TIN TÀI TRỢ.

Kinh hoàng trái cây Trung Quốc

• 26.1K Lượt chia sẻ
  • 309K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,393 Bài viết

• 30,824 Được cảm ơn

Chuyện có thật 100% nhé mọi người.

anh bạn tớ vừa đi đám ma người quen về. Chị này lấy chồng và sống ở TQ. Chồng chị là đại gia buôn trái cây. Nhà chị ấy có 1 cái hồ to thật to ngâm trái cây. Một lần lỡ làm rớt đồ vào hồ, chị vào để nhặt ra. Về kể ông chồng nghe, ổng kêu là về VN chia tay mọi người đi, vì 3 tháng sau sẽ chết, vì nước trong bồn rất độc. Đúng 3 tháng sau (cuối tuần trước), anh bạn mình đi đám ma đó.

Hic, ông chồng ấy còn nói là tại dân VN thích ăn đồ đẹp nên bị vậy nữa, chứ dân bên ổng ko ăn đồ đẹp như vậy bao giờ :mad::mad::mad:

Một lần nữa, các mẹ chỉ nên ăn chuối, bưởi, xoài... VN chúng ta thôi, đừng ăn bất kỳ thứ gì từ bọn TQ cả

Trích dẫn Nguyên văn bởi camchuong09 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã kể chuyện.
    Từ lâu nay mình đã rất "hãi" trái cây TQ, chỉ dám mua trái cây VN thôi, nhưng còn 1 quả mà mình rất "ghiền", (trái này ở VN có trồng, nhưng không thấy bán) đó là trái LỰU, mình chưa từ bỏ được.
    Đang vào mùa lựu đây ! Mình đang đợi vài hôm nữa sẽ mua về ăn thỏa thích (mỗi ngày mình phải hết 10-15 trái), vì hiện này chỉ mới đầu mùa, lựu chưa về nhiều và chưa ngon.
    Nhưng nay nghe bạn kể chuyện này, mình sẽ quyết tâm bỏ hẵn! Vì sức khỏe của bản thân! Vì trách nhiệm của mình đối với những người thân trong gia đình! Từ nay kiên quyết "cai" lựu !
    Cám ơn bạn một lần nữa nhé !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Hic nghe sợ quá, dạo này ăn mận trung quốc liên tục , nhãn thái tưởng là của thái hóa ra mua trong sieu thị ghi rõ xuất xứ trung quốc luôn, sợ quá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoai_cute Xem bài viết
    mình toản lựa trái cây Vn mà mua thôi. Tuyệt đối kg ăn táo (bơm)..... Hồng ngâm vôi chỉ dám ăn khi có người quen ĐLạt về
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Hic đọc xong sợ quá, sáng nay em vừa mua nho xanh ăn, ko biết của TQ hay VN đây? Các mẹ ơi làm thế nào để phân biệt được hoặc tốt nhất nên ăn những quả gì, em đang mang bầu nên lo sốt vó:Sad::Sad::Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbongbebong Xem bài viết
    Nho thì càng ko nên ăn ạ.Vì nho ở TQ độc hại thế nào em chưa biết chứ ở VN mình đây này:Gần nhà em có trường hợp này,Mẹ ốm (đang ở Bắc),con trai về thăm mẹ(đi kinh tế mới trong Nam) thấy mọi người cho nho,nhìn quả nho căng mọng,ngon vô cùng,bác này chẳng nói chẳng rằng mang vứt vào thùng rác .
    Sau đó bác kể:Bản thân bác trồng nho nên bác biết giống này muốn ngon,vỏ bóng mượt,ko bị nứt thì chỉ có cách là cách 1 ngày lại phun thuốc một lần và cấm người thân tuyệt đối ko được ăn nho.
    Từ đó ,em ko dám cho con gái ăn nho nữa,Mỹ hay xanh đường gì đó đều là "Made in China "hết (chị gần chỗ em bán hoa quả bảo thế ,nguyên văn:Chị chả biết có phải nho Mỹ hay ko,nhưng thùng đựng nó ghi toàn chữ Tàu):Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lulubestronvt2003 Xem bài viết
    Ở chỗ mình trái cây hầu hết cũng bị xịt thuốc , chuyện kể nhé :
    1. Có 01 chị kể mua ổi về nhà ăn , ổi rõ to , quả xanh , da cng , ăn không hết để đến hôm sau thì chị ấy tá hỏa khi nhìn thấy ôỉ xẹp xuống như quả bóng bị xì, không dám ăn nữa .
    2. Có 01 người quen mua trái nhãn Bắc , người bán hàng nói là nhãn Bắc , da cũng màu xám xám ,mua về để tủ lạnh , đến hôm sau có những dấu chấm trắng xung quanh cái vỏ , không dám ăn nữa.
    Trái cây thì nhiều vô kể, chẳng biết thật giả thế nào .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Trái cây TQ độc thì chắc chắn rồi. Nhưng cũng chả có gì bảo đảm trái cây VN, Thailand thì không độc hại cả. Ở những nước chậm phát triển thế này, con người chỉ vì duy nhất 2 chữ lợi nhuận mà thôi. Mà anh Tàu làm được, khó gì ta không làm được.

Chuyện về nho trồng ở VN mẹ gì kể ở trên đúng đấy. CQ tớ có một bác quê ở vùng trồng nho gì phía Nam VN, bác ấy cũng bảo đừng ăn nho vì họ phun thuốc cực kỳ nhiều. Cũng may mình chả thấy cái món nho nó ngon lành ở điểm gì. Tóm lại hoa quả càng đẹp mã càng đáng ngờ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 810 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã kể chuyện.
    Từ lâu nay mình đã rất "hãi" trái cây TQ, chỉ dám mua trái cây VN thôi, nhưng còn 1 quả mà mình rất "ghiền", (trái này ở VN có trồng, nhưng không thấy bán) đó là trái LỰU, mình chưa từ bỏ được.
    Đang vào mùa lựu đây ! Mình đang đợi vài hôm nữa sẽ mua về ăn thỏa thích (mỗi ngày mình phải hết 10-15 trái), vì hiện này chỉ mới đầu mùa, lựu chưa về nhiều và chưa ngon.
    Nhưng nay nghe bạn kể chuyện này, mình sẽ quyết tâm bỏ hẵn! Vì sức khỏe của bản thân! Vì trách nhiệm của mình đối với những người thân trong gia đình! Từ nay kiên quyết "cai" lựu !
    Cám ơn bạn một lần nữa nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,085 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi swanny Xem bài viết
    Chuyện có thật 100% nhé mọi người.

anh bạn tớ vừa đi đám ma người quen về. Chị này lấy chồng và sống ở TQ. Chồng chị là đại gia buôn trái cây. Nhà chị ấy có 1 cái hồ to thật to ngâm trái cây. Một lần lỡ làm rớt đồ vào hồ, chị vào để nhặt ra. Về kể ông chồng nghe, ổng kêu là về VN chia tay mọi người đi, vì 3 tháng sau sẽ chết, vì nước trong bồn rất độc. Đúng 3 tháng sau (cuối tuần trước), anh bạn mình đi đám ma đó.

Hic, ông chồng ấy còn nói là tại dân VN thích ăn đồ đẹp nên bị vậy nữa, chứ dân bên ổng ko ăn đồ đẹp như vậy bao giờ :mad::mad::mad:

Một lần nữa, các mẹ chỉ nên ăn chuối, bưởi, xoài... VN chúng ta thôi, đừng ăn bất kỳ thứ gì từ bọn TQ cả
    Trời ạ, chuyện này giống y chuyện một chị trong phố nhà em cách đây 10 năm. Cụ thể hơn là chồng khi lội vào đeo khẩu trang, ủng, gang tay còn chị này thì không. Chồng cho 20 triệu bảo về quê dưỡng bệnh, sau 3 tháng thì chết nhưng em không nhớ là ung thư gì, hình như máu hay sao ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,493 Bài viết

• 7,875 Được cảm ơn

Ối mẹ ơi, em sợ quá :Sad::Sick::Sick::Sick::Sick: Biết ăn gì đây các mẹ ơi :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    Sát thủ trên cây đu đủ

sat-thu-tren-cay-du-du
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic nghe sợ quá, dạo này ăn mận trung quốc liên tục , nhãn thái tưởng là của thái hóa ra mua trong sieu thị ghi rõ xuất xứ trung quốc luôn, sợ quá
    • 593 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

mình toản lựa trái cây Vn mà mua thôi. Tuyệt đối kg ăn táo (bơm)..... Hồng ngâm vôi chỉ dám ăn khi có người quen ĐLạt về
    Nothing is impossible
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic đọc xong sợ quá, sáng nay em vừa mua nho xanh ăn, ko biết của TQ hay VN đây? Các mẹ ơi làm thế nào để phân biệt được hoặc tốt nhất nên ăn những quả gì, em đang mang bầu nên lo sốt vó:Sad::Sad::Sad:
    • 142 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hix, đúng là những quả như bưởi, chuối còn biết là của VN chứ những thứ như nho, táo thì biết làm sao được nhỉ???? Mình mua táo trong siêu thị bảo là táo mỹ, không biết có phải Mỹ thật không????

Mẹ nào có thông tin gì thì chia sẻ với cả nhà với.
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Gửi các mẹ nè: Tin chính xác đó

truongvan binh (4/8/09 23:59):

Hãy loan tin vì cộng đồng VN) Tuyệt đối không ăn cam, quýt, Lê, Nho các loại hoa quả từ Trung Quốc, bên đó lên ti vi lệnh cấm dân ăn, vì có chất gây phá hủy nội tạng. TQ lập tức đẩy hàng sang VN bán. Tin chính xác từ một số người bạn đang du học ở Trung Quốc báo về, mọi người tuyệt đối cảnh giác với hoa quả trung quốc. Thực tế thì khách du lịch Trung Quốc sang Việt Nam cũng không dám ăn hoa quả của chính TQ sản xuất (Hãy loan tin vì cộng đồng)

truongvan binh is typing.
    Bé Bin là bé Bin lì...Hay ăn là ăn khoai mì...
    • 2,755 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenpy Xem bài viết
    Gửi các mẹ nè: Tin chính xác đó

truongvan binh (4/8/09 23:59):

Hãy loan tin vì cộng đồng VN) Tuyệt đối không ăn cam, quýt, Lê, Nho các loại hoa quả từ Trung Quốc, bên đó lên ti vi lệnh cấm dân ăn, vì có chất gây phá hủy nội tạng. TQ lập tức đẩy hàng sang VN bán. Tin chính xác từ một số người bạn đang du học ở Trung Quốc báo về, mọi người tuyệt đối cảnh giác với hoa quả trung quốc. Thực tế thì khách du lịch Trung Quốc sang Việt Nam cũng không dám ăn hoa quả của chính TQ sản xuất (Hãy loan tin vì cộng đồng)

truongvan binh is typing.
    Cam, quýt, lê, táo TQ thì mình không ăn nhiều năm rồi, nhưng nho thì sao các mẹ nhỉ? Nho TQ thì như thế nào?
    Có lẽ nên mở 1 topic: Nhận diện hàng TQ! Tẩy chay!
    • 1,849 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Đúng rồi, rất khó nhận diện hàng trung quốc. Mẹ nào có kinh nhgiệm gì không nhỉ? Bản thân em thì cứ thấy cái gì nó mỡ màng là hổng dám mua.:Sad:
    lRIBp7

vD9zp7

9yaVp7
    • 17,573 Bài viết

• 26,575 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nho xanh của vn mẹ nó ah, nho xanh và nho tím là của Bình Thuận; chỉ có nho mà mình gọi là "nho mỹ" là của TQ thôi:Laughing::Laughing::Laughing:
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • 166 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhdongxanh Xem bài viết
    Cam, quýt, lê, táo TQ thì mình không ăn nhiều năm rồi, nhưng nho thì sao các mẹ nhỉ? Nho TQ thì như thế nào?
    Có lẽ nên mở 1 topic: Nhận diện hàng TQ! Tẩy chay!
    Nho thì càng ko nên ăn ạ.Vì nho ở TQ độc hại thế nào em chưa biết chứ ở VN mình đây này:Gần nhà em có trường hợp này,Mẹ ốm (đang ở Bắc),con trai về thăm mẹ(đi kinh tế mới trong Nam) thấy mọi người cho nho,nhìn quả nho căng mọng,ngon vô cùng,bác này chẳng nói chẳng rằng mang vứt vào thùng rác .
    Sau đó bác kể:Bản thân bác trồng nho nên bác biết giống này muốn ngon,vỏ bóng mượt,ko bị nứt thì chỉ có cách là cách 1 ngày lại phun thuốc một lần và cấm người thân tuyệt đối ko được ăn nho.
    Từ đó ,em ko dám cho con gái ăn nho nữa,Mỹ hay xanh đường gì đó đều là "Made in China "hết (chị gần chỗ em bán hoa quả bảo thế ,nguyên văn:Chị chả biết có phải nho Mỹ hay ko,nhưng thùng đựng nó ghi toàn chữ Tàu):Crying:
    • 3,183 Bài viết

• 2,662 Được cảm ơn

Ở chỗ mình trái cây hầu hết cũng bị xịt thuốc , chuyện kể nhé :
    1. Có 01 chị kể mua ổi về nhà ăn , ổi rõ to , quả xanh , da cng , ăn không hết để đến hôm sau thì chị ấy tá hỏa khi nhìn thấy ôỉ xẹp xuống như quả bóng bị xì, không dám ăn nữa .
    2. Có 01 người quen mua trái nhãn Bắc , người bán hàng nói là nhãn Bắc , da cũng màu xám xám ,mua về để tủ lạnh , đến hôm sau có những dấu chấm trắng xung quanh cái vỏ , không dám ăn nữa.
    Trái cây thì nhiều vô kể, chẳng biết thật giả thế nào .
    <font size="3"><em><font color="#0000cd"><span style="font-family: verdana">Hôn nhau trên cầu là cầu hôn,hôn mà chẳng rời nhau là đính hôn - hôn liền tù tì bảy phát là thất hôn - hôn người nào đó là hôn nhân - hôn con vật nào đó là hôn thú - hôn vợ gọi là hôn thê - hôn chồng gọi là hôn phu - mơ hôn người nào đó là hôn ước - mới hôn xong gọi là tân hôn - hôn thêm cái nữa gọi là tái hôn - hôn hai cái một lượt gọi là song hôn - đang hôn nửa chừng bị xô ra gọi là ly hôn .Hôn nhau đến mức hết biết trời đất gì thì gọi là Hôn mê.Hôn nhiều quá gọi là chạy hôn. bị người tên là Hoàng hôn thì gọi là hoàng hôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,122 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

ủa câu chuyện này mình nghe cả mấy năm nay rồi, giờ có thêm người quen của bạn của bạn cũng mới bị 3 tháng thôi à?

vậy ra tất cả trái cây TQ đều như thế nhỉ? tức là bị tẩm hóa chất (cực độc) để bảo quản, mà sao người việt lấy chồng bên đó cứ lội vào bồn nước khơi khơi chi vậy ko biết??? Phải biết tự bảo vệ mình chứ, rửa chén chà nồi còn phải đeo găng tay mà :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 347 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Ghê quá :Sick:. May mà em chẳng thích ăn trái cây.
    "Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác..."

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang bầu bí, phải ăn nhiều trái cây lắm, chị nào có kinh nghiệm phân biệt trái cây vn với TQ chỉ em với :Sad:. thank các chị
    BiBin: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    NB: 3kg8, 52cm 1M: 4kg9, 57cm 2M: 6kg4, 65cm 3M: 7kg5, 67cm 4M: 8kg3, 67cm
    5M: 8kg7, 70cm, 2 răng
    6M: 9kg3, 75cm, 1 răng 6M5D: 2 cái răng
    7M: 9kg7, 75cm + ..., 1 răng 7M10D: 1 răng
    8M: 10kg3, 80cm 8M7D: 1 răng
    9M: 10kg510M: 10kg5, ??cm
    11M: 11kg11M20D: 1 răng hàm
    12M: 11.3kg12M7D: 1 răng hàm, 2 răng nanh dưới
    13M: 12.5kg, 1 răng nanh trên
    • 9,104 Bài viết

• 28,647 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trái cây TQ độc thì chắc chắn rồi. Nhưng cũng chả có gì bảo đảm trái cây VN, Thailand thì không độc hại cả. Ở những nước chậm phát triển thế này, con người chỉ vì duy nhất 2 chữ lợi nhuận mà thôi. Mà anh Tàu làm được, khó gì ta không làm được.

Chuyện về nho trồng ở VN mẹ gì kể ở trên đúng đấy. CQ tớ có một bác quê ở vùng trồng nho gì phía Nam VN, bác ấy cũng bảo đừng ăn nho vì họ phun thuốc cực kỳ nhiều. Cũng may mình chả thấy cái món nho nó ngon lành ở điểm gì. Tóm lại hoa quả càng đẹp mã càng đáng ngờ.
    • 9,104 Bài viết

• 28,647 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ui dời, nhà pink nhịn cả bôi son trát phấn mà làm bữa nho này thì bằng cả mấy trăm lần đánh phấn ấy chứ:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Có bác nào làm ở phòng xét nghiệm, mang vài món hoa quả Trung quốc đi xét nghiệm xem có vấn đề gì không. Ah, để tớ nhờ 1 chị bên viện hóa xem thế nào, ko biết có nhờ được không?

Căm ghét nhất là đồ của bọn Trung Quốc, nhà tớ là bài trừ từ lâu lắm rồi.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6