TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm cho bé bữa ăn sạch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.38K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cứ yên tâm là mua thịt sạch Meat Deli chế biến cho bữa ăn hàng ngày của gia đình mình đi, mình cũng tìm hiểu và được biết là thịt sạch Meat Deli là sản phẩm từ những chú heo mà thức ăn chăn nuôi không có kháng sinh, lợn nuôi được kiểm soát an toàn dịch bệnh và sử dụng công nghệ châu Âu thế nên thịt luôn sạch, tươi ngon đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vietbac2004 Xem bài viết
    Sản xuất theo công nghệ châu âu thì quá yên tâm về chât lượng của thịt lợn rồi bạn nhỉ
    Mình cũng thấy bây giờ chăn nuôi phải theo quy trình chứ cứ chăn nuôi mà kiểu dùng kháng sinh tùm lum hay có chất cấm thì sợ lắm, ngày qua ngày tích bệnh luôn.
    • 41 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ chăn nuôi không kháng sinh được kiểm dịch an toàn thì yên tâm sử dụng đó vì lợn chăn nuôi mà dư lượng kháng sinh nhiều mình ăn cũng không tốt cho sức khỏe đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ muốn tham khảo về thịt sạch Meat Deli thì vào đây tham khảo đi này em mới thấy có website đây https://meatdeli.com.vn/products/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtrangmuathu Xem bài viết
    Là thịt mát Meat Deli đó chứ bạn ơi mình cũng mua và chế biến bữa ăn hàng ngày cho con nè, giá cũng hợp lý lắm và thịt nấu thì ngon, thơm, mềm, không bị mùi và cũng không bị ra nhiều nước đâu
    Thật là nấu lên không bị ra nhiều nước à mom, mình mua thịt giờ về nấu toàn phải đổ nước đi còn không thì kho mãi mới cạn nước ấy
    • 35 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dudu_didi Xem bài viết
    Thật là nấu lên không bị ra nhiều nước à mom, mình mua thịt giờ về nấu toàn phải đổ nước đi còn không thì kho mãi mới cạn nước ấy
    Đúng rồi bạn ơi miếng thịt mềm, săn chứ không kiểu nấu một hồi teo tóp ra toàn nước đâu nói chung mua nấu 1 lần là thấy sự khác biệt rõ ràng từ thịt lợn mua ngoài chợ với thịt lợn sạch của Meat Deli đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang lang thang thấy topic các mẹ chia sẻ làm em tò muốn biết về thịt sạch Meat Deli thực sự có sạch và an toàn thật không?
    • 18 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc đoạn chia sẻ này mình thấy là sản phẩm thịt lợn sạch Meat Deli thực sự rất an toàn và vì đạt tiêu chuẩn châu âu cơ mà "Ông Torben Laumann, Giám đốc vận hành Tổ hợp chế biến thịt MNS Meat Hà Nam, chia sẻ sau khi được cán bộ thú y thăm khám, heo đủ điều kiện giết mổ sẽ được đưa vào phòng tắm rửa sạch sẽ và được nghe nhạc thư giãn. Quy trình làm ngất heo ở tổ hợp này cũng hiện đại nhất châu Âu, khi sử dụng khí CO2 để làm heo ngất trong khoảng 10 - 20 giây, hoàn toàn mất ý thức, tránh căng thẳng để tạo độ mềm dẻo thịt với chất lượng cao nhất. Quá trình làm mát thịt heo, nhiệt độ được làm lạnh giảm từ 37 độ C xuống 0 độ C và mức nhiệt độ này được duy trì trong suốt mọi quy trình sau đó để miếng thịt đến tay người tiêu dùng với chất lượng ngon nhất".
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnumberone Xem bài viết
    Đọc đoạn chia sẻ này mình thấy là sản phẩm thịt lợn sạch Meat Deli thực sự rất an toàn và vì đạt tiêu chuẩn châu âu cơ mà "Ông Torben Laumann, Giám đốc vận hành Tổ hợp chế biến thịt MNS Meat Hà Nam, chia sẻ sau khi được cán bộ thú y thăm khám, heo đủ điều kiện giết mổ sẽ được đưa vào phòng tắm rửa sạch sẽ và được nghe nhạc thư giãn. Quy trình làm ngất heo ở tổ hợp này cũng hiện đại nhất châu Âu, khi sử dụng khí CO2 để làm heo ngất trong khoảng 10 - 20 giây, hoàn toàn mất ý thức, tránh căng thẳng để tạo độ mềm dẻo thịt với chất lượng cao nhất. Quá trình làm mát thịt heo, nhiệt độ được làm lạnh giảm từ 37 độ C xuống 0 độ C và mức nhiệt độ này được duy trì trong suốt mọi quy trình sau đó để miếng thịt đến tay người tiêu dùng với chất lượng ngon nhất".
    Giám độc vận hành phát biểu thế này thì người ta phải làm chính xác hơn nữa lại là tổ hợp người ta làm theo quy trình nên lợn nuôi đảm bảo là đúng rồi
    • 36 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là phải ăn thì mới biết được sự khác biệt giữa thịt lợn mình mua ngoài chợ và thịt lợn sạch Meat Deli nha các mẹ ơi, chứ cứ nói không thì có khi lại bảo là nói quá lên
    • 18 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebecachuoi Xem bài viết
    Nói chung là phải ăn thì mới biết được sự khác biệt giữa thịt lợn mình mua ngoài chợ và thịt lợn sạch Meat Deli nha các mẹ ơi, chứ cứ nói không thì có khi lại bảo là nói quá lên
    Không nói quá đâu em mới mua thịt lợn sạch Meat Deli làm món sườn xào chua ngọt mà bố mẹ ăn đều khen hôm nay thịt ngon mềm thế khác với mọi ngày, đó cảm nhận từ những người thân yêu của mình ăn cũng biết mình làm thịt khác mọi ngày đó
    • 41 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtrangmuathu Xem bài viết
    Đúng rồi bạn ơi miếng thịt mềm, săn chứ không kiểu nấu một hồi teo tóp ra toàn nước đâu nói chung mua nấu 1 lần là thấy sự khác biệt rõ ràng từ thịt lợn mua ngoài chợ với thịt lợn sạch của Meat Deli đấy
    Em mua thịt ngoài chợ về nấu em toàn phải trần qua rồi mới dám nấu đấy vì kinh nghiệm làm thế cho đỡ hôi với cũng loại bỏ bớt được những dư lượng kháng sinh còn tồn đọng nói chung là cũng muốn an toàn hơn khi ăn, nhưng nước khi nấu vẫn còn nhiều lắm
    • 35 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconnhoxinh Xem bài viết
    Em mua thịt ngoài chợ về nấu em toàn phải trần qua rồi mới dám nấu đấy vì kinh nghiệm làm thế cho đỡ hôi với cũng loại bỏ bớt được những dư lượng kháng sinh còn tồn đọng nói chung là cũng muốn an toàn hơn khi ăn, nhưng nước khi nấu vẫn còn nhiều lắm
    Thế mà mình dùng thịt sạch Meat Deli là rửa qua rồi mình ướp và nấu luôn chứ không phải trần đâu, thấy rất là tiện và nấu cũng không phải phải mở vung như là nấu thịt mua ngoài chợ nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthanh.vuong Xem bài viết
    Các mẹ muốn tham khảo về thịt sạch Meat Deli thì vào đây tham khảo đi này em mới thấy có website đây https://meatdeli.com.vn/products/
    Còn có cả website của thịt sạch Meat Deli cơ à giờ mới biết đó nha để mình vào coi, chứ thịt thì ăn rồi mua rồi rất ngon
    • 93 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhquangh444 Xem bài viết
    "Bạn ơi bạn có thể mua thịt sạch Meatdeli tại chuỗi cửa hàng Meat Deli (Số 125 chợ Mễ Trì, Số 32 LK01 KĐT Văn La, ngõ 793 Quang Trung (cạnh chợ Văn La),
    Số 64 Cầu Am (cạnh chợ Vạn Phúc), 93 phố Trung Kính (phường Trung Hòa) và chuỗi siêu thị VinMart tại Hà Nội. Ở chỗ nào tiện thì mình mua nha"
    Nhà em ở gần 64 Cầu Am, Vạn Phúc để chiều nay về ghé mua luôn chứ nói thật không để ý là có cửa hàng thịt sạch Meat Deli mới mở đâu
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi longtet Xem bài viết
    Còn có cả website của thịt sạch Meat Deli cơ à giờ mới biết đó nha để mình vào coi, chứ thịt thì ăn rồi mua rồi rất ngon
    Vào website còn thấy có cả các công thức nấu ăn chế biến món ăn từ thịt heo luôn nè, tiện ghê luôn học được mấy món luôn òi
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi siêu thị vinmart cũng được mấy em nhân viên tư vấn là mua thịt lợn sạch Meat Deli này đó, mua về nấu thịt thì thấy miếng thịt săn hơn, mềm và ngọt nữa
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu đã bán ở hệ thống Vinmart thì phải bán toàn quốc rồi bạn cứ ghé xem nếu có mua nấu ăn thử, nhà mình thì gần cửa hàng Meat Deli (125 Mễ Trì Hạ, Q.Nam Từ Liêm) nên lúc nào hết là chạy ù ra mua về làm nên luôn luôn mua được thịt mới tươi ngon đó.
    • 15 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnumberone Xem bài viết
    Mình cũng tò mò về thịt lợn sạch Meat Deli và thấy là quy trình sản xuất là không có chất cấm và sử dụng công nghệ Oxy-Fresh nên mình yên tâm mua cho cả nhà
    • 15 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ sử dụng cái gì cũng phải tìm hiểu nhất là thịt lợn thực phẩm không thể thiếu trong bữa ăn của gia đình, cứ loại nào ngon và đảm bảo an toàn thì em cũng tin dùng.