TIN TÀI TRỢ.

Domy.vn có bán hàng giả không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 254 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ilvhoang Xem bài viết
    Dẫu biết là như thế nhưng từ nhỏ mình cũng nên tập cho bé ăn vì mẹ nó có công nhận là rau củ quả rất có lợi cho sức khỏe của con không nè.
    Bé nhà mình mới đầu cũng kén ăn lắm, cái gì cũng chê cũng lừa ra hết, thấy rau là lắc đầu nhưng mình vẫn kiên trì cắt nhỏ cho bé, đi ăn là kêu chủ quán cho hành vào, cứ thế mà quen, giờ an phở ăn bún bò mà không có hành là nhăc chủ quán luôn cơ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nvanhtien Xem bài viết
    Mình tập cho bé ăn từ nhỏ, mỗi khi nấu cháo, mình cắt 1 ít rau xanh băm nhỏ xíu cho vào, ngò, cải, bí xanh, bí đỏ, mồng tơi, rau dền, ... khi ăn rau sống mình cũng tập cho bé ăn các loại rau mùi, bây giờ 6 tuổi, rau răm khổ qua bé mình cũng ăn được. Không bao giờ là muộn. mẹ nó tập đi. mẹ nó ăn và cho con thấy mình ăn ngon thế nào. Mỗi lần một ít thôi.
    Mẹo của chị hay quá luôn. Em cũng hay cho con ăn rau nhưng không tập giống chị mà em ăn em thấy ngon là con bắt chước em ăn.
    • 191 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Bé nhà mình mới đầu cũng kén ăn lắm, cái gì cũng chê cũng lừa ra hết, thấy rau là lắc đầu nhưng mình vẫn kiên trì cắt nhỏ cho bé, đi ăn là kêu chủ quán cho hành vào, cứ thế mà quen, giờ an phở ăn bún bò mà không có hành là nhăc chủ quán luôn cơ.
    Trong bũa ăn, hoạc khi di ăn ngoài, bố mẹ cứ để người bán cho hành ngò hay rắc tiêu như bình thường, bố mẹ ăn ngon miệng rồi tập cho con, ở nhà thì cắt nhỏ cho vào cháo, canh nấu chín thiệt chín cho con.
    • 191 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Mẹo của chị hay quá luôn. Em cũng hay cho con ăn rau nhưng không tập giống chị mà em ăn em thấy ngon là con bắt chước em ăn.
    Hihi chị ăn là chép miệng khen lấy khen để, ăn nhiều loại rau khác nhau rồi nói cho con biết loại nào tên gì công dụng ra sao, chị hay nói ăn rau này đẹp da, rau kia đẹp gái, .. là con ăn hà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 206 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Hihi chị ăn là chép miệng khen lấy khen để, ăn nhiều loại rau khác nhau rồi nói cho con biết loại nào tên gì công dụng ra sao, chị hay nói ăn rau này đẹp da, rau kia đẹp gái, .. là con ăn hà.
    Nghe chị nói thôi đã thấy thích rồi. Bé nhà em hơi lười ăn nên thích mới ăn, vui mới ăn. Em cũng bổ sung Multivitamin mua ở DOMY.vn để con tăng sức để kháng và có cảm giác thèm ăn đó, vậy bé mới ăn hết bát , không là phải dọa nạt mệt lắm c.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 206 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Với các bé háu ăn thì cách này hiệu quả chứ con em nó nhìn đồ ăn nó không thích chị ơi.
    • 191 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Nghe chị nói thôi đã thấy thích rồi. Bé nhà em hơi lười ăn nên thích mới ăn, vui mới ăn. Em cũng bổ sung Multivitamin mua ở DOMY.vn để con tăng sức để kháng và có cảm giác thèm ăn đó, vậy bé mới ăn hết bát , không là phải dọa nạt mệt lắm c.
    Em thường hay mua loại nào? Có mùi dễ chịu không? Bé có chịu ăn không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Với các bé háu ăn thì cách này hiệu quả chứ con em nó nhìn đồ ăn nó không thích chị ơi.
    Chắc con của mom lớn rồi nhỉ, thường bé lớn bé ý thức cái ngon rồi nên chỉ ăn cái bé thích thôi hà.
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Em thường hay mua loại nào? Có mùi dễ chịu không? Bé có chịu ăn không?
    Bé nhà mình ăn cái hộp màu vàng hình con gấu á, bé chịu mỗi loại này thôi. DOMY.vn vừa rồi có giảm giá đó. Mom vào xem thử.
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong bũa ăn, hoạc khi di ăn ngoài, bố mẹ cứ để người bán cho hành ngò hay rắc tiêu như bình thường, bố mẹ ăn ngon miệng rồi tập cho con, ở nhà thì cắt nhỏ cho vào cháo, canh nấu chín thiệt chín cho con.
    Mình hay mua rau củ sấy khô về rắc cơm cho bé nữa, cũng là cách giúp bé thay đổi khẩu vị á mom.
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Mình hay mua rau củ sấy khô về rắc cơm cho bé nữa, cũng là cách giúp bé thay đổi khẩu vị á mom.
    VỚi trẻ con thì phải thay đổi khẩu phần ăn ngày ba bữa , đừng ăn một món nguyên ngày bé dễ ngán lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phụ nữ có tuổi thì nên dùng collagen và serum nữa nha, những sản phẩm này không chỉ giúp da dẻ mình căng mọng mà còn giúp mình lúc nào cũng tươi sáng hết. Như vậy mình cũng vui vẻ mà thoải mái nữa.
    collagen với các sản phẩm chống lão hóa là từ 25 tuổi nên dùng rồi các mẹ,đợi có tuổi mới dùng thì tác dụng chậm lắm...dưỡng thì không chỉ có serum,còn có kem dưỡng riêng cho mặt,cho mắt.Ngoài ra thì mặt nạ là 1 thứ không thể thiếu...ôi nói về làm đẹp thì đầu tư tốn kém lắm,nhưng mà phải ráng thôi.
    • 421 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình cũng vậy,mình cứ cho ăn từng chút một,nên giờ ăn rau khá tốt,mà ăn rau giỏi xong lại không thích ăn thịt...hazzz...giờ cứ cơm và canh rau là ảnh ăn hứng thú lắm,còn thịt cá thì toàn phải bảo ăn đi mới chịu ăn.Mà lại giống mẹ khoái ăn vặt,ăn ốc là số 1 luôn haha...bởi vậy 2 mẹ con thỉnh thoảng toàn trốn nhau đi ăn hàng
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi2504 Xem bài viết
    bé nhà mình cũng vậy,mình cứ cho ăn từng chút một,nên giờ ăn rau khá tốt,mà ăn rau giỏi xong lại không thích ăn thịt...hazzz...giờ cứ cơm và canh rau là ảnh ăn hứng thú lắm,còn thịt cá thì toàn phải bảo ăn đi mới chịu ăn.Mà lại giống mẹ khoái ăn vặt,ăn ốc là số 1 luôn haha...bởi vậy 2 mẹ con thỉnh thoảng toàn trốn nhau đi ăn hàng
    Ui chỉ cơm với rau làm sao đủ chất chị nhỉ! Gì thì gì cái gì cũng phải cân bằng. Con em bổ sung vitamin được mấy bữa mà cũng có vẻ khác khác rồi đấy. Em mừng quá!
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Phụ nữ có tuổi thì nên dùng collagen và serum nữa nha, những sản phẩm này không chỉ giúp da dẻ mình căng mọng mà còn giúp mình lúc nào cũng tươi sáng hết. Như vậy mình cũng vui vẻ mà thoải mái nữa.
    collagen với các sản phẩm chống lão hóa là từ 25 tuổi nên dùng rồi các mẹ,đợi có tuổi mới dùng thì tác dụng chậm lắm...dưỡng thì không chỉ có serum,còn có kem dưỡng riêng cho mặt,cho mắt.Ngoài ra thì mặt nạ là 1 thứ không thể thiếu...ôi nói về làm đẹp thì đầu tư tốn kém lắm,nhưng mà phải ráng thôi.
    Tại em cũng chủ quan vì da em nhìn cũng sáng, mịn nên em nghĩ da như thế nào là do “tố chất” rồi nên cũng chủ quan. Mà nghe nhiều người cũng nói là tới tuổi da sẽ bị lão hoá nên thấy lo lo rùi.