TIN TÀI TRỢ.

Em mới đóng bảo hiểm nhân thọ ace được tròn 1 năm bây giờ e muốn rút lại tiền có được không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.77K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi,chị nào biết cho e hỏi với ạ! e tham gia đóng bảo hiểm ace, kế hoạch tài chính trọn đời A1với mệnh giá 500 tr. mỗi năm đóng phí 13,5 tr . e cũng đã nghiên cứu hợp đồng nhưng mà khó hiểu lắm. bây giờ e muốn ngưng , hủy hợp đồng rút lại tiền có đc không ạ?: vì e mới đóng được 1 năm thôi.....:Smiling: trả lời giúp e nha các chị ơi!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 101 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Giờ mà bạn rút ra thì thiệt bạn lắm, chẳng còn lại đc mấy đâu, theo mình biết năm đầu tiên bị trừ phí bảo hiểm tận 75% (tức gần hết tiền rồi đấy). Và nếu hủy HĐ không biết còn phí nào thì mình không rõ.
    Tốt nhất để tránh áp lực của việc đóng phí quá cao vựot khả năng thì bạn nên hạ mệnh giá xuống thì sẽ đỡ thiệt cho bạn mà thôi.
    Tham gia BH thì chi phí cho phí BH là số tiền bạn có thể bỏ ra hàng năm mà bạn biết chắc bạn sẽ chẳng cần đụng đến thì bạn mới thấy BH không phải máy ngốn tiền. Đừng để ý đến giá trị đáo hạn nhé....xa vời lắm. Quan trọng là bảo vệ mình!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vâng, e cảm ơn vì chia sẻ của chị
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi. đóng 1 năm mà bạn muốn rút thì không rút được bạn nhé. cty bảo hiểm nào cũng vậy cả. nó giống như bạn đầu tư góp vốn làm j đó? giữa chừng bạn muốn rút may mà ko bị phát đó ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry98 Xem bài viết
    Các chị ơi,chị nào biết cho e hỏi với ạ! e tham gia đóng bảo hiểm ace, kế hoạch tài chính trọn đời A1với mệnh giá 500 tr. mỗi năm đóng phí 13,5 tr . e cũng đã nghiên cứu hợp đồng nhưng mà khó hiểu lắm. bây giờ e muốn ngưng , hủy hợp đồng rút lại tiền có đc không ạ?: vì e mới đóng được 1 năm thôi.....:Smiling: trả lời giúp e nha các chị ơi!!!!!!!!!!
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này nhiều mẹ thắc mắc về bảo hiểm quá nhỉ. E chả đóng loại nào cả, toàn tiết kiệm rồi gửi ngân hàng
    38
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì lấy lãi ngân hàng đóng bảo hiểm nhân thọ thì là quá tốt bạn ạ. vì vừa có tiền ngân hàng mh vẫn đóng. mà mình lại có thêm khoản của bảo hiểm nhân thọ: rủi ro xảy ra được bảo hiểm chi trả quyền lợi , bảo vệ sức khỏe tới trọn đời, lại thêm một khoản tiết kiệm của bảo hiểm.
    QUOTE=HoaAnhTu_8x;34717585]Dạo này nhiều mẹ thắc mắc về bảo hiểm quá nhỉ. E chả đóng loại nào cả, toàn tiết kiệm rồi gửi ngân hàng[/QUOTE]
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bảo hiểm là một công cụ tài chính đảm bảo hiện nay đó ạ.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rủi ro không kém gì đầu tư. trong trường hợp đóng dở chừng mà mất khả năng đóng phí. hoặc không đóng được khoản đang tham gia. muốn giảm chi phí cũng chỉ dc giảm một tỷ lệ cực thấp , nhân viên tư vấn thì 100 người thì có đến 80 người ký xong là bỏ khách. 19 người theo dc 1 năm . 1 ng theo dc trên 1 năm đối với khách hàng của mình.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mới đóng có 1 năm mà đã rút sợ thiệt hại lớn đó
    • 61 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

cắt ngang hđ thì ai mà cho bà rút