Kinh nghiệm vàng săn đồ trẻ em xịn mà được khuyến mại vào dịp Tết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.66K Lượt đọc
  • 234 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thật ra, cách đây tầm 1 năm em chẳng biết gì về mua hàng online cả, toàn ra cửa hàng mua thôi, nhưng như thế thì cực kỳ mất thời gian. Chưa kể em nghiệm ra các shop rất thích bán đồ online vì đỡ chi phí thuê cửa hàng, giá thường bằng hoặc rẻ hơn nhiều. Sau một thời gian mua hàng online cũng đã có kinh nghiệm kha khá nên mạn phép chia sẻ chút kinh nghiệm của em, các chị có kinh nghiệm nào chia sẻ cùng nhé. Sau khá nhiều lần mua thử trên Facebook, trên các website bán online của các cửa hàng, em khá tin tưởng bên sàn Shopee. Em đã mua vài lần rồi, đa số là đồ cho em và con, thỉnh thoảng mua mấy đồ cho giang đình và ông xã. Nói chung là khá ưng, bên này cho phép mình nói chuyển thằng với người bán hàng nên không khác gì mình qua cửa hàng họ chọn vậy, cần xem thêm ảnh họ sẽ gửi ảnh, cần tư vấn đồ họ cũng nhiệt tình tư vấn.

Vậy là từ đó em trở thành fan cuồng, muốn mua gì cho con cũng lên Shopee tìm kiếm trước tiên, may mà trên này có nhiều chương trình khuyến mãi nên em cứ mua thả ga, mua xong còn được bên này ship miễn phí chẳng phải chạy lòng vòng cực khổ hehe. Như hôm nay, em vào Shopee thì thấy có chương trình này khá hay, hợp với các mẹ nào đang sắm tết cho con, chương trình mang tên “Ngàn sắc Xuân - Bé rộn ràng đón Tết” với các sản phẩm thời trang cho trẻ em với giá chỉ từ 99k. Link đây nhé các chị: https://shopee.vn/tet-khong-voucher

Vậy là Tết nay con có quần áo đẹp mà mẹ lại “nhẹ người” khoản tiền nong rồi Trên là kinh nghiệm mua sắm của em, các mẹ có bí kíp mua sắm nào hay hay thì chia sẻ thêm cho các mẹ khác cùng biết nha!
    Chào các mẹ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 648 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình cũng hay mua đồ của shopee vì có miễn phí ship hàng. Các shop mình mua onlien FB hay ngay trên WTT này họ cũng có shop ở shopee. Ai đặt gì muốn tiết kiệm phí ship và không cần ngay thì đặt qua shopee ý các mẹ ạ. Mình giờ mua hàng nhiều lúc thành thói quen, ngoài hỏi về sản phẩm, hỏi luôn là bên bạn có tài khoản và mặt hàng đó trên shopee không.
    • 3,926 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Còn hơn 1 tháng nữa là tới Tết rồi các mẹ ạ, em đang muốn mua đồ Tết cho con, mẹ nào có kinh nghiệm mua hàng tiết kiệm không ạ, bày cho em với.
    • 1,308 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Sắp Tết bận bịu quá các chị ạ, không có nhiều thời gian để sắm sửa đồ cho con, em thấy nhiều chị rất hay mua đồ online, làm cách nào để săn hàng online vào dịp sale cho tiết kiệm các chị ơi?
    • 3,926 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_susu Xem bài viết
    Mình cũng hay mua đồ của shopee vì có miễn phí ship hàng. Các shop mình mua onlien FB hay ngay trên WTT này họ cũng có shop ở shopee. Ai đặt gì muốn tiết kiệm phí ship và không cần ngay thì đặt qua shopee ý các mẹ ạ. Mình giờ mua hàng nhiều lúc thành thói quen, ngoài hỏi về sản phẩm, hỏi luôn là bên bạn có tài khoản và mặt hàng đó trên shopee không.
    Nếu mình mua qua Shopee thì bao lâu họ mới giao hàng ạ, nếu hàng không vừa ý thì có đổi trả được không chị?
    • 1,308 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Em vô Shopee coi thử, trong đó có nhiều shop lắm, làm sao mình biết shop nào uy tín để chon ạ? Lỡ nhìn trên ảnh thấy đẹp, về nhà chất liệu không đẹp thì mình đổi trả được không ạ?
    • 3,926 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Em vô Shopee coi thử, trong đó có nhiều shop lắm, làm sao mình biết shop nào uy tín để chon ạ? Lỡ nhìn trên ảnh thấy đẹp, về nhà chất liệu không đẹp thì mình đổi trả được không ạ?
    Mình cũng cùng câu hỏi luôn, lỡ mua về lỡ chất liệu vải không tốt, form dáng không chuẩn thì làm thế nào ạ? Mà công nhận trong đó hàng hóa phong phú ghê, giảm giá quá trời quá đất, nhìn ghiền quá!
    • 1,308 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Em thấy nhiều món đồng giá 99k, 50k cho bé mà đẹp quá trời đẹp nè, tranh thủ mua đồ Tết chắc tiết kiệm được nhiều lắm các chị ơi. Chị nào rành vụ shopping trên Shopee không ạ, vào chia sẻ kinh nghiệm đi, em hốt với nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 648 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Nếu mình mua qua Shopee thì bao lâu họ mới giao hàng ạ, nếu hàng không vừa ý thì có đổi trả được không chị?
    Tùy từng shop ở cùng tỉnh thành hay khác tỉnh thành bạn ạ. Trung bình 2-3 ngày làm việc thôi. Hàng không vừa ý hình cũng được đổi trả nhưng mình chưa đổi trả bao giờ nên cũng không biết thủ tục thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,225 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn cứ lựa shop nào được đánh giá cao, sản phẩm có nhiều người mua, đánh giá/bình luận tốt ý. Còn sản phẩm bạn muốn yên tâm thì chat với shop để xin ảnh thực tế. Hàng mua rồi nếu không đúng với quảng cáo thì đổi trả được miễn là còn nguyên đai nguyên kiện. Thủ tục đổi trả mình chưa thử bao giờ nên không biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,225 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em thấy nhiều món đồng giá 99k, 50k cho bé mà đẹp quá trời đẹp nè, tranh thủ mua đồ Tết chắc tiết kiệm được nhiều lắm các chị ơi. Chị nào rành vụ shopping trên Shopee không ạ, vào chia sẻ kinh nghiệm đi, em hốt với nè.
    Nếu họ hàng mà có nhiều trẻ con, mẹ nó mua quà thay cho lì xì cũng được. Tùy chi phí mà mẹ nó dự liệu mua cho phù hợp. Tặng quà trẻ em sẽ thích hơn là lì xì vì các bạn ý đã biết tiêu tiền đâu.
    • 776 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

Shopee đang xây dựng theo đúng chu trình của taobao Trung Quốc đấy các mẹ ạ. Mình là tín đồ mua taobao vì rành tiếng Trung. Mình mua hàng taobao từ cả chục năm nay rồi. Dù mọi người nói đồ TQ là không tốt này nọ nhưng tiền nào của đấy hết. Hàng TQ sản xuất ra thì người TQ cũng vẫn dùng mà. Có 1 số hàng ở shopee mình thấy giá tốt tương đương ở TQ luôn nên nếu mua ít thì mình lựa chọn mua của shopee luôn cho nhanh.
    \
    • 78 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình biết chương trình khuyến mãi này rồi. Mẹ nào là thành viên của Webtretho sẽ được nhận một voucher độc quyền mua sắm trên Shopee. Chỉ cần nhập mã "TKBTETWTT" khi đặt đơn hàng sẽ được giảm 30.000 đồng cho các đơn hàng có giá trị từ 200.000 đồng trở lên khi mua các sản phẩm trong chương trình, các sảm phẩm ngoài chương trình không được áp dụng. Mã này có thể sử dụng từ ngày 11/1/2018 đến hết ngày 16/01/2018. Các mẹ nhà mình được ưu đãi chưa nè
    • 776 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meconluoi219 Xem bài viết
    Mình biết chương trình khuyến mãi này rồi. Mẹ nào là thành viên của Webtretho sẽ được nhận một voucher độc quyền mua sắm trên Shopee. Chỉ cần nhập mã "TKBTETWTT" khi đặt đơn hàng sẽ được giảm 30.000 đồng cho các đơn hàng có giá trị từ 200.000 đồng trở lên khi mua các sản phẩm trong chương trình, các sảm phẩm ngoài chương trình không được áp dụng. Mã này có thể sử dụng từ ngày 11/1/2018 đến hết ngày 16/01/2018. Các mẹ nhà mình được ưu đãi chưa nè
    Shopee có nhiều mã giảm giá cho tùy từng mặt hàng. mẹ nó vào phần mấy cái banner trang chủ rồi click vào xem, có khi có ưu đãi hơn đó. Đợt vừa rồi shopee còn có giảm giá khi mua bằng thẻ visa với mức giảm 5% tổng đơn hàng, không cần mã. Thế là mình mua đc rẻ hơn nữa.
    \
    • 776 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Mình cũng cùng câu hỏi luôn, lỡ mua về lỡ chất liệu vải không tốt, form dáng không chuẩn thì làm thế nào ạ? Mà công nhận trong đó hàng hóa phong phú ghê, giảm giá quá trời quá đất, nhìn ghiền quá!
    Thế thì đừng tham rẻ quá mẹ nó ạ. Shopee còn đỡ chứ như mua ở taobao, 1 mặt hàng ví dụ như cái túi mà giá chênh nhau giữa các shop có khi đến 3-4 lần. Vậy nên hãy chọn sản phẩm giá tầm trung trung, shop nào có nhiều người mua hàng đánh giá tốt, có cả hình ảnh chụp thực tế nữa thì càng tốt và mẹ nó yêu cầu shop cho xem ảnh thực tế nữa. Nếu làm vậy rồi mà lúc nhận hàng cũng thấy không đúng với mô tả thì mẹ nó hoàn toàn có thể đổi trả hàng.
    \
    • 747 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình thích mua hàng trên shopee vì mầy lí do sau:
    - Miễn phí vận chuyển toàn quốc đối với các đơn hàng trị giá từ 180.000 đồng của cùng một shop, miễn phí tối đa lên tới 40k (Nếu phí ship trên 40k thì người mua chỉ phải trả phần chênh lệch).
    - Giá rẻ hơn các sàn giao dịch thương mại điện tử khác.
    • 747 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Để tránh càng cận tết càng đắt đỏ thì các mẹ cứ mua sắm đồ Tết dần dần từ giờ là được rồi đó. Ví dụ đồ khô như là mứt, bánh kẹo, các loại hạt…hay rượu, chè…Mấy cái đó HSD được dài, giờ shopee đang có nhiều chương trình giảm giá, giá tốt thì cứ mua liền tay thôi các mẹ ạ .
    • 4,269 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Các mẹ đã sắm đồ tết cho các con chưa, tết năm nay về quê mà giờ chưa sắm gì cả, hóng các địa chỉ để mua đồ đẹp, bền, rẻ cho con đây hihi. Mà em thấy mọi ng hay mua online nhỉ, em ít khi mua online lắm nên cũng chả có kinh nghiệm mua sắm online, chị e nào có bí kíp em hóng với
    • 250 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Shopee có nhiều mã giảm giá cho tùy từng mặt hàng. mẹ nó vào phần mấy cái banner trang chủ rồi click vào xem, có khi có ưu đãi hơn đó. Đợt vừa rồi shopee còn có giảm giá khi mua bằng thẻ visa với mức giảm 5% tổng đơn hàng, không cần mã. Thế là mình mua đc rẻ hơn nữa.
    Mua ở Shopee có yên tâm hông zị các mom ơi. Giờ nhiều web bán hàng lắm, mà k biết chất lượng thế nào. Nhiều chỗ kiểu treo đầu dê bán thịt chó, nên riết mất niềm tin. Em bị cũng vài lần rồi, nên sợ mua hàng online lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 409 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Mua ở Shopee có yên tâm hông zị các mom ơi. Giờ nhiều web bán hàng lắm, mà k biết chất lượng thế nào. Nhiều chỗ kiểu treo đầu dê bán thịt chó, nên riết mất niềm tin. Em bị cũng vài lần rồi, nên sợ mua hàng online lắm.
    Yên tâm chị ơi, em mua vài lần trên này rồi, hàng chất lượng nà, giao cũng nhanh chóng nữa, thấy tháng này đang có nhiều khuyến mãi lắm, tranh thủ sắm đồ tết cho mẹ và bé kìa chị