TIN TÀI TRỢ.

Domy.vn có bán hàng giả không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 254 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ilvhoang Xem bài viết
    Bé kén ăn vì nhiều nguyên nhân, thường là từ lúc mẹ cho con ăn dặm đấy. Nếu ăn dặm đúng cách và đúng qui trình, bé tầm 1 tuổi là có thể ăn một cách thoải mái tự nhiên rồi, nghĩa là mẹ cho gì ăn nấy, tự bốc ăn được. Tuy nhiên nếu mẹ chăm bón, đút ăn mỗi ngày mỗi buổi là bé cứ thế dựa dẫm vào người nuôi dưỡng. Bé sẽ đợi đút mới ăn và không ăn là ngồi lì ra đó. Nên mẹ tập ăn cho con thì tập thì nhão đến thô, từ mềm đến cứng và để bé tự ăn bằng bát ăn của mình.
    E cũng đồng quan điểm vơi chị. Vitamin hay siro cũng chỉ để kich thích ăn ngon miệng thôi, một khi nó lờn nó hết tác dụng thì bé sẽ chán ăn lại, nên phải giải quyết vấn đề tận gốc các mom ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu các mẹ nghi ngờ Domy.vn thì có thể hỏi bill mua hàng á. Bên này mình mua hàng mấy lần rồi, cũng ok, tin tưởng được. Giá cũng tốt hơn các chổ mình mua khác. Các mẹ nên chọn một nơi mua hàng thường xuyên, uy tín và có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng vì mua đồ cho con nó phải kỹ kỹ chút các mom à.
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Viên uống tăng cường sức khỏe tảo xoắn Spirulina hộp 2200 viên của Nhật mình mua ngoài đến 650k lận, mà ở đây bán có 450k thôi. Có lẽ vì thế mà các mẹ lăn tăn đúng không?
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Bé kén ăn vì nhiều nguyên nhân, thường là từ lúc mẹ cho con ăn dặm đấy. Nếu ăn dặm đúng cách và đúng qui trình, bé tầm 1 tuổi là có thể ăn một cách thoải mái tự nhiên rồi, nghĩa là mẹ cho gì ăn nấy, tự bốc ăn được. Tuy nhiên nếu mẹ chăm bón, đút ăn mỗi ngày mỗi buổi là bé cứ thế dựa dẫm vào người nuôi dưỡng. Bé sẽ đợi đút mới ăn và không ăn là ngồi lì ra đó. Nên mẹ tập ăn cho con thì tập thì nhão đến thô, từ mềm đến cứng và để bé tự ăn bằng bát ăn của mình.
    E cũng đồng quan điểm vơi chị. Vitamin hay siro cũng chỉ để kich thích ăn ngon miệng thôi, một khi nó lờn nó hết tác dụng thì bé sẽ chán ăn lại, nên phải giải quyết vấn đề tận gốc các mom ạ.
    Vitamin thì làm sao có chuyện lờn như lờn thuốc kháng sinh được nhỉ chị ơi. Em nghĩ vitamin chỉ có thiếu- đủ hoặc thừa thôi chứ nhỉ? Mà thường thay bị thiếu hoặc thừa ấy ạ!
    • 1,314 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con mình cũng hay bị bệnh vặt lắm đây, vào hóng các mẹ chia sẻ thêm chứ sốt ruột ghê lắm ấy ạ. Mà các mẹ cho mình hỏi con 4,5 tuổi rồi thì có dùng được kẹo nhai vitamin nữa không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,027 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuamenana Xem bài viết
    con mình cũng hay bị bệnh vặt lắm đây, vào hóng các mẹ chia sẻ thêm chứ sốt ruột ghê lắm ấy ạ. Mà các mẹ cho mình hỏi con 4,5 tuổi rồi thì có dùng được kẹo nhai vitamin nữa không nhỉ?
    Mẹ nó ơi, con vẫn dùng được kẹo nhai vitamin nhé, đợt con mình hơn 5 tuổi suốt ngày bệnh hô hấp thế là được khuyên dùng đấy. Trộm vía đúng là có thấy đỡ hơn thật, giờ cứ bổ sung đều cho con luôn. Mà quan trọng nhất là mẹ phải mua được hàng chuẩn nhé, giờ ở ngoài cũng bán tràn lan sợ lắm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,036 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chủ top mà mua hàng bên Domy.vn thì cứ yên tâm nhé, mình mua bên này cũng mấy năm nay rồi ý. Tin tưởng hoàn toàn về chất lượng cũng như xuất xứ, hì hì. Mà thấy nhiều mẹ khen lắm, không phải lo đâu ạ.
    CON LÀ TẤT CẢ ĐỐI VỚI MẸ!
    • 516 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy chị chủ top nói mua hàng ở đây mà không có tem phụ tiếng Việt á chị, thế cũng lo mà nhỉ

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang Xem bài viết
    Mẹ chủ top mà mua hàng bên Domy.vn thì cứ yên tâm nhé, mình mua bên này cũng mấy năm nay rồi ý. Tin tưởng hoàn toàn về chất lượng cũng như xuất xứ, hì hì. Mà thấy nhiều mẹ khen lắm, không phải lo đâu ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,036 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, cái này hồi đầu chị cũng băn khoăn đây. Mà chị hỏi luôn Domy.vn nên được tư vấn là hàng xách tay nên không có tem phụ tiếng Việt em nhé. Chỉ có hàng nhập khẩu qua Công ty thì mới có thôi nè Quan trọng là uy tín của họ cũng lâu năm và có hóa đơn đầy đủ khi mình yêu cầu đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhlizzy Xem bài viết
    Em thấy chị chủ top nói mua hàng ở đây mà không có tem phụ tiếng Việt á chị, thế cũng lo mà nhỉ
    CON LÀ TẤT CẢ ĐỐI VỚI MẸ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Em cũng có cùng sự quan tâm gióing chủ top ạ. Em bé nhà em kén ăn nên ăn uống không đủ chất, mất cân bằng lắm ạ. Chưa kể bé lại lười ăn rau xanh và trái cây. Nên em muốn mua vitamin cho con dùng thêm mà thấy thị trường nhiều loại quá. Các mẹ biết ở đâu hàng tốt, chất lượng đản bảo thì mách em với.
    Đúng là mua thực phẩm,thuốc men...hay gì cho con dùng thì sợ hàng giả lắm.Trước kia lúc bầu bé,mình may có nhiều bạn bên Mỹ,nên toàn nhờ mua dùm,tuy giá mắc hơn ở VN bán nhưng mình an tâm vì mua trong siêu thị đàng hoàng,có giấy tờ,date mới toanh vì bạn đi lựa cho mà,không thì nhờ bạn mua online rồi gửi về.Được 1 cái là hàng bên Mỹ,nhất là hàng của baby thì khi nhận mà có vấn đề gì được hoàn trả hoặc đổi miễn phí hết,vì sức khỏe của trẻ con ở bên đó được coi trọng cao lắm.
    Nhưng mà dần dần mình thấy cũng rất nhiều nơi ở VN bán hàng sẵn mà uy tín,có giấy tờ đàng hoàng,có bill mua ở bên đó như mình đi mua vậy,nên cũng an tâm,mà mình cũng không ham rẻ,cứ thấy hàng đàng hoàng là mua thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tem phụ Tiếng Việt làm gì nhì?chỉ có khi nào hàng đóng gói tại đây,hoặc nhập khẩu qua 1 công ty chính thức (độc quyền chẳng hạn) thì mới có tem phụ thôi,mà cái tem ấy thực chất lại bị hàng giả khá nhiều vì chế cái tem dễ ợt đó mà...
    Chỗ domy.vn mình cũng mua vài lần rồi,giá không rẻ đâu,vì so với giá bên Mỹ,rồi tiền ship,thuế Mỹ này nọ tính ra thì cũng hợp lý,quan trọng là có lần mình mua,mình muốn xem bill thì họ chụp bill cho mình xem luôn,đúng ngay mã số hàng mình mua,và ngày mua cũng gần nên date khá là xa,cũng khá an tâm đó mấy bạn nha.
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    tem phụ Tiếng Việt làm gì nhì?chỉ có khi nào hàng đóng gói tại đây,hoặc nhập khẩu qua 1 công ty chính thức (độc quyền chẳng hạn) thì mới có tem phụ thôi,mà cái tem ấy thực chất lại bị hàng giả khá nhiều vì chế cái tem dễ ợt đó mà...
    Chỗ domy.vn mình cũng mua vài lần rồi,giá không rẻ đâu,vì so với giá bên Mỹ,rồi tiền ship,thuế Mỹ này nọ tính ra thì cũng hợp lý,quan trọng là có lần mình mua,mình muốn xem bill thì họ chụp bill cho mình xem luôn,đúng ngay mã số hàng mình mua,và ngày mua cũng gần nên date khá là xa,cũng khá an tâm đó mấy bạn nha.
    Thường hàng nhập khẩu là có tem phụ đó mẹ nó ơi. Còn hàng xách tay thì chắc chắn là không có tem phụ rồi. Nhưng mình lại thích hàng xách tay hơn vì hàng nhập nhiều loại lại là hàng sản xuất riêng cho thị trường, mình không thích như vậy.
    • 421 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Ngoài kẹo dẻo ra thì có loại vitamin nào dạng nước, dạng siro không chị? Mua loại kẹo dẻo về mà con không chịu ăn thì là chịu luôn đó nên em muốn mua dạng siro con mà không uống thì pha ra cũng dễ hơn á
    có luôn nha mẹ,có loại dạng siro cho bé nhỏ,bé không thích nhai,mình nhớ là trong chai thủy tinh,hồi đó mình có mua cho con,mùi vị khá là ngon,bé thich mình phải đem dấu vì sợ bé đòi uống á haha...chai này nè mẹ,cũng có loại khác nữa mẹ tham khảo thêm xem sao.childlife1185ml
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuamenana Xem bài viết
    Vitamin thì từ trẻ nhỏ, thoeesu niên, thanh niên trung niên tới người cao tuổi đều dùng được và mỗi lứa tuổi lại có loại vitamin, thuốc bổ riêng phù hợp với độ tuổi và nhu cầu bỏi sung vitamin của cơ thể nè các mẹ. Mà có tìm hiểu mới thấy, họ có nhiều loại lắm nha và phân chia nhu cầu, độ tuổi, giới tính khá chi tiết đơ chứ không à uôm uống chung được.
    • 421 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Nếu các mẹ nghi ngờ Domy.vn thì có thể hỏi bill mua hàng á. Bên này mình mua hàng mấy lần rồi, cũng ok, tin tưởng được. Giá cũng tốt hơn các chổ mình mua khác. Các mẹ nên chọn một nơi mua hàng thường xuyên, uy tín và có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng vì mua đồ cho con nó phải kỹ kỹ chút các mom à.
    theo mình thì cứ vào các web nước ngoài tham khảo,rồi so sánh,giá cũng có khi còn ngay đợt sale,nên họ sẽ mua được giá rẻ hơn,chứ cũng chưa hoàn toàn dựa vào giá được,vì cũng có nhiều nơi bán hàng mà đội giá để mọi người thấy mắc mà tưởng "hàng xịn" nữa đó mẹ.
    Với lại mua hàng xách tay thì yêu cầu cho xem bill mua hàng của sản phẩm đó,thì sẽ an tâm hơn,mua nơi cửa hàng uy tín thì lúc nào cũng có bill.
    • 421 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Vitamin thì từ trẻ nhỏ, thoeesu niên, thanh niên trung niên tới người cao tuổi đều dùng được và mỗi lứa tuổi lại có loại vitamin, thuốc bổ riêng phù hợp với độ tuổi và nhu cầu bỏi sung vitamin của cơ thể nè các mẹ. Mà có tìm hiểu mới thấy, họ có nhiều loại lắm nha và phân chia nhu cầu, độ tuổi, giới tính khá chi tiết đơ chứ không à uôm uống chung được.
    thường thì mọi người không chịu bổ sung hằng ngày,cứ đợi lúc thấy bệnh mới uống,thì không kịp...trẻ nhỏ và người già là hai đối tượng cần bổ sung thường xuyên,vì đề kháng kém,dễ nhiễm bệnh lúc thay đổi thời tiết,dễ bị lây nhiễm từ môi trường xung quanh...nên cứ bổ sung đầy đủ.
    Thanh niên thì có thể không cần bổ sung liên tục,nhưng phải ăn uống đầy đủ,tập luyện thể thao...mỗi tháng hoặc vài tháng cũng nên bổ sung vì cũng bị thiếu hụt chứ không thể nào đầy đủ được.Tốt nhất là khám sức khỏe định kỳ,hỏi ý kiến bác sĩ chứ tự mua vitamin uống cũng không hẳn là tốt đâu các mẹ.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Domy.vn bán hàng sách tay, có lựa chọn và nhận order hàng từ nước ngoài về, thường hàng như này thì không có tem tiếng việt, nhưng nếu cần hóa đơn mua hàng thì họ vẫn có đó mom. Bên nước ngoài có gì là VN mình có đó, họ nhập hàng mới nhất về. Thật ra các mẹ VN mình cũng sành hàng cho bé lắm đó, nên nhiều mẹ order hàng về mình thấy minh2 cũng ké theo.
    Hàng ở Domy.vn được vận chuyển về bằng đường hàng không và luôn được cập nhật mẫu mới nên giá thành có nhỉnh hơn tí xíu nhưng đảm bảo chất lượng, chúng ta không lo mua trúng hàng tồn, hàng cận date.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nvanhtien Xem bài viết
    Những gợi ý trên cũng phải, mình cũng hay cho con hoạt động ngoài trời, đi chơi có khi phá lệ k cho con đội nón, con té thì tự con đứng dậy, con hắt hơi sổ mũi mình cũng để con tự khỏi, thường thì thoa dầu dưới lòng bàn chân con, mình nói thế vì mình hiểu cơ địa con nha các mẹ, chứ k phải con bệnh nặng cũng để con tự hết thì các mẹ hiểu k đúng ý mình đấy. Trộm vía con cần phải bệnh để tạo kháng thể nữa đó các mom.
    Trẻ con thường xuyên vui chơi ngoài trời, tự do khám phá thiên nhiên để chúng có thể thích ứng tốt với các tác động của môi trường cũng như phát triển trí tuệ theo cách tự nhiên nhất, từ đó tự tạo đề kháng cho bản thân. Chúng có thể thích vọc cát trong công viên, tò mò với các con vật trong vườn hay chơi đùa với bộ xếp hình Lego trên nền đất. Những hành động này thể hiện sự háo hức, tò mò của chúng, cũng như phát huy những vận động tự nhiên của chúng…
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi2504 Xem bài viết
    thường thì mọi người không chịu bổ sung hằng ngày,cứ đợi lúc thấy bệnh mới uống,thì không kịp...trẻ nhỏ và người già là hai đối tượng cần bổ sung thường xuyên,vì đề kháng kém,dễ nhiễm bệnh lúc thay đổi thời tiết,dễ bị lây nhiễm từ môi trường xung quanh...nên cứ bổ sung đầy đủ.
    Thanh niên thì có thể không cần bổ sung liên tục,nhưng phải ăn uống đầy đủ,tập luyện thể thao...mỗi tháng hoặc vài tháng cũng nên bổ sung vì cũng bị thiếu hụt chứ không thể nào đầy đủ được.Tốt nhất là khám sức khỏe định kỳ,hỏi ý kiến bác sĩ chứ tự mua vitamin uống cũng không hẳn là tốt đâu các mẹ.
    Mình nghĩ nên bổ sung cho con hằng ngày thì mới tạo được sức đề kháng cho con để kháng lại bệnh. Chứ đợi khi bệnh xảy ra thì phải đưa đi khám bác sĩ chứ lúc này bổ sung làm sao kịp nữa. Kẹo nhai vitamin này hầu hết trẻ con đều thích nên các mẹ nên mua về cho con ăn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi2504 Xem bài viết
    có luôn nha mẹ,có loại dạng siro cho bé nhỏ,bé không thích nhai,mình nhớ là trong chai thủy tinh,hồi đó mình có mua cho con,mùi vị khá là ngon,bé thich mình phải đem dấu vì sợ bé đòi uống á haha...chai này nè mẹ,cũng có loại khác nữa mẹ tham khảo thêm xem sao.childlife1185ml
    Loại này bé từ 6 tháng trở lên là có thể dùng được rồi. Đây là siro dạng nước được làm từ nguyên liệu thảo dược, bổ sung đa dạng các loại vitamin, giúp hỗ trợ bé phát triển toàn diện và khỏe mạnh, an toàn cho mọi lứa tuổi.