là buồn , vì khi sinh Bé Mi 2 Vợ chồng hứa là sẽ mua BH cho con để đến khi con lớn con sẽ có chút vốn ai dè mua BH đúng phải người lừa lọc (Thu mua BH cùa Manulife , đại lý bán là 1 Cô hồi xưa là em nuôi của Mẹ Thu) sau khi Thu đóng tiền Thu đóng luôn 1 năm cho Mi vì nghĩ là người nhà nên vừa chào là Thu mua liền đóng tiền liền , sau đó hỏi Hợp đồng BH thì Cô ấy nói bận quá chưa đến nhà đưa thông cảm cho Cô nhé rồi con nói có mua rất nhiều quà cho Mi mà chưa đem xuống được ngại quá... Thu không ham quà mà chỉ muốn thấy Hợp Đồng thôi , sau đó thì đi làm lu bù với lại nghĩ chắc Cô ấy bận quá chưa xuống nhà mình được , nhà mình thì quá xa và ngược đường , ai dè mấy tháng sau mình được BH gọi điện hỏi tại sao không tham gia BH cho Mi nữa , mình mới tá hoả thì ra Cô áy lấy tiền của mình 1 năm nhưng đem về Công ty nộp có 3 tháng thôi , mình cấp tốc gọi cho Cô ấy thì khoá máy rồi , gọi về nhà thì nhà đã chuyển chỗ khác không có số nhà mới mất tiền đau lắm nhưng đau nhất là 1 người mình coi như người nhà mà lại lỡ lòng nào lừa mình có gần 2 triệu đồng , sau đó mình muốn tham gia đóng lại nhưng AX bực mình nói thôi không đóng nữa. Thành ra hơn 1 năm nay tiền lì xì của Mi mình đều bỏ vào sổ tiết kiệm , các Bạn ơi mình có nên tham gia BH tiếp không , tự nhiên nói đến BH mình bức xúc quá nên nói quá nhiều thông cảm nhé , mà nghĩ lại lỗi cũng tại mình người quen thì quen chứ đóng tiền là phải đòi Hoá đơn ngay.
    MYCVBNTDYCDHTCC (TPHCM)
    ===================================
    3FPJ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 379 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

theo mình mẹ cứ gửi tiết kiệm cho bé toàn bộ số tiền bé được mùng tuổi. Vừa là kỷ niệm, vừa có chút để dành cho con. Hoặc mẹ mở TK ở NH, rồi nếu như bé có thêm được khoản nào thì lại gửi ngay vào TK. Theo kinh nghiệm của mình gửi TK của Tiết kiệm Bưu điện rất thuận tiện cả việc mở, gửi, và tất nhiên cả rút nữa (trong trường hợp bố mẹ quá quá cần.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Tớ đang băn khoăn về vụ tiết kiệm của con quá. Tớ muốn để dành một khoản nhỏ cho Gấu nhưng mở tài khoản cho nó rồi có việc lại rút ra không ổn.
    các mẹ cho tớ ý kiến ý cò về vụ này với. Bảo hiểm hay gửi tiết kiệm? Nếu mua hay gửi thì để vào đâu?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 278 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Tun Em ơi, vợ chồng bạn thật là tuyệt vời.
    Còn mình thì mở 1 tài khoản và gửi tiền mừng tuổi, sinh nhật, 1/6, rằm trung thu của cơ quan bố mẹ cho con vào đấy tất.
    Mình mua bảo hiểm Pru cho con gái. Hồi mình mua, Pru có thêm 1 loại bảo hiểm phụ là chẳng may (phỉ phui) có việc gì không may xảy ra với người mua bảo hiểm thì con cái vẫn có 1 khoản tiền như kiểu trợ cấp hàng tháng đến 18 tuổi, sau 18 tuổi thì vẫn được 1 cục như bảo hiểm giáo dục bình thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,718 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em thì mở tài khoản cho con gái đến 18 tuổi, và 1 phần 1,2 tuần cho 1 lần thì cho con bỏ heo đất, tiền đó để dành mua vé máy bay về VN thăm ông bà Ngoại :4:

Mua bảo hiểm thì mua riêng rồi, nhưng em thấy bảo hiểm ở VN profit ko cao lắm, hình như là vậy. Em mua cho con gái bảo hiểm trả 12 năm, đến năm thứ 13 thì ko đóng nữa mà nó tự run và khi số tiền bội dư ra phần quy định để bảo hiểm run thì có thể rút ra xài, mà ko bị đóng thuế :4: :4: Ko biết bên VN có loại bảo hiểm này ko hả các chị??
    • 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiền mừng tuổi của Cu Tom em không đụng đến đâu, đang định gửi cho con 1 sổ tiết kiệm, khi nào đến 18 tuổi thì trao trả lại cho con sử dụng.
    42119.birthday
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Tớ chia đôi số tiền có thể để dành cho Gấu rồi. Một nửa gửi tiết kiệm bưu điện, một nửa đóng bảo hiểm của Bảo Việt rùi. Không sợ mẹ ăn mất hết phần con. :4:
    • 619 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Nhà mình ko để riêng tiền cho Cún nhưng cũng thử tính toán. Tiền Cún "kiếm được" trong năm thứ nhất đủ để chi tiêu tất cả các khoản cho Cún trong năm đó. Còn năm thứ hai này thì... chưa biết.

VC mình cũng không thấy hứng thú lắm với bảo hiểm nên không mua cho con. Nhưng bố mẹ gửi góp một khoản hàng tháng, nói là cho Cún nhưng khi cần chắc bố mẹ cũng... vay tạm.

Còn tiền mừng tuổi thì mình nghĩ con mình được mừng bao nhiêu thì bố mẹ cũng phải... chi ra tương đương thế...
    41975.birthday
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 375 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Mình không phải là nhân viên BH nhưng thấy mọi người bàn tán về tiền mừng tuổi nên bỏ tiết kiệm hay là mua BH, theo mình nên mua BH. Vì thực ra tiết kiệm trả góp lãi suất rất it chẳng hơn được BH là bao, nhưng nếu số tiền đó đem mua BH thì ngoài được lãi ra còn được BH. ( Cái này hơn đứt gởi tiết kiệm ). Nếu các mẹ đóng BH hàng tháng cỡ 1.000.000d ( ví dụ ) chỉ cần sau 2 năm đóng các mẹ có thể vay 70- hay 80% tiền hoàn lại tương đương ( Lãi suất vay thấp hoặc bằng lãi của ngân hàng). Dĩ nhiên vay lúc bố mẹ kẹt thôi sau đó thì kiếm tiền đóng trả lại. Như thế các mẹ chẳng phải lo tiền nó bị mất giá nhé.
    Mesd
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

it thì có thể đúc lợn cho con nhiều thì có thể làm thành 1 cái sổ tiết kiệm
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2