TIN TÀI TRỢ.

Khái niệm về : văn hóa phẩm đồi trụy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,185 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nhân có cái vụ 4 đứa bé bị bắt vì tội phát tán đoạn video clip có hình của cô bé HOÀNG THÙY LINH làm những hành vi kỳ cục và bị khép tội là truyền bá " Văn hóa phẩm đồi trụy", MeTin tôi đã ở tuổi U-40 nhưng vẫn ngây ngô về khái niệm " đồi trụy" và không " đồi trụy", xin các mẹ học cao tài giỏi cho tôi tý kiến thức về khái niệm " đồi trụy" và " không đồi trụy" để làm tý vốn tri thức nuôi dạy con. Đồng thời cũng xin các mẹ cho biết quy trình nhận biết " văn hóa phẩm đồi trụy" của các chuyên gia thẩm định nội dung ạ :Thinking:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 1,020 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mà cũng khó hiểu nữa là mấy đứa nhỏ truyền nhau video thì có tội truyền bá văn hóa phẩm đồi truỵ, còn hai nhân vật trong cái gọi là video đồi trụy lại vô tội. Các bác có théc méc giống em không????
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,185 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy beans Xem bài viết
    Mà cũng khó hiểu nữa là mấy đứa nhỏ truyền nhau video thì có tội truyền bá văn hóa phẩm đồi truỵ, còn hai nhân vật trong cái gọi là video đồi trụy lại vô tội. Các bác có théc méc giống em không????
    mình chưa xem đoạn băng ấy. Nếu là làm tình 1 người với 1 người thì có coi là đồi trụy k ?
    Theo mình hiểu cái gì phải khôg mang tính loài người làm ô uế đạo đức mới coi là đồi trụy.
    Nếu kết tội các con mà sai thì các chú công an sẽ bị phạt thế nào nhỉ ?:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTin Xem bài viết
    mình chưa xem đoạn băng ấy. Nếu là làm tình 1 người với 1 người thì có coi là đồi trụy k ?
    Theo mình hiểu cái gì phải khôg mang tính loài người làm ô uế đạo đức mới coi là đồi trụy.
    Nếu kết tội các con mà sai thì các chú công an sẽ bị phạt thế nào nhỉ ?:Thinking:
    Chắc tội truyền bá VHP đồi trụy thì không đúng lắm nhưng không biết VN mình có tội xâm phạm đời tư cá nhân của người khác không
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quan điểm của em là có 2 đứa đồi trụy thì không bị truy cứu nhưng lần này đụng phải cậu ấm của trưởng phòng PC16 & có đứa nhầm là cậu ấm nhà bác N nữa nên chết là phải.
    Công an vào cuộc nhanh thật để còn thanh minh có sếp mà lị.
    Híc mấy đưa hư hỏng làm bậy thì cả ngành CA vào cuộc để tìm ra thủ phạm nhanh ơi là nhanh.
    Nghe bọn trẻ nó bảo đoạn phim 16 phút là chúng nó xxx tập thể cơ 2 nam - 4 nữ. Nếu đúng thì đúng là truyền bá văn hóa phẩm "đồi trụy" rồi.
    Nghĩ lại thấy khổ thân mấy con tốt đen không biết sẽ lãnh án thế nào?
    Em không xài YM chứ em mà có hot film đấy bạn em xin em cho ngay.
    Hú vía!!!
    Love. Anger. Fun. Sorrow. Faith. Beauty. Past. Now. Hope.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 361 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy beans Xem bài viết
    Theo như Bộ Luật Hình Sự về "Tội truyền bá văn hoá phẩm đồi trụy" thì :
    1. Người nào làm ra, sao chép,tàng trữ,lưu hành,mua bán, vận chuyển, nhằm phổ biến sách, báo, tranh, ảnh, phim, nhạc hoặc những vật phẩm khác có tính chất đồi truỵ, cũng như có hành vi khác truyền bá văn hoá phẩm đồi truỵ (...)

Như vậy, 2 đứa "làm ra" bộ phim nhưng lại không phải là người "phổ biến" nên vô can ! Còn mấy đứa đi "phổ biến" thì chết. Đọc luật Việt Nam mà cứ rối mòng mòng, 2 cháu quay phim chẳng biết có ý định tung phim lên không, hay các cháu nắm luật chắc quá nên "lách luật" giỏi như thế.
    Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn mấy em đi "phổ biến" thì chúng ta mới biết đằng sau những thứ ngoan ngoãn, thiên thần của các cô chiêu cậu ấm là cái gì : 1 cuộc sống trụy lạc, nhìn mà phát kinh hãi.

Còn về khái niệm "Văn hóa phẩm đồi trụy" thì có lẽ phải giở sách Luật ra đọc cho thấu: "Thế nào là Văn hóa phẩm đồi trụy?". Chắc trong luật cũng có.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,185 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsetsea Xem bài viết
    Theo như Bộ Luật Hình Sự về "Tội truyền bá văn hoá phẩm đồi trụy" thì :
    1. Người nào làm ra, sao chép,tàng trữ,lưu hành,mua bán, vận chuyển, nhằm phổ biến sách, báo, tranh, ảnh, phim, nhạc hoặc những vật phẩm khác có tính chất đồi truỵ, cũng như có hành vi khác truyền bá văn hoá phẩm đồi truỵ (...)

Như vậy, 2 đứa "làm ra" bộ phim nhưng lại không phải là người "phổ biến" nên vô can ! Còn mấy đứa đi "phổ biến" thì chết. Đọc luật Việt Nam mà cứ rối mòng mòng, 2 cháu quay phim chẳng biết có ý định tung phim lên không, hay các cháu nắm luật chắc quá nên "lách luật" giỏi như thế.
    Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn mấy em đi "phổ biến" thì chúng ta mới biết đằng sau những thứ ngoan ngoãn, thiên thần của các cô chiêu cậu ấm là cái gì : 1 cuộc sống trụy lạc, nhìn mà phát kinh hãi.

Còn về khái niệm "Văn hóa phẩm đồi trụy" thì có lẽ phải giở sách Luật ra đọc cho thấu: "Thế nào là Văn hóa phẩm đồi trụy?". Chắc trong luật cũng có.
    A-lô diễn đàn có ai làm luật không tra giúp về khái niệm đồi trụy và không đồi trụy cái. ơ mà hình như cái này là bộ văn hóa thông tin ra khái niệm chứ nhỉ ???
    Các con trước khi bị khép tội đã lập hội đồng thẩm định nội dung đoạn vi deo clips chưa ạ, có ai biết về tiến trình khép tội không ạ?
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ như mẹ em hay dọa nạt hồi em còn bé là cứ báo chí chụp hình hay bài viết liên quan đến chuyện *** mà không phải đứng từ góc độ khoa học đều là đồi trụy hết á.

Chắc nhìn theo góc độ văn hóa của nước ta thì vậy là đồi trụy rồi á. Chả biết có đúng không nhỉ? Thế người xem những văn hóa đồi trụy ấy có tội không các bác ơi? Chứ phim Yến Vi với cả phim em Thùy Linh em trót xem hết rồi. Sợ quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,185 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Cứ như mẹ em hay dọa nạt hồi em còn bé là cứ báo chí chụp hình hay bài viết liên quan đến chuyện *** mà không phải đứng từ góc độ khoa học đều là đồi trụy hết á.

Chắc nhìn theo góc độ văn hóa của nước ta thì vậy là đồi trụy rồi á. Chả biết có đúng không nhỉ? Thế người xem những văn hóa đồi trụy ấy có tội không các bác ơi? Chứ phim Yến Vi với cả phim em Thùy Linh em trót xem hết rồi. Sợ quá!

:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Bắt thằng phát tán thì bắt cả thằng xem nữa chớ, có cầu mới có cung.
    Cái vụ Yến vi chả biết khép nó vào tội bán dâm đem phục hồi ở trại phục hồi nhân phẩm. Trong khi đó một bài báo khác đăng vụ mấy ca ve đực có hành vi bán tinh thì chỉ bị phạt tí tiền rồi viết bản kiểm điểm thôi ạ, vì đã có trại phục hồi nhân phẩm cho nam ca ve đâu :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Vnam ta giỏi hơn các nước khác cơ, mới vài ngày có thể tìm ra hung thủ rùi....:Applause: hi vọng đúng ng đúng tội he he onttella:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,569 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

sau vụ bắt này vụ em VA lại rùm beng lên cho mà xem!đã im rùi lại khấy lên!đến chết thui! ơ mà em chả thấy có tội gì cả nhỉ? bắt những người xem thì ......! em thấy vụ bắt bớ này cứ hề hề thía nào ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LIUBA Xem bài viết
    Quan điểm của em là có 2 đứa đồi trụy thì không bị truy cứu nhưng lần này đụng phải cậu ấm của trưởng phòng PC16 & có đứa nhầm là cậu ấm nhà bác N nữa nên chết là phải.
    Công an vào cuộc nhanh thật để còn thanh minh có sếp mà lị.
    Híc mấy đưa hư hỏng làm bậy thì cả ngành CA vào cuộc để tìm ra thủ phạm nhanh ơi là nhanh.
    Nghe bọn trẻ nó bảo đoạn phim 16 phút là chúng nó xxx tập thể cơ 2 nam - 4 nữ. Nếu đúng thì đúng là truyền bá văn hóa phẩm "đồi trụy" rồi.
    Nghĩ lại thấy khổ thân mấy con tốt đen không biết sẽ lãnh án thế nào?
    Em không xài YM chứ em mà có hot film đấy bạn em xin em cho ngay.
    Hú vía!!!

Me Liuba oi, doan phim 16' day chi co 2 dua thoi , lam gi ma tan 2 nam 4 nu~ , neu ma the thi :Crying:
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menhimbin Xem bài viết
    Me Liuba oi, doan phim 16' day chi co 2 dua thoi , lam gi ma tan 2 nam 4 nu~ , neu ma the thi :Crying:
    Các mẹ cứ nghe giang hồ đồn thổi mà làm giề. Cứ xem người thực việc thực thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người nào làm ra, sao chép, lưu hành, vận chuyển, mua bán, tàng trữ nhằm phổ biến sách, báo, tranh, ảnh, phim, nhạc hoặc những vật phẩm khác có tính chất đồi truỵ, cũng như có hành vi khác truyền bá văn hoá phẩm đồi truỵ thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 50 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 3 năm
    Những người sao chép, tàng trữ, phổ biến thì sẽ bị xử lý rồi.
    Còn người làm ra thì sao nhỉ???
    Văn hóa phẩm đồi trụy là những ấn phẩm văn hóa ( cái này hơi vô lý vì đã văn hóa thì đồi trụy sao được...) mang tính chất xấu xa, đồi bại, trái ngược với thuần phong mỹ tục.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 361 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Người nào làm ra, sao chép, lưu hành, vận chuyển, mua bán, tàng trữ nhằm phổ biến sách, báo, tranh, ảnh, phim, nhạc hoặc những vật phẩm khác có tính chất đồi truỵ, cũng như có hành vi khác truyền bá văn hoá phẩm đồi truỵ thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 50 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 3 năm
    Văn hóa phẩm đồi trụy là những ấn phẩm văn hóa ( cái này hơi vô lý vì đã văn hóa thì đồi trụy sao được...) mang tính chất xấu xa, đồi bại, trái ngược với thuần phong mỹ tục.
    Ở bài viết của mình, mình đã tô đỏ chữ "nhằm phổ biến" đằng sau chữ "làm ra" rồi mà. Có nghĩa là dù " làm ra" nhưng ko mang đi public, ko phát tán, cứ để ở nhà tự xem tự thích thì không làm sao. Nhưng làm ra rồi xách đi khoe khắp xóm, tuyên truyền thì là vướng tội. Đấy, lúc chiều vừa viết bài này xong, vừa nãy hình như đọc trên báo Dân Trí cũng nói 2 EM LÀM RA SẢN PHẨM KHÔNG BỊ BẮT VÌ KHÔNG CÓ TỘI đấy ( đã bảo làm ra nhưng ko "phổ biến" mà lại.) Nên mới cần luật sư hoặc nhà ngôn ngữ giúp đỡ dịch chính xác điều luật này. Dân thường như mình chỉ phân tích được sơ sài thế thôi.

Nên là, cứ phải lách luật thật giỏi. Ngữ pháp Việt Nam lại rối rắm, tìm kẽ hở chắc cũng nhiều. Mà vụ em TL này được ưu tiên nhỉ, điều tra ngay lập tức, tìm được thủ phạm ngay. Chắc mấy cô cậu gửi hình lên mạng cũng chả nghĩ mình lại phạm tội dễ đi tù thế này. Nếu ko thì chẳng dại gì up lên mạng tại nhà riêng, truyền bá 1 cách ngây thơ thế. Biết là phạm tội thì in ra đĩa rồi đem ra chợ Giời bán, chắc chả tìm được thủ phạm.
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 12 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Em chả hiểu Luật lắm nhưng mà theo cách hiểu của em cái " Tàng trữ...phổ biến" thì thử hỏi nếu làm ra Ngô, ra Khoai thì sao? Thử search toàn bộ máy tính ở các công sở ( cơ quan nhà nước) xem có bao nhiêu % máy tính có chứa phim đó xem nào ? Có mà cái Sân Vận Động Mỹ Đình cũng chả chứa nổi những người gọi là " tàng trữ, phổ biến" :Laughing:
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 741 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Theo mình thì những tài liệu đồi trụy là những sách báo, tranh ảnh được làm ra và khi xem thì tạo cho người đọc sự kích động tình dục, điều này hoàn toàn khác với các tài liệu nhằm hướng dẫn các hoạt động tình dục như các bước khởi động, các bước tìm điểm G, ...Clip của Thùy Linh thì mang tính đồi trụy là đúng rồi vì nó không mang tính giáo dục, phổ biến văn hóa tùnh dục.
    • 741 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsetsea Xem bài viết
    Chắc mấy cô cậu gửi hình lên mạng cũng chả nghĩ mình lại phạm tội dễ đi tù thế này. Nếu ko thì chẳng dại gì up lên mạng tại nhà riêng, truyền bá 1 cách ngây thơ thế. Biết là phạm tội thì in ra đĩa rồi đem ra chợ Giời bán, chắc chả tìm được thủ phạm.
    Các cô cậu đó chỉ muốn được học hành như bao bạn khác, được có 1 giấc ngủ ngon, được ba mẹ hãnh diện như ngày nào và được cười vui với bố mẹ, gia đình...Mong rằng VTV sẽ phát 1 chương trình để cho 4 cô cậu đó được phát biểu cảm tưởng giống như chương trình VTV đã làm cho TL và chỉ cần được ghi hình 1 lần thôi cũng được, không cần phải đến 6 lần đâu. :Smiling:
    • 166 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wiedersehen10 Xem bài viết
    Theo mình thì những tài liệu đồi trụy là những sách báo, tranh ảnh được làm ra và khi xem thì tạo cho người đọc sự kích động tình dục, điều này hoàn toàn khác với các tài liệu nhằm hướng dẫn các hoạt động tình dục như các bước khởi động, các bước tìm điểm G, ...Clip của Thùy Linh thì mang tính đồi trụy là đúng rồi vì nó không mang tính giáo dục, phổ biến văn hóa tùnh dục.
    Đấy là bác tự cho là thế, vì cái clip của em VA-TL không có thuyết minh, chứ em nghĩ nếu lồng thuyết minh vào theo cách mà bác hiểu là để giới thiệu, hướng dẫn các bước trong việc hoạt động TD thì em cũng thấy clip này nó đủ đầy đấy chứ.
    Nói chung là khái niệm "đồi truỵ" ở đây nó cứ mênh mông thế nào ý, ko có rạch ròi, làm cho một số người trót "ghi hình" tự diễn ở nhà với vợ/chồng (ở đây là vợ/chồng nghiêm chỉnh, hợp pháp ý ạ) cũng thấy tự dưng mình bị khép vào tội sx ra cái "văn hóa đồi truỵ", hiihii.
    • 741 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameyeuconlam Xem bài viết
    Đấy là bác tự cho là thế, vì cái clip của em VA-TL không có thuyết minh, chứ em nghĩ nếu lồng thuyết minh vào theo cách mà bác hiểu là để giới thiệu, hướng dẫn các bước trong việc hoạt động TD thì em cũng thấy clip này nó đủ đầy đấy chứ.
    Cái clip đó mà mang ra để học tập và làm theo thì mình nghĩ...không ăn thua, vì các hoạt động trong đó chỉ mang tính ghi lại sư kiện thôi, không mang tính kỹ thuật. Các bố nào mà bắt chước làm theo clip đó để nhằm đưa vợ lên đỉnh thì cũng...bó tay. Tóm lại là clip đó chỉ là xem để biết chứ không phải để học tập. Bạn sang topic về cung cấp các tài liệu liên quan đến xxx mà xem, nội dung clip sẽ khác hẳn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3