Kinh nghiệm mua nhà không cần trả góp trong 2 năm với số vốn ít ỏi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 545 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Có từng có mẹ nào ngán ngẫm công việc mình đang làm nhưng không dám mạnh dạn thay đổi làm điều mình thích vì thu nhập chính lại đến từ đồng lương gắn với cái ghế 9h/ngày chưa?
    Em đã từng, đi làm công nhìn sắc mặt người ta, áp lực tâm lý tiền lương, cơm áo gạo tiền cắn răng chịu đựng, khiến con người cũng héo hon dần. Rất may cho em, có bà chị họ làm trong một công ty quỹ tài chính, dạng đầu tư, ủy thác kinh doanh chỉ cho. Em cũng đến thử xem họ nói gì. Đó là một buổi workshop về đầu tư vốn nhãn rỗi các mẹ ạ.
    Họ đầu tư vào các dự án BĐS (thuộc dạng mua các tài sản thế chấp của ngân hàng) với giá rẻ, sau đó đầu tư và bán lại với giá cao, còn nhiều mục đầu tư nữa cơ mà em không nhớ hết, do cũng ngu về tài chính, kinh tế nên em chỉ nắm các phần quan trọng về nguồn gốc công ty, hình thức đầu tư, và lãi suất thôi.
    Về nguồn gốc công ty thì họ là Tập đoàn tài chính của Mỹ, thành lập được 10 năm rồi. Em lên google search thì có thông tin trên web chính phủ Mỹ thật nên cũng để tâm nghe tiếp.
    Về hình thức thì có họ các gói đầu tư em nhớ không nhầm là: 250, 800, 2500, 10000, 100000
    Lãi suất theo thứ tự là: 200%, 250%, 300%, 350%, 400%
    Em chơi gói 30,000 các mẹ ạ, được x 3.5 là 105,000, rút vốn + lãi mỗi tuần, cơ mà em không rút, em tái đầu tư, theo lộ trình họ tính 1 năm nếu tái đầu tư toàn bộ em sẽ được hơn $350,000 (tiền Việt khoảng gần 8 tỷ)
    Hơi rối ở chỗ quản lý mấy cái ví trên hệ thống í, em ngu mấy cái này lắm, nên bảo lão chồng canh không thui
    À mỗi tuần, mỗi tháng gì đấy họ lại còn có đấu giá nhà xe các kiểu. Có 1 bác đấu giá trúng căn hộ ở Vinhomes The Winner Hà Nội í, nghe đâu bác í đấu chỉ $60,000 mà lụm được căn hộ 145m vuông, trị giá $135,000

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi đắt thế sao...ước gì em cũng có ít tiền để mua nhà trả góp