Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

hỏi về việc hoãn thuế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 754 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 2,781 Bài viết

• 2,695 Được cảm ơn

các bạn ơi cho mình hỏi với
    Theo quy địh mơi của thông tư số 27 đính kèm của Bộ tài chính về việc giãn nộp thuế thu nhập cá nhân từ tháng 01 đến hết 31/05/2009. Theo thông tư này, cá nhân hoặc các tổ chức chi trả thu nhập chỉ tiến hành kê khai thuế chứ chưa phải nộp thuế đến hết 31/05/09. Đây là số thuế tạm thời chúng ta chưa phải nộp, và đến tháng 06 năm 2009, Quốc hội sẽ họp và có quyết định về việc nộp thuế của thời gian đã được giãn.

Tuy nhiên do mình đến hết tháng 2 này thôi việc nên cơ quan có
    đề nghì là do mình rời khỏi tổ chức trước khi có quyết định của Quốc hội về số thuế được giãn nộp, bộ phận tài chính sẽ giữ lại (withhold) phần thuế thu nhập cá nhân của nhân viên đó khi quyết toán các khoản thu nhập trong tháng làm việc cuối cùng của nhân viên đó.

Vậy cơ uan mình làm như vậy có đúng ko và mình ko được trả lại thuế thu nhập cá nhận là có đúng không???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Theo luật thì cơ quan bạn làm sai, bạn xem báo tuổi trẻ hay thanh niên mấy hôm nay có hỏi vấn đề này và được trả lời là vi phạm luật. Tuy nhiên, cơ quan họ không giữ lại tới lúc nhà nước bảo đóng thì họ chạy đi tìm bạn đòi tiền à.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.