Kinh nghiệm cho bé bữa ăn sạch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.77K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 94 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chiều nay rảnh rỗi lên đây tâm sự với mọi người. Mình khá kỹ tính trong việc ăn uống, thực phẩm ở nhà mình đều mua ở siêu thị hoặc chỗ uy tín chứ ít khi mua ngoài chợ. Mấy hôm trước rẽ qua Vinmart thấy bán thịt lợn sạch Meat Deli, nghe em bán hàng tư vấn nhiệt tình, nghe bùi tai quá nên em mua về ăn thử. Thấy khác so với thịt lợn mình thường mua các mẹ ạ. Miếng thịt sạch ăn nó ngọt và thơm hơn hẳn. Nghe nói là thịt sạch được sản xuất theo quy trình khép kín, công nghệ từ Châu Âu, nghe nói quản lý gì đó chặt chẽ lắm. Mình thấy mừng vì từ giờ có thịt sạch uy tín để mình yên tâm sử dụng rồi, nhất là cho mấy đứa trẻ con nhà mình. Vài người quen mình cũng dùng thử và cũng xác nhận vậy nên mình lên đây chia sẻ để cho mẹ nào cần nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạo này đang bị bùng dịch bệnh trên lợn ghê quá. 🙄Thấy thời sự đăng mà sợ hãi không dám mua ăn. Mà khổ nỗi 2 bé ở nhà chỉ thích ăn thịt và không chịu ăn cá. 😢
    • 61 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctraibien Xem bài viết
    Nghe tên thịt Tây nhỉ, thịt ngoại hả bạn?
    Không bạn ơi, thịt sản xuất tại Việt Nam nhưng theo công nghệ châu Âu, họ có quy trình khép kín tức là từ chăn nuôi, giết mổ đều được quản lý khép kín, một chuỗi vậy đó, thấy chiếu trên tivi dây chuyền giết mổ treo hiện đại lắm, hôm rồi mình đi đúng buổi khai trương nên được các bạn bán hàng giới thiệu kỹ lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Ghé Vinmart luôn đi xem thử thịt sạch Meat Deli là gì bạn ơi? Mình thấy bạn chủ tốp chia sẻ cũng tò mò quá
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Lại đang có dịch lở mồm long móng đấy, bữa giờ không dám mua thịt lung tung mà mấy cháu nhà mình chỉ toàn thích ăn thịt lợn. Cám ơn chủ tốp nhá, mình đỡ lo cho đám tàu há mồm nhà mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhongk Xem bài viết
    Ghé Vinmart luôn đi xem thử thịt sạch Meat Deli là gì bạn ơi? Mình thấy bạn chủ tốp chia sẻ cũng tò mò quá
    Thịt Meat Deli mình cũng thử rồi, công nhận là ăn ngon thật. Hôm mình mua 2 khay sườn non về, nấu ăn, thịt mềm và thơm, mình khoe với ông xã mình là hôm nay mua được thịt sạch ăn thử xem. Ông ý còn soi và bảo, tụi này nó cắt sườn bằng máy, xương nó không bị xương dăm, chứng tỏ đầu tư cũng kinh đấy nhỉ (hí hí )
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthanh.vuong Xem bài viết
    Không bạn ơi, thịt sản xuất tại Việt Nam nhưng theo công nghệ châu Âu, họ có quy trình khép kín tức là từ chăn nuôi, giết mổ đều được quản lý khép kín, một chuỗi vậy đó, thấy chiếu trên tivi dây chuyền giết mổ treo hiện đại lắm, hôm rồi mình đi đúng buổi khai trương nên được các bạn bán hàng giới thiệu kỹ lắm.
    Giá của thịt sạch Meat Deli thế nào bạn ơi? Đây là sản phẩm của công ty nào thế?
    • 21 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Giá của thịt sạch Meat Deli thế nào bạn ơi? Đây là sản phẩm của công ty nào thế?
    Thịt mát nghĩa là sao nhỉ, hôm rồi em mua về đọc kỹ trên bao bì thì thấy họ ghi thịt mát, nhưng cũng chả hiểu lắm, chỉ biết là nó sản xuất theo quy trình sạch thì mua thôi.
    • 26 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Giờ có loại thịt mới à? Loại này mua chỉ có ở trong Vinmart à?
    • 337 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Nhà em xa Vinmart lắm muốn mua phải đi vào cuối tuần cơ thấy các mẹ chia sẻ em cũng muốn thử xem thịt này thế nào?
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mua đi bạn ơi thịt sạch Meat Deli sản xuất theo quy trình khép kín của Châu Âu nên là rất yên tâm về chất lượng nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luavang2005 Xem bài viết
    Nhà em xa Vinmart lắm muốn mua phải đi vào cuối tuần cơ thấy các mẹ chia sẻ em cũng muốn thử xem thịt này thế nào?
    Ghé siêu thị Vinmart thì tiện nhất, còn không thì họ cũng có 4 cửa hàng bán lẻ mở ở khu Hà Đông, Trung Hòa và 1 cái ở Mễ trì hạ, mình không nhớ chính xác địa chỉ đâu, các mẹ vào facebook của họ mà xem https://www.facebook.com/ThitsachMeatDeli/
    • 61 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabinhquetoi Xem bài viết
    Thịt mát nghĩa là sao nhỉ, hôm rồi em mua về đọc kỹ trên bao bì thì thấy họ ghi thịt mát, nhưng cũng chả hiểu lắm, chỉ biết là nó sản xuất theo quy trình sạch thì mua thôi.
    Thế công ty sản xuất ở đâu đó bạn ơi mình mà bán hệ thống của Vinmart toàn quốc hay chỉ có ở HN hay HCM thôi thế?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm bữa mình đi siêu thị cũng thấy có thịt sạch Meat deli mua thử nấu ăn thấy thịt thơm và mềm lắm, không bị ra nhiều nước đâu.
    • 21 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhquangh444 Xem bài viết
    Ghé siêu thị Vinmart thì tiện nhất, còn không thì họ cũng có 4 cửa hàng bán lẻ mở ở khu Hà Đông, Trung Hòa và 1 cái ở Mễ trì hạ, mình không nhớ chính xác địa chỉ đâu, các mẹ vào facebook của họ mà xem https://www.facebook.com/ThitsachMeatDeli/
    Mình có thể mua thịt sạch Meat deli ở đâu ngoài siêu thị Vinmart vậy bạn ơi?
    • 14 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabinhquetoi Xem bài viết
    Mình có thể mua thịt sạch Meat deli ở đâu ngoài siêu thị Vinmart vậy bạn ơi?
    Mình cũng thế vẫn giữ thói quen mua thịt ở chợ vì cũng bận đi làm về tranh thủ ghé vào chợ mua luôn chứ ít khi mua ở siêu thị, nhưng cũng lo lắng về khoản vệ sinh thực phẩm lắm vì mua thịt chiều thường không ngon, nhưng biết làm sao
    • 50 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

"Bạn ơi bạn có thể mua thịt sạch Meatdeli tại chuỗi cửa hàng Meat Deli (Số 125 chợ Mễ Trì, Số 32 LK01 KĐT Văn La, ngõ 793 Quang Trung (cạnh chợ Văn La),
    Số 64 Cầu Am (cạnh chợ Vạn Phúc), 93 phố Trung Kính (phường Trung Hòa) và chuỗi siêu thị VinMart tại Hà Nội. Ở chỗ nào tiện thì mình mua nha"
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthuhien1980 Xem bài viết
    Mua đi bạn ơi thịt sạch Meat Deli sản xuất theo quy trình khép kín của Châu Âu nên là rất yên tâm về chất lượng nha
    Sản xuất theo công nghệ châu âu thì quá yên tâm về chât lượng của thịt lợn rồi bạn nhỉ
    • 32 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Là thịt mát Meat Deli đó chứ bạn ơi mình cũng mua và chế biến bữa ăn hàng ngày cho con nè, giá cũng hợp lý lắm và thịt nấu thì ngon, thơm, mềm, không bị mùi và cũng không bị ra nhiều nước đâu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3