Domy.vn có bán hàng giả không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.79K Lượt đọc
  • 254 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 783 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy lần mình đi công tác nước ngoài cũng hay mua mỹ phẩm, thực phẩm chức năng về cho gia đình dùng. Những loại này trên Domy.vn đều có bán, mẫu mã y chang và giá thành cũng không nhỉnh hơn là bao. Nên sau này, mình không mua nhiều nữa, mua từ Domy.vn cho tiện.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,235 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang Xem bài viết
    À, cái này hồi đầu chị cũng băn khoăn đây. Mà chị hỏi luôn Domy.vn nên được tư vấn là hàng xách tay nên không có tem phụ tiếng Việt em nhé. Chỉ có hàng nhập khẩu qua Công ty thì mới có thôi nè Quan trọng là uy tín của họ cũng lâu năm và có hóa đơn đầy đủ khi mình yêu cầu đấy.
    Thích nhất là mua hàng ở Domy.vn được các em nhân viên tư vấn rất nhiệt tình, được đổi trả miễn phí và thường giao hàng rất nhanh, trong vòng 24h thôi. Những đơn hàng lớn còn được miễn phí ship nữa kìa.
    • 1,235 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonkid Xem bài viết
    Mấy lần mình đi công tác nước ngoài cũng hay mua mỹ phẩm, thực phẩm chức năng về cho gia đình dùng. Những loại này trên Domy.vn đều có bán, mẫu mã y chang và giá thành cũng không nhỉnh hơn là bao. Nên sau này, mình không mua nhiều nữa, mua từ Domy.vn cho tiện.
    Mấy lần em đi công tác cũng lỉnh kỉnh mua đủ thứ, có khi bị quá hành lí, bị hải quan vặn vẻo đủ kiểu nữa. Từ lúc phát hiện ra Domy.vn thì em chuyển về mua hàng ở đây luôn, yên tâm là họ luôn cập nhật những mặt hàng mới, mẫu mã mới và date xa tít tắp nên yên tâm lắm ạ.
    • 475 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên này họ bán nhiều mặt hàng không các mẹ, mình cũng muốn dùng hàng chuẩn Mỹ cho yên tâm. Vì có 1 vài thứ mua cho ông bà bổ sung vitamin nữa ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ilvhoang Xem bài viết
    Bé kén ăn vì nhiều nguyên nhân, thường là từ lúc mẹ cho con ăn dặm đấy. Nếu ăn dặm đúng cách và đúng qui trình, bé tầm 1 tuổi là có thể ăn một cách thoải mái tự nhiên rồi, nghĩa là mẹ cho gì ăn nấy, tự bốc ăn được. Tuy nhiên nếu mẹ chăm bón, đút ăn mỗi ngày mỗi buổi là bé cứ thế dựa dẫm vào người nuôi dưỡng. Bé sẽ đợi đút mới ăn và không ăn là ngồi lì ra đó. Nên mẹ tập ăn cho con thì tập thì nhão đến thô, từ mềm đến cứng và để bé tự ăn bằng bát ăn của mình.
    mẹ nói đúng ý mình,ở Vn mình thấy hay cho ăn dặm bằng cháo,lại còn nhuyễn nhừ,mà cứ đút cho con ăn chứ không để con tự ăn,chả cần biết con thích hay không thích,cứ đến bữa là lôi ra ép ăn,nhiều mẹ còn cho ăn bạo lực lắm,chả khác gì mấy bà trông trẻ mà bị cảnh báo á hihi...tự nhiên lôi bực tức vào người,dồn lên con làm gì không biết.
    Hồi con mình ăn dặm,mình không quá quan trọng con ăn bao nhiêu,nhiều hay ít...mình chỉ cần con ăn thấy vui,thấy thèm,thấy đói,đòi ăn...và quan trọng nhất là phản xạ nhai của con.Bời vậy dù bị nhiều người nói ra vào,bảo phải ép nó ăn này nọ,mình vẫn giữ quan điểm,để tốt cho con và tâm lý mình nhẹ nhàng.
    Thế là con mình ăn thô cực tốt luôn,cầm nắm,đũa muỗng gì cũng tự làm được hết,con vào mẫu giáo,đi học mẹ khỏe re vì chả phải rèn nhiều.Chứ con mình vào lớp 1 mà thấy vẫn còn bạn chưa biết tự chủ ăn cơm ra sao luôn đó.
    • 3,572 Bài viết

• 1,844 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhlizzy Xem bài viết
    Bên này họ bán nhiều mặt hàng không các mẹ, mình cũng muốn dùng hàng chuẩn Mỹ cho yên tâm. Vì có 1 vài thứ mua cho ông bà bổ sung vitamin nữa ạ!
    Bên Domy.vn nhiều mặt hàng lắm, mình hay mua vitamin tổng hợp biếu ông bà đây. Ngoài ra còn có vitamin cho bé, rồi mỹ phẩm, đồ dùng gia đình, sữa cho bé.... nói chung đa dạng các loại các nhãn hàng nổi tiếng luôn mom nhé.
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    • 671 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với mẹ chủ top 1 chút, việc con hay ốm vặt thật ra còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm đấy. Mẹ nên xem lại lịch ăn uống sinh hoạt của con mỗi ngày, môi trường sống có đảm bảo hay không. Vì nhiều bé ít vận động ngoài trời, không gian sống chật lại bức bối hoặc ô nhiễm cũng khiến con dễ mắc bệnh. Mẹ thử thay kiểm tra lại xem nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaytobaolanh Xem bài viết
    Em đang lo quá các mẹ ơi! Chả là con em 2 tuổi rồi mà cứ ốm nhom ốm nhách, bị bệnh vặt miết thôi. Em cũng được mọi người giới thiệu mua thêm các thực phẩm chức năng cho bé rồi mà thú thật em thấy trên thị trường có nhiều loại quá, lại không biết thật giả thế nào nên còn phân vân.

Bữa chị đồng nghiệp khuyên em mua kẹo nhai vitamin cho bé ở trang Domy.vn vì con chị đã dùng thử rồi. Chị chia sẻ, trộm vía từ khi ăn kẹo nhai vitamin, sức đề kháng của bé tăng nên giảm bệnh vặt lắm. Nghe chị nói vậy em cũng yên tâm lên đây đặt mua kẹo nhai vitamin cho con các mẹ ạ. Em vào trang Domy.vn thì thấy ở đây bán khá nhiều mặt hàng, không chỉ có các sản phẩm cho bé như kẹo nhai vitamin, sữa, siro cảm cúm… mà còn có các sản phẩm cho mẹ, mỹ phẩm, nước hoa, nhau thai cừu… nữa. Tiện thể đặt kẹo nhai vitamin cho con em cũng đặt luôn 1 chai nước hoa cho mình hihi.

Thế nhưng khi được giao hàng, em kiểm tra thì thấy trên sản phẩm không có tem phụ bằng tiếng Việt. Domy.vn có bán hàng giả không các mẹ? Em lo quá! Mẹ nào có kinh nghiệm mua hàng ở đây rồi chia sẻ giúp em với ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều nè!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhiều lắm bạn ơi,mình cũng hay mua collagen và vài vitamin cho ba mẹ nè,những mặt hàng US thì thấy giá bình thường,còn hàng Hàn Quốc,Nhật...thì giá cao hơn chỗ khác nhưng mình vẫn chọn vì biết uy tín.Sản phẩm mà nhận có vấn đề gì mình phản hồi là được họ đổi trả luôn à,tóm lại là chăm sóc khách hàng khá tốt đó.
    • 1,044 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    nhiều lắm bạn ơi,mình cũng hay mua collagen và vài vitamin cho ba mẹ nè,những mặt hàng US thì thấy giá bình thường,còn hàng Hàn Quốc,Nhật...thì giá cao hơn chỗ khác nhưng mình vẫn chọn vì biết uy tín.Sản phẩm mà nhận có vấn đề gì mình phản hồi là được họ đổi trả luôn à,tóm lại là chăm sóc khách hàng khá tốt đó.
    Tên là domy có phải là chuyên về đồ Mỹ không chị và là chuyên hàng xách tay ạ? Đơn vị có đkkd chắc không có hàng nhập nhèng đâu chị nhỉ?
    • 1,044 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongcon062012 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang Xem bài viết
    À, cái này hồi đầu chị cũng băn khoăn đây. Mà chị hỏi luôn Domy.vn nên được tư vấn là hàng xách tay nên không có tem phụ tiếng Việt em nhé. Chỉ có hàng nhập khẩu qua Công ty thì mới có thôi nè Quan trọng là uy tín của họ cũng lâu năm và có hóa đơn đầy đủ khi mình yêu cầu đấy.
    Thích nhất là mua hàng ở Domy.vn được các em nhân viên tư vấn rất nhiệt tình, được đổi trả miễn phí và thường giao hàng rất nhanh, trong vòng 24h thôi. Những đơn hàng lớn còn được miễn phí ship nữa kìa.
    Ship tỉnh thì khoảng bao lâu nhận được hàng và phí ship có cao lắm không ạ? Em chưa mua hàng ở web này bao giờ nên rất hóng ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Tên là domy có phải là chuyên về đồ Mỹ không chị và là chuyên hàng xách tay ạ? Đơn vị có đkkd chắc không có hàng nhập nhèng đâu chị nhỉ?
    theo mình biết thì lúc đầu hướng theo việc bán hàng Mỹ,vì lúc đó thị trường VN mình order hàng Mỹ qua trung gian khá nhiều,sau này thì nhiều hàng đa dạng hơn nên có những mặt hàng của nước khác nữa đó.Nhưng nhìn chung hàng Mỹ là chiếm đa số,nhưng cũng là hàng xách tay thôi bạn,hàng xách tay nhưng có đăng ký đàng hoàng,thì đâu có sợ,mình cần thông tin gì kiểm chứng cứ liên lạc họ giải đáp ngay cho mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ship tỉnh thì khoảng bao lâu nhận được hàng và phí ship có cao lắm không ạ? Em chưa mua hàng ở web này bao giờ nên rất hóng ạ!
    em ơi bây giờ dịch vụ ship đa dạng lắm,nên ship cực nhanh mà phí ship cũng nhẹ thôi hà,lâu lâu họ còn có dịp khuyến mãi miễn phí ship nữa,tùy theo tỉnh thành mà có thời gian giao hàng khác nhau.Còn ở SG thì nhanh chóng luôn,mua từ 1tr còn miễn ship,ship trong 1 đến 3 tiếng thôi,dưới 1tr thì phí chỉ có 10k,rẻ kinh khủng á,do domy cũng hỗ trợ ship rồi,
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dạo này thế đồ bán ở Việt Nam ghê quá. Không hàng giả thì nhái và độc hại, đây cũng là một phần lí do mình vẫn thích sử dụng đồ ngoại hơn. Mà kiếm nơi mua cũng khó ghê. Mình cũng mới biết Domy.vn từ cô bạn đồng nghiệp. Nhưng nói thật vẫn không dám mua thử. Vì thật sự cũng chả biết chất lượng nó như thế nào . Mà hình như ở trên đường 3/2 cũng có shop bán offline của Domy.vn nè. Chắc bữa nào ghé vào coi thử xem sao.

Mom nào mua rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với. Chứ cái khoản nhìn đồ m kém lắm, chả biết thật giả như thế nào. Người bán nói sao thì tin vậy không à
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BAOTRANNGOC Xem bài viết
    Dạo này thế đồ bán ở Việt Nam ghê quá. Không hàng giả thì nhái và độc hại, đây cũng là một phần lí do mình vẫn thích sử dụng đồ ngoại hơn. Mà kiếm nơi mua cũng khó ghê. Mình cũng mới biết Domy.vn từ cô bạn đồng nghiệp. Nhưng nói thật vẫn không dám mua thử. Vì thật sự cũng chả biết chất lượng nó như thế nào . Mà hình như ở trên đường 3/2 cũng có shop bán offline của Domy.vn nè. Chắc bữa nào ghé vào coi thử xem sao.

Mom nào mua rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với. Chứ cái khoản nhìn đồ m kém lắm, chả biết thật giả như thế nào. Người bán nói sao thì tin vậy không à
    shop này có đến 3 showroom lận,mình có vào 1 lần,sau đó thì mua online thôi à,đến tận nơi mua thì quá tốt,mình có thể kiểm tra,và báo họ giải đáp thắc mắc,tư vấn cho mình luôn.
    • 445 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

shop này có đến 3 showroom lận,mình có vào 1 lần,sau đó thì mua online thôi à,đến tận nơi mua thì quá tốt,mình có thể kiểm tra,và báo họ giải đáp thắc mắc,tư vấn cho mình luôn.
    Đi mua gì mình cũng thích đến shop nhưng thỉnh thoảng vẫn có những cái bắt buộc phải mua online. Nhưng mà mua online thì cũng chỉ mua qua những trang uy tín thôi.
    • 445 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hàng xách tay nhìn bằng mắt thường để phân biệt thật giat là bất khả thi mom ơi. Nên mua hàng xách tay thì kiếm chỗ nào uy tín, có bill mua hàng mà mua mom nhé vag cũng đừng ham rẻ nhé mom. Nhất là hàng dùng cho các con, hàng thực phẩm, vitamin...lat phải hết sức cẩn thận.
    • 1,044 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em ơi bây giờ dịch vụ ship đa dạng lắm,nên ship cực nhanh mà phí ship cũng nhẹ thôi hà,lâu lâu họ còn có dịp khuyến mãi miễn phí ship nữa,tùy theo tỉnh thành mà có thời gian giao hàng khác nhau.Còn ở SG thì nhanh chóng luôn,mua từ 1tr còn miễn ship,ship trong 1 đến 3 tiếng thôi,dưới 1tr thì phí chỉ có 10k,rẻ kinh khủng á,do domy cũng hỗ trợ ship rồi,
    Mua hàng ở shop domy.vn có an tâm không chị? Chị đã mua những gì ở đây và thấy chất lượng sản phẩm thế nào ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Hàng xách tay nhìn bằng mắt thường để phân biệt thật giat là bất khả thi mom ơi. Nên mua hàng xách tay thì kiếm chỗ nào uy tín, có bill mua hàng mà mua mom nhé vag cũng đừng ham rẻ nhé mom. Nhất là hàng dùng cho các con, hàng thực phẩm, vitamin...lat phải hết sức cẩn thận.
    đúng rồi đó mẹ,nên thực sự là cần thiết thì mới nên dùng thôi,cũng không nên lạm dụng quá vào các vitamin hỗ trợ đâu.
    Tốt nhất là cứ cho con ăn uống đủ chất,cho con hoạt động nhiều giúp tiêu hao năng lượng,hoạt động ngoài trời giúp các con tăng đề kháng nhiều lắm nè,chứ nhiều mẹ ủ con trong nhà hoài cũng làm con bệnh vặt hoài đó.Cứ giúp con mỗi ngày sinh hoạt điều độ,giữ gìn vệ sinh thật tốt từ bé,rồi con sẽ duy trì đến lớn luôn,những việc nhỏ như rửa tay thường xuyên,đánh răng...cũng giúp con bảo vệ sức khỏe nè các mẹ.
    Ngoài ra 1 yếu tố rất quan trọng là cho con tiêm phòng đầy đủ vacxin nha các mẹ,phòng bệnh hơn chữa bệnh là tốt nhất.
    • 445 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi2504 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Vitamin thì từ trẻ nhỏ, thoeesu niên, thanh niên trung niên tới người cao tuổi đều dùng được và mỗi lứa tuổi lại có loại vitamin, thuốc bổ riêng phù hợp với độ tuổi và nhu cầu bỏi sung vitamin của cơ thể nè các mẹ. Mà có tìm hiểu mới thấy, họ có nhiều loại lắm nha và phân chia nhu cầu, độ tuổi, giới tính khá chi tiết đơ chứ không à uôm uống chung được.
    thường thì mọi người không chịu bổ sung hằng ngày,cứ đợi lúc thấy bệnh mới uống,thì không kịp...trẻ nhỏ và người già là hai đối tượng cần bổ sung thường xuyên,vì đề kháng kém,dễ nhiễm bệnh lúc thay đổi thời tiết,dễ bị lây nhiễm từ môi trường xung quanh...nên cứ bổ sung đầy đủ.
    Thanh niên thì có thể không cần bổ sung liên tục,nhưng phải ăn uống đầy đủ,tập luyện thể thao...mỗi tháng hoặc vài tháng cũng nên bổ sung vì cũng bị thiếu hụt chứ không thể nào đầy đủ được.Tốt nhất là khám sức khỏe định kỳ,hỏi ý kiến bác sĩ chứ tự mua vitamin uống cũng không hẳn là tốt đâu các mẹ.
    Mình thì cứ lên lịch bổ sung theo đợt cho cả nhà. Từ người trẻ tới người già. Hồi đầu mẹ mình còn càm ràm mình là phí tiền vào việc vô bổ chứ giờ là hết càm ràm rồi đó.
    • 671 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cả nhà cho em hỏi, tất cả sản phẩm ở Domy.vn đều không có tem phụ đề bằng Tiếng Việt phải không ạ?