TIN TÀI TRỢ.

Em có thắc mắc về chỗ ở khi vợ chồng mới cưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 655 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chẳng là em với vợ sắp cưới của em định tháng 8 năm nay cưới, nhưng chưa muốn thông báo sớm cho mọi người. Nhà em thì đang chuẩn bị xây nhà. Em và vợ rất muốn lấy nhau trong năm nay nên tính là sẽ ở tạm trong nhà của anh trai em vài tháng đến lúc nhà xây xong thì sẽ chuyển sang ở cùng bố mẹ ( vì trước khi lấy vợ em sống cùng bố mẹ ). Nhưng thấy mẹ em bảo là nếu mới cưới nhau xong mà ở tạm nhà anh trai thì sẽ làm nhà anh trai không may mắn vì người ta kiêng như vậy. Không biết điều này có đúng không? Em không muốn hoãn lại đám cưới chút nào. Vì cả 2 đã lên kế hoạch tất cả rồi. Mong các chị, các cô cùng mọi người nếu biết kinh nghiệm về vấn đề kiêng này thì chia sẻ với em nhé. Em cám ơn mọi người!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chính xác đó bạn,trường hợp anh con bác mình mới cưới tháng trước đúng như bạn luôn.Nhà bác và ông anh cả có chung ngõ nên các cụ còn cấm đón dâu về mà tạt qua nhà ông anh cả nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đi thuê tạm nhà nào đó để ở chứ mới cưới ở nhờ nhà người quen sẽ làm cho nhà đó xui xẻo k may mắn thế nào đó
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn sự góp ý của mọi người. Em sẽ lưu ý việc này. Chúc mọi người tuần làm việc hứng khởi!