Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giúp em kinh nghiệm chuyển nhà từ Hà Nội về Hải Phòng với ah

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các anh chị
    Em chẳng biết hỏi ai như thế nào nên mún lên đây cầu kiến kinh nghiệm của mọi người với ah.
    Em muốn chuyển nhà từ Hà Nội về Hải Phòng thì nên chuyển như thế nào cho hợp lý vì nhà cũng đầy đủ giường, tủ, tủ lạnh, bếp ga, ga và 1 cơ số đồ linh tinh nữa :Sad: . Anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với:
    1. Sử dụng dịch vụ vận tải của công ty nào.
    2. Giá cả thế nào.
    3. Dịch vụ có tốt không(e sợ mang về đến nơi hỏng hết thì chết)
    4. Họ có đóng đồ cho mình k, có bê đồ cho mình không hay mình phải làm hết?

Các anh chị nhớ giúp em với nhé gấp gấp lắm rùi ah
    Cảm ơn các anh chị trước ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 177 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

ở HP có dịch vụ taxi tải Bình Dân 0313 778 778 thì phải, HN chắc cũng có rất nhiều hãng taxi tải bình dân kiêm dịch vụ chuyển nhà trọn gói, họ sẽ đóng hộp tất cả đồ đạc rồi chở tận nơi cho mình, nhưng thường phí sẽ hơi bị cao, bạn có thể hỏi 1080 về các hãng này.

Ngoài ra thì có 1 cách hay hơn là tự mình làm nấy, bạn thuê xe tải tư, rồi huy động bà con, họ hàng, bạn bè giúp xếp đồ lên và hạ đồ xuống, kiếm ít thùng carton, đai, băng dính tốt gom đồ trước 1-2 ngày, xe tới phát chất lên luôn, cước xe HN-HP cũng không đắt đâu, xe tải 2,5 tấn tầm 1,5tr, xe to hơn thì đắt hơn, nhưng nếu là hộ gđ nhỏ thì xe tải 2,5-3,5 tấn là thoải mái.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)