TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với! Có ai chữa bệnh động kinh ở bác sĩ Thắng Hà Nội, xin chia sẻ kinh nghiệm với ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn của bạn thì bạn hỏi lại xem đã chữa khỏi chưa, nếu chữa khỏi rồi thì chia sẻ cho mọi người ở đây nhé. Tiện thể, các bạn cho mình hỏi có ai có con bị bệnh này mà vẫn học tập bình thường được cho mình Xin tí niềm tin với, lo lắm ạ, chỉ mong biết được cái chữ, tính toán được những con số là cả một kì Tích m.n nhỉ, rồi cứ ở trong vòng tay bố mẹ cũng được. mình suy sụp quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lethu878 Xem bài viết
    trc đi học mình có bạn bị động kinh, ko biết giờ bạn ấy đã chữa và đỡ chưa nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào anh chị em trong topic ah,
    Em bị bệnh đông kinh 21 nam nay rồi,cũng chạy chữa nhiều nơi nhưng!!!!
    Khi sắp bị cảm giác sợ hãi,rồi cơn đến rất nhanh,khi nào bị nặng thì ngã còn không thì cũng vắng ý thức ,cơn khoảng một phút rưỡi gì ấy, trong khi bi em mất kiểm soát ,cơn đến rất nhanh, bt khác khác, định đi vào giường ngủ, nhunhưng ko kip
    Còn bị xong vẫn bthuong. Chí nhớ tốt, cv vẫn ok ah
    Có anh chị nào bị cơn giống vậy không ah,mong chia sẻ
    Và liệu còn hi vọng, với hai từ chữa khỏi không ah?
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Động kinh là chuyện nhỏ, hãy để mình/ con/ cháu mình được làm người bình thường đừng tự biến mình thành kẻ lập dị, kẻ tự kỉ và xa rời xã hội! Chúng ta hoàn toàn có thể sống 1 cuộc sống bình thường ^^
    Chào cả nhà! Trước tiên em xin giới thiệu đây là fb chính của em ccGpfN3zAI-LmugMHKmREJJNboBTjjNXxmZL1lTgZZk_JWxiotwnG9rTIQNos_rIL5mISggNrCMXI_v1ob3KuU94rtFxquê em ở Vĩnh Phúc và hiện e đang đi làm ở Hà Nội. em bị động kinh cục bộ hơn 10 năm rồi, em hoạt động trong khá nhiều gr của nước ngoài vì không tìm được gr của Việt Nam cho đến vài ngày trước em vô tình tìm thấy ccGpfN3zAI-LmugMHKmREJJNboBTjjNXxmZL1lTgZZk_JWxiotwnG9rTIQNos_rIL5mISggNrCMXI_v1ob3KuU94rtFx
    Thấy nhiều cô chú anh chị chia sẻ thân thở về việc có nên cho con đi học không hay thân thở về việc không có việc làm nên nay vào nhóm em xin chia sẻ đôi chút.
    Em bị viêm não Nhật Bản năm 2 tuổi và sau khi chữa khỏi thì em bị di chứng tổn thương ở não, đến năm học lớp 4 thì em lên cơn giật đầu tiên, dù điện não đồ và chụp CT nhiều lần nhưng chưa lần nào em thấy có sóng động kinh cả nhưng vẫn được kết luận là bị động kinh, nó đã theo em hơn 10 năm rồi, xã em rất nhiêu người bị động kinh xong họ nghỉ học ngay khi phát hiện bị bệnh hoặc chỉ học hết cấp 2, còn em đã theo hết cấp 1, cấp 2 rồi cấp 3, dù không học giỏi nhưng em luôn đạt loại khá, có vài lần còn vào đội tuyển học định giỏi cơ ccGpfN3zAI-LmugMHKmREJJNboBTjjNXxmZL1lTgZZk_JWxiotwnG9rTIQNos_rIL5mISggNrCMXI_v1ob3KuU94rtFx. Vài tuần trước sau khi học xong cao đẳng em còn định đi du học nữa cơ hihi
    Em tiếp tục ước mơ báo chí sống bố mẹ không cho nên em đã chọn bừa 1 ngành 1 trường ở Hà Nội để theo học, em đã học xong 3 năm không chỉ vậy trong 3 năm em còn tham gia rất nhiều các hoạt động cộng đồng, em còn được tín nhiệm giữ nhiều chức vụ như phó ban truyền thông, trưởng bạn truyền thông rồi lên làm đội trưởng 1 đội tình nguyện, em đã tham gia tình nguyện và đi khám phá HN, em có rất nhiều bạn bè. Giờ em vừa ra trường nhưng cũng đi làm được 2 tháng rồi( em làm bên mkt) một mình em ở Hà Nội em thấy rất ổn.
    Tại sao em lại chia sẻ câu chuyện về bản thân mình? Để khoe hoang chăng? Không nhé, qua trải nghiệm của bản thân em muốn nói với các anh chị vài điều:
    1. Bị động kinh hoàn toàn có thể đi học bình thường chỉ cần có tâm lí vững vàng( em từng thi đh nhưng trường ở xa nên bố mẹ k cho đi) các bạn bị động kinh thường thiên về khối xã hội và có sự sáng tạo rất khủng ( phần đa sẽ làm nhân viên hành chính, giáo viên,....) em đã đi học và bị có giật rất nhiều lần ở lớp nhưng dần thành quen em k để ta mọi người nói về mình như thế nào nữa em chỉ tập chung cho cuộc sống của mình. Hãy để trẻ được đi học, có vậy bé mới được sống và có ước mơ của riêng mình, đi học sẽ giúp bé tránh bị trầm cảm hay tự kỉ.
    2. Việc tham gia các hoạt động cộng đồng không phải là cần thiết nhưng nó sẽ giúp các bạn hoà đồng hơn, giao tiếp tốt hơn( người bị đk sẽ bị cảm trở về ngôn ngữ giao tiếp theo thời gian) em bị giật ở rất nhiều nơi từ ở nhà kẻ trường, tại phòng ktx, tại 1 chương trình và đôi khi là trên xe buýt, em được mọi người giúp đỡ rất nhiệt tình khi em phát bệnh.
    3. Về vấn đề việc làm: hãy cứ nói thẳng với nhà tuyển dụng ngay từ đầu tránh việc họ không biết. Bị bệnh này thì em nghĩ nên học văn để viết truyện hoặc học đồ họa hay mkt để có thể làm việc tại nhà.
    4. Đừng vì căn bệnh này mà ngăn cản những ước mơ ^^
    Cuối cùng em chỉ muốn nói là: hãy mạnh mẽ lên!
    Dưới đây là ảnh của em và 1 số ảnh em trò chuyện cùng 1 chị ở Anh.
    Cảm ơn mọi người đã đọc hết bài.
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con mình đổi thuốc nên còn dư già nửa lọ deparkin (thuốc dạng nước). Có bạn nào cần lấy thì qua bến xe mỹ đình mình tặng lại nhé. Thuốc này cũng rẻ mà còn có nửa hộp nên nếu ship hay gửi bưu điện xa thì chả bõ cước, mà bỏ đi cũng phí. Mình cứ đăng bài nhỡ đâu có bạn nào ở gần mà cần.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uây may thế. minh đang cho con dùng dở thuốc depakin. nhà mình ở nam từ liêm. mình vừa nhắn tin riêng cho bạn đó. nếu được thì cảm ơn ban trước nha.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhai781hn Xem bài viết
    Con mình đổi thuốc nên còn dư già nửa lọ deparkin (thuốc dạng nước). Có bạn nào cần lấy thì qua bến xe mỹ đình mình tặng lại nhé. Thuốc này cũng rẻ mà còn có nửa hộp nên nếu ship hay gửi bưu điện xa thì chả bõ cước, mà bỏ đi cũng phí. Mình cứ đăng bài nhỡ đâu có bạn nào ở gần mà cần.
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nghe mn trao đổi rôm rả quá. Đúng là em cập nhật tình hình chậm nên không biết nhiều về các bài thuốc đông y Điều trị bệnh động kinh này, cứ bệnh gì cũng đi dùng Tây y vào. Giờ vào đây được mở mang, từ mai phải tích cực vào diễn đàn để cùng các chị chia sẻ về sức khỏe đặc biệt là vấn đề điều trị mới được. tiện thể em cũng mới biết được trang này cũng đăng tải khá nhiều những thông tin xoay quanh bệnh động kinh. mọi người tham khảo xem nhé.
    http://chuyenkhoadongkinh.com/mach-b...kinh-hieu-qua/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lâu ko vào nc với mọi người. Mình đã chữa động kinh một time. Mấy tháng nay ko bị nên cơn lớn.. Thi thoảng chỉ bị cơn vắng ý thức . hôm trước đang ngồi chơi dưới vườn rau ngắm mấy giò lan, mình lại bị 1 cơn lớn ngã đập tay vào hòn đá đau quá huhu.Đến bh mới khỏi được đây?? huhu

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangngocvien Xem bài viết
    nghe mn trao đổi rôm rả quá. Đúng là em cập nhật tình hình chậm nên không biết nhiều về các bài thuốc đông y Điều trị bệnh động kinh này, cứ bệnh gì cũng đi dùng Tây y vào. Giờ vào đây được mở mang, từ mai phải tích cực vào diễn đàn để cùng các chị chia sẻ về sức khỏe đặc biệt là vấn đề điều trị mới được. tiện thể em cũng mới biết được trang này cũng đăng tải khá nhiều những thông tin xoay quanh bệnh động kinh. mọi người tham khảo xem nhé.
    http://chuyenkhoadongkinh.com/mach-b...kinh-hieu-qua/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenganthanh Xem bài viết
    bạn của bạn thì bạn hỏi lại xem đã chữa khỏi chưa, nếu chữa khỏi rồi thì chia sẻ cho mọi người ở đây nhé. Tiện thể, các bạn cho mình hỏi có ai có con bị bệnh này mà vẫn học tập bình thường được cho mình Xin tí niềm tin với, lo lắm ạ, chỉ mong biết được cái chữ, tính toán được những con số là cả một kì Tích m.n nhỉ, rồi cứ ở trong vòng tay bố mẹ cũng được. mình suy sụp quá.
    Chào bạn! mình cũng có con bị bệnh, cháu năm nay vào lớp 4, cháu vẫn học hành bình thường. Bạn đừng quá lo lắng, có thể trao đổi thông tin với mình qua email: danglinhac@gmail.com
    • 59 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bệnh này tốt nhất là cứ nên ra thẳng vieenh nhé mn
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay em bị 1 cơn mất ý thức vào buổi sáng nhưng sau lại nhớ ra hết , lâu lắm mới bị ..hix bệnh này cứ tập gym nặng 1 chút hôm sau là ăn đòn ngày. ko biết là bệnh nặng lên hay giảm đi nữa hix
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng mọi người chút kinh nghiểm của bản thân về bệnh động kinh của tôi.
    Luôn để tâm trang thoải mái tránh căng thẳng mệt mọi
    Đừng để cơ thể thay đổi nhiệt độ đột ngột như chĩa thẳng quạt hay đang nóng tu nước lạnh
    Tạo cho mình thói quen tắm nước ấm cho dù là mua hè
    Tuyệt đối ko sử dụng các thực phẩm gây rối loạn huyết áp như rượu bia ( 1 lượng nhỏ cũng ko đc) các chất kích thích lại càng ko. Sử dụng thêm các loại thực phẩm tăng huyết như ớt hạt tiêu 1 lượng nhỏ vào bữa ăn hàng ngày và uống 1 ly trà gừng vào buôi sáng nhất là vào mua lạnh và khi thời tiết thay đổi nếu bạn sử dụng đều đặn hàng ngày là tốt nhất ( nên mang theo kẹo gừng nếu thấy cơ thể có chút thay đôi như lạnh gây hay chóng mặt thì ngậm luôn )
    Bổ sung vào bữa ăn hàng ngày các loại thực phẩm giàu vitamin và khoáng chất đừng ăn quá nhiều đồ nhiều chất béo và quá nhiều đạm để cơ thể phải làm việc nhiểu ( như tôi hiện tại ăn chính là bữa sáng và trưa chiều tối thì hầu như là 1 cốc nc chanh và ăn hoa quả)
    Rèn luyện sức khoẻ hàng ngày như đi bộ chạy bộ hoặc các bài tập tăng sức bền và chịu đựng của cơ thể tăng dần theo thời gian ( nếu thấy mệt mỏi thì dừng luôn ko cố ) ( hiện hàng ngày tôi vẫn tập đều lúc 5h chiều trong vong 1h-1h30p). Căn bệnh này nguyên nhân chính là do hệ tuần hoàn nên chúng ta hãy tạo cho cơ thể một thể trạng tốt nhất đừng quá ép buộc chính mình tạo cho mình một lối sinh hoạt tốt lành xắp xếp thêm những thời gian trogn ngày để có thể nghỉ ngơi như buổi trưa ta chỉ cần chợp mắt 10-15p sau khi tỉnh dậy bạn cũng sẽ cảm thấy hoàn toàn thoải máiTôi nghĩ mọi người cứ thử áp dụng cho tất cả mọi lứa tuổi
    Thuốc thật sự quan trọng nhưng đừng quá phụ thuộc vào thuốc quá mà nó còn do tình trạng cơ thể của bạn
    Hay tự yêu thương lấy bản thân mình ko ai giúp đc mình đâu
    Như tôi hiện tại đã ổn định đc 2 năm nay rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vunhathangtp Xem bài viết
    Hôm nay em bị 1 cơn mất ý thức vào buổi sáng nhưng sau lại nhớ ra hết , lâu lắm mới bị ..hix bệnh này cứ tập gym nặng 1 chút hôm sau là ăn đòn ngày. ko biết là bệnh nặng lên hay giảm đi nữa hix
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buồn quá mn ạ, e bị động kinh cơn nhỏ nhiều quá. Nhất là khi đăng đi xe máy , khi bị cơn nhỏ em ko thể dừng xe luôn đc mà phải cố gồng tay để đi k cả va chạm vào oto. Hnay cũng thế, đag đi bìh thường thì bị khiến e hú hồn tưởng con xe oto ăn trọn luôn cơ. May mà e cố gồng tay và cắn môi để " tỉnh" nên né đc không thì chắc tiêu nhà nó luôn rồi. ( e miêu tả hơi khó hiểu xíu)
    Suốt ngày e dùng xe máy mà cứ răm ba bữa bị trên đường chắc e gặp diêm vương quá 😂😂😂. Chả biết phải làm gì bây giờ nữa khóc thì không thể rồi mà cười cũng chả thay đổi đc gì
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà! E là tv mới ạ. E vào đây muốn tìm hiểu về bệnh động kinh vì bé nhà e bị chẩn đoans động kinh cục bộ r ah 😞
    Mn chia sẻ cùng e với, có bé nào ngày bé bị xong dùng thuốc đtri 2nam cắt cơn là đc Bỏ thuốc hoàn toàn ko ạ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã ai chưa khỏi bên bác sỹ thắng này chưa ạ. Con em đang điều trị tháng thứ 3 bên bs thắng. Rất mong mọi người thật lòng trả lời có tâm. Chứ đừng quảng cáo bán thuốc . Ai chia sẻ thì hãy để lại số điện thoại nhé. Số mình 08.3663.5555 mình tên quý
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buồn quá mn ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy uống thuốc các dạng chống động kinh như keppra hay depakine có nhiều tác dụng phụ có làm mình ngu đi gây ra trầm cảm tăng kg mọi người có thể cho em xin ý kiến về vấn đề này được ko ? Vì từ hồi chưa bị bệnh ai cũng khen em là lẻo méo khéo mồm rồi khá thông minh mà từ ngày bị bệnh và uống thuốc e thấy mình học cái j cũng chậm sinh ra trầm cảm chán đời ngu đi khá nhiều.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi hnay e cho con đi đnd lại vẫn còn sóng dài 😞 về nhà nghĩ lại quãng tg mang bầu lại trách chồng! Tg mang bầu e stress nhiều vì chồng gd Ck nên khóc nhiều có phải vì thế mà con e bị bệnh này ko
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2