TIN TÀI TRỢ.

Gặp Ma (Phần III)

• 8 Lượt chia sẻ
  • 482K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Lần trước rõ ràng đã mở topíc mới mà tìm mãi không thấy đâu.

Chuyển sang topíc mới, sẽ có nhiều bài mới shock hơn, hay hơn, ly kỳ hơn, sát thực hơn. Thế mới là 1 thế giới tâm linh ma quỷ mờ ảm ,

Để mở màn, tớ kể chuyện có thật:

- Chuyện đầu tiên là chuyện của chị bạn ở sài gòn ra, tớ book cho chị khách sạn ở trên hàng hòm, ở hàng hòm có 2 cái lucky hotel, bác nào không để ý lại tưởng là 1, nhưng thưc ra là 2. Chỉ khác nhau: 1 cái là lucky star, 1 cái chỉ là Lucky không, bác bạn vô nhàm vào lucky star , hôm đó mình ở sg không ở HN, trước khi ra cũng quên contact với nhau nên ko báo bà ý là đặt ở lucky. Lúc ra gọi điện thoại hỏi mình ko được, bà vô luôn Lucky star.

Ngủ ở đó được 1 tối, thì sang hôm sau đi thẳng không quay trở lại. Bà nói, vào đó biết ngay là bất bình thường (bà này có cảm giác rất tốt về cái gì đó không ổn). Đêm bà nằm ngủ, tắt đèn, chuẩn bị ngủ thì cứ có tiếng lục cục ở cái bàn phấn, bà bật dậy bật đèn, ngó quanh quẩn, mở tung hết các thứ ra xem có gì không, không có. Lại vào ngủ, lại tiếng lục cục ở bàn phấn lần 2. bà ý lại bất dậy, cho tới lần thứ 5 bà ko chịu nổi nữa, thốt câu "làm gì thì làm nha, để cho người ta ngủ. Giêruma ơi (bà này theo đạo). Chỉ sau câu nói đó, tự nhiên mọi cái im bặt. Sáng sớm hôm sau, bà ý trả phòng rồi biến khỏi đó luôn . Chiều về sài gòn, bà ý gọi cho mình tua 1 hồi, bảo sau mang đồ trừ tà đi cho nó 1 trận, sợ quá chừng .

- Chuyện thứ 2. Ở quê, nhà ông thông gia với bà ngoại mình, khu đất đó khí âm nặng hơn khí dương, ngày nào cứ đến đêm là có tiếng gõ cửa ở ngoài, gõ hoài cho tới khi nào có người ra mở cửa, cứ như thế nhà ông thông gia bị tra tấn khoảng 2 tháng liền. Không chịu nổi, phải mời thầy về trấn yểm, sau khi trấn, mọi cái chấm dứt.

Gặp ma lần I
    https://www.webtretho.com/forum/f3197/gap-ma-34466/

Gặp ma lần II
    https://www.webtretho.com/forum/f3197/gap-ma-phan-ii-189159/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10,285 Bài viết

• 7,876 Được cảm ơn

ủa nhớ là đã mò sang tân gia nhà chị Bống rồi cơ mà:Sigh:
    • 730 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nào thì góp 1 viên gạch để xây cho nhà mới nào.
    Đây là chuyện của papa em hồi đi bộ đội nha, lúc đó là miền Bắc mình đang ráo riết đưa quân đi B, bố em cùng đơn vị cũng đang trên đường hành quân vào Nam.
    thường thì bộ đội được ngủ rất ít, hay phải tranh thủ đi vào buổi đêm. Đơn vị bố em dừng quân và đóng tạm ở dưới chân 1 quả đồi, em ko nhớ rõ khu đó là khu nào, hình như là miền Trung, mọi người bắt đầu nấu cơm và tranh thủ nghỉ ngơi. Bố em cùng 2 người nữa, rủ nhau đi "giải quyết nỗi buồn", leo lên lưng chừng ngọn đồi thì thấy có mấy dãy huyệt đào sẵn và cũng đã có những huyệt có chủ rồi>>> bố em bảo là tầm đó đang chiến tranh ác liệt, nên phải đào sẵn để chôn cho những người hi sinh.:Sad:

3 người chia nhau ra, mỗi người 1 nơi . được 1 lúc, chuẩn bị xong, thì cả 3 người nghe thấy tiếng đất đá dội ầm ầm từ trên đồi xuống, lúc đó tầm nhá nhem tối, ước tính khoảng 6-7h, mặt đất như rung lên nhá. Cả 3 sợ quá ù té chạy, chạy 1 đoạn thì về đến chân đồi là nơi đơn vị đóng quân, lại thấy như bình thường,
    ko hiểu có phải động đất ko nữa, bố em và 1 người nữa quyết định quay lại xem tình hình thế nào, quay lại thì thấy ko có gì cả.
    Việc chỉ đến vậy nên bố em ko để ý đến nữa, nhưng 1 người bạn của bố thì từ lúc về đến đơn vị thì bị ốm 1 trận thập tử nhất sinh, nói năng lảm nhảm, mọi người nghĩ là do sốt rét nhưng ko phải. Người đó lúc tỉnh lúc mê, sau mới kể lại là lúc đó đã tè hẳn lên 1 đống đất, chắc là ngôi mộ của ai đó vì lúc đó nhìn ko rõ. đơn vị thấy chú như thế nên quyết định cho nghỉ phép , vì ko thể đi theo sẽ làm chậm tiến độ hành quân.
    Sau này bố em cũng ko gặp lại chú nữa, vì phải hành quân vào B, mà chú thì phải ở lại, chẳng biết có đủ tỉnh táo để về quê ko nữa.
    • 1,570 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Tân Gia nhà mới nào:Battin ey::557:...Dạo này em chỉ hóng thôi...em ko có chuyện ma...Dạo này em hóng và nghiên cứu tử vi..
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ltht Xem bài viết
    ủa nhớ là đã mò sang tân gia nhà chị Bống rồi cơ mà:Sigh:
    Èo ơi, nom avatar con Cún đểu thế. Nhìn 2 cái má mà ngứa răng quá đi thôi
    • 730 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hôm nay rảnh, kể tiếp chuyện ma cho nhà mình đông vui nào
    Chuyện này là của 1 bạn đồng nghiệp, chuyện của chú ruột nó. Hồi những năm 80, lúc đó nó còn nhỏ, thì chú là thanh niên rồi, thường hay đi chơi về khuya lắm. Nhà chú ở Cát Linh, năm ý mà có xe đạp thì là xịn lắm rồi, lại là thanh niên nên chú nó ham chơi lắm, chú thì vô thần vô thánh, ko biết sợ là gì.
    Một lần cùng đám bạn lên mạn Hồ Tây chơi, đến lúc rã đám thì cũng muộn lắm rồi, ngày trước HN vắng vẻ, chứ ko có đông đúc như bây giờ. Chú đi xe từ từ dạo qua Hồ Tây , ánh đèn thì mờ nhạt mà đường lại có nhiều cây thêm vào nữa là có nhiều sương mù, chú thấy có 1 cô gái dáng người cực đẹp luôn, đang đứng ven đường nghe chừng đang muốn đi nhờ xe.
    Thanh niên mà, thấy con gái đẹp là cũng muốn hỏi chuyện làm quen, chú dừng xe và ngỏ ý cho cô ý đi nhờ xe, cô cảm ơn rồi nhờ chú đưa về phố Tôn Đức Thắng. Chú vui lắm, bảo cô lên xe luôn vì cùng trục đường về nhà mình.
    Suốt đoạn đường đi, chú hỏi chuyện liên tục nhưng cô chỉ ậm ừ, ko nói nhiều, càng đi xe, càng thấy nặng, chú nghĩ sức thanh niên mà chỉ đèo 1 cô gái đã mệt là sao, nên chú cứ cố gắng đạp ko nói chuyện nhiều vì lúc đó thở chẳng ra hơi.
    Đến lúc mệt quá, lại thấy cô kia ko nói năng gì, chú quay lại xem thế nào mà nặng thế, thì chú thót tim, sống lưng lạnh toát và ngã lăn ra đường, người con gái đẹp đẽ mà chú đang cho ngồi sau xe kia , đôi chân của cô ta dài ra suốt đoạn đường vừa rồi.
    Chú là người cứng bóng vía, nhưng lúc đó thì hồn vía cũng bay đi 1 nửa rồi. Lập cập dựng xe lên, đạp như chưa từng được đạp xe bao giờ, đến lúc về nhà, chú gọi ầm ĩ mọi người ra rồi kể lại câu chuyện vừa rồi, mẹ chú liền lập tức vào thắp hương đồng thời té nước giải ra cổng.
    Sau trận đó thì chú bỏ luôn thói quen đi chơi đêm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,294 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun&momy Xem bài viết
    Hôm nay rảnh, kể tiếp chuyện ma cho nhà mình đông vui nào
    Chuyện này là của 1 bạn đồng nghiệp, chuyện của chú ruột nó. Hồi những năm 80, lúc đó nó còn nhỏ, thì chú là thanh niên rồi, thường hay đi chơi về khuya lắm. Nhà chú ở Cát Linh, năm ý mà có xe đạp thì là xịn lắm rồi, lại là thanh niên nên chú nó ham chơi lắm, chú thì vô thần vô thánh, ko biết sợ là gì.
    Một lần cùng đám bạn lên mạn Hồ Tây chơi, đến lúc rã đám thì cũng muộn lắm rồi, ngày trước HN vắng vẻ, chứ ko có đông đúc như bây giờ. Chú đi xe từ từ dạo qua Hồ Tây , ánh đèn thì mờ nhạt mà đường lại có nhiều cây thêm vào nữa là có nhiều sương mù, chú thấy có 1 cô gái dáng người cực đẹp luôn, đang đứng ven đường nghe chừng đang muốn đi nhờ xe.
    Thanh niên mà, thấy con gái đẹp là cũng muốn hỏi chuyện làm quen, chú dừng xe và ngỏ ý cho cô ý đi nhờ xe, cô cảm ơn rồi nhờ chú đưa về phố Tôn Đức Thắng. Chú vui lắm, bảo cô lên xe luôn vì cùng trục đường về nhà mình.
    Suốt đoạn đường đi, chú hỏi chuyện liên tục nhưng cô chỉ ậm ừ, ko nói nhiều, càng đi xe, càng thấy nặng, chú nghĩ sức thanh niên mà chỉ đèo 1 cô gái đã mệt là sao, nên chú cứ cố gắng đạp ko nói chuyện nhiều vì lúc đó thở chẳng ra hơi.
    Đến lúc mệt quá, lại thấy cô kia ko nói năng gì, chú quay lại xem thế nào mà nặng thế, thì chú thót tim, sống lưng lạnh toát và ngã lăn ra đường, người con gái đẹp đẽ mà chú đang cho ngồi sau xe kia , đôi chân của cô ta dài ra suốt đoạn đường vừa rồi.
    Chú là người cứng bóng vía, nhưng lúc đó thì hồn vía cũng bay đi 1 nửa rồi. Lập cập dựng xe lên, đạp như chưa từng được đạp xe bao giờ, đến lúc về nhà, chú gọi ầm ĩ mọi người ra rồi kể lại câu chuyện vừa rồi, mẹ chú liền lập tức vào thắp hương đồng thời té nước giải ra cổng.
    Sau trận đó thì chú bỏ luôn thói quen đi chơi đêm.
    Chuyện này có thật không mẹ nó? Em thấy hơi nghi nghi, làm gì có chuyện chân dài ra theo đường được nhỉ?Thế lúc chú quay lại nhìn thấy và ngã lăn ra đường thì cô kia biến mất luôn à?:Nottalkin:
    • 2,313 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

năm 80 mà có xe đạp là khệnh bằng con S600 bây giờ rồi
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Hu hu đọc bài của mẹ Cún lại thấy hơi lo lo vì nhà mình đoạn Cát Linh, thôi thế này chừa thói đi đổ rác tối mới được, sợ ma lắmrooling:
    nJKq2kNap7
    • 2,313 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dominhthu78 Xem bài viết
    Hu hu đọc bài của mẹ Cún lại thấy hơi lo lo vì nhà mình đoạn Cát Linh, thôi thế này chừa thói đi đổ rác tối mới được, sợ ma lắmrooling:
    Rủ anh háng xòm đi cùng cho đỡ sợ chị ạ :Silly:
    có mà ma nó sợ chị ý
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị Nga ơi, em hỏi chút nhé
    Em bán khoán bé nhà em ở chùa, cửa Đức Ông, thường thì ngày rằm, ngày mồng 1 em xuống thắp hương nhưng có những ngày bận cũng không đi được thì có sao không chị? Và nếu khấn thì có bài không ạ?
    Tks!:Rose::Rose::Rose:
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    • 730 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay7681 Xem bài viết
    Chuyện này có thật không mẹ nó? Em thấy hơi nghi nghi, làm gì có chuyện chân dài ra theo đường được nhỉ?Thế lúc chú quay lại nhìn thấy và ngã lăn ra đường thì cô kia biến mất luôn à?:Nottalkin:
    thật hay ko thì chỉ có chú ý biết, làm sao mình biết được. Mọi người bảo là bị ma dọa, vì chú chẳng bao giờ biết sợ là gì.
    còn lúc chú ý quay lại nhìn thì thấy chân dài ra thì chỉ để ý mỗi cái chân thôi là hồn vía lên mây rồi, chỉ biết cắm đầu cắm cổ chạy xe về chứ làm gì còn để ý xem ma nó còn theo hay ko/
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 176 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các bà có ai biết khẩn mùng một và rằm ở nhà chồng thì khấn ntn ko? Có đc khấn bà co tổ ko? Tớ đang phân vân lăm. Ngày trước khi mới cưới về, mình hay thắp hương ngày 1 và 15 khấn cả bà cô tổ. Có 1 hôm mơ thấy bà nội mình về " Bàn giao" cho một người, tớ không nhìn thấy mặt, nhưng lúc ý lại ý thức đc rằng đấy là bà cô tổ nhà chồng, lúc ấy còn ngạc nhiên là bà mất rồi cơ mà, sao lại vào đc nhà chồng tớ, lại còn ngồi nói chuyện với bà cô tổ nhà chồng tớ, ngồi ở trong phòng đặt bàn thờ. Sa tớ nghĩ là làm dâu thì ko đc phép khấn bà cô tổ nên thoi nhưng tớ vẫn phân vân lắm. Sau này việc thờ cúng là tớ sẽ đảm nhiệm mà.
    Kể góp cho các mẹ một chuyện luôn.
    TRước khi cưới mấy hôm, tớ ra mộ thắp hương cho bà nộ tớ, tiện thắp huơng cho mọi người thân trong họ luôn. Đi qua mộ của cậu học cùng thời cấp 1, 2, thắp hương cho cậu ấy rằng, tớ đi lấy chồng, mời cậu về chung vui. Rồi về. Năm ấy, đang chửa cu con, có một hôm nằm mơ, thấy cậu ấy vào nhà chồng tớ đòi uống rượu, lúc ấy tớ sợ cực ký, ý thức đc là cậu ấy mất rồi nên càng sợ. Hôm sau, kể cho mẹ đẻ nghe, mẹ tớ bảo, hôm qua là ngày giỗ của cậu ấy. Sợ hết hồn luôn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 894 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Đăng ký cái mặt tiền để dành.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Các bạn muốn mua lễ cúng vào các ngày rằm, mùng 1, lễ tết, hoặc lễ vào dịp gì đó thì ra cửa hàng 81 Hàng Bồ - Thanh Hương. Nhà cô ý bán hàng này từ rất lâu rồi (gia truyền thì phải). Cô ấy hiểu biết lắm, hỏi gì cũng biết. Lễ mùng 1 và ngày rằm bao giờ cũng lấy rất đủ lễ. Nhà mình thường mua lễ cho cả năm trước và dùng dần vào các ngày rằm và mùng 1, 1 tháng cứ 2 lễ sắp lên.
    • 4,338 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

tình hình nhà ĐHBC bọn em lắm ma lắm , nhìn thành có 2 thành viên mà cái số thàngh viên là 4 :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    smallsizeSC
    Smooth but no criminal
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daobong Xem bài viết
    các bà có ai biết khẩn mùng một và rằm ở nhà chồng thì khấn ntn ko? Có đc khấn bà co tổ ko? Tớ đang phân vân lăm. Ngày trước khi mới cưới về, mình hay thắp hương ngày 1 và 15 khấn cả bà cô tổ. Có 1 hôm mơ thấy bà nội mình về " Bàn giao" cho một người, tớ không nhìn thấy mặt, nhưng lúc ý lại ý thức đc rằng đấy là bà cô tổ nhà chồng, lúc ấy còn ngạc nhiên là bà mất rồi cơ mà, sao lại vào đc nhà chồng tớ, lại còn ngồi nói chuyện với bà cô tổ nhà chồng tớ, ngồi ở trong phòng đặt bàn thờ. Sa tớ nghĩ là làm dâu thì ko đc phép khấn bà cô tổ nên thoi nhưng tớ vẫn phân vân lắm. Sau này việc thờ cúng là tớ sẽ đảm nhiệm mà.
    Kể góp cho các mẹ một chuyện luôn.
    TRước khi cưới mấy hôm, tớ ra mộ thắp hương cho bà nộ tớ, tiện thắp huơng cho mọi người thân trong họ luôn. Đi qua mộ của cậu học cùng thời cấp 1, 2, thắp hương cho cậu ấy rằng, tớ đi lấy chồng, mời cậu về chung vui. Rồi về. Năm ấy, đang chửa cu con, có một hôm nằm mơ, thấy cậu ấy vào nhà chồng tớ đòi uống rượu, lúc ấy tớ sợ cực ký, ý thức đc là cậu ấy mất rồi nên càng sợ. Hôm sau, kể cho mẹ đẻ nghe, mẹ tớ bảo, hôm qua là ngày giỗ của cậu ấy. Sợ hết hồn luôn.
    Bài cúng ngày rằm, mùng 1 bạn xem ở đây: http://bometre.com/forum/showthread.php?t=168
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyền Trưởng Xem bài viết
    tình hình nhà ĐHBC bọn em lắm ma lắm , nhìn thành có 2 thành viên mà cái số thàngh viên là 4 :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    ha ha ha:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 274 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ðang đọc: 3 (2 thành viên và 1 khách) Bo Me Nhim
    Thế 1 thành viên nữa đâu? Buổi tối không ai đọc tóp này à?:Battin ey:
    • 453 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Đặt 1 cục gạch hóng hớt đây... Mẹ Bống đã về, còn mẹ Trâu và Táo Tàu hồn vía ở đâu thế nhẩy...
    Lì lợm, cứng đầu, khó bảo, bướng bỉnh y như Mẹ nó vậy... hờ hờ