TIN TÀI TRỢ.

Domy.vn có bán hàng giả không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 254 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em đang lo quá các mẹ ơi! Chả là con em 2 tuổi rồi mà cứ ốm nhom ốm nhách, bị bệnh vặt miết thôi. Em cũng được mọi người giới thiệu mua thêm các thực phẩm chức năng cho bé rồi mà thú thật em thấy trên thị trường có nhiều loại quá, lại không biết thật giả thế nào nên còn phân vân.

Bữa chị đồng nghiệp khuyên em mua kẹo nhai vitamin cho bé ở trang Domy.vn vì con chị đã dùng thử rồi. Chị chia sẻ, trộm vía từ khi ăn kẹo nhai vitamin, sức đề kháng của bé tăng nên giảm bệnh vặt lắm. Nghe chị nói vậy em cũng yên tâm lên đây đặt mua kẹo nhai vitamin cho con các mẹ ạ. Em vào trang Domy.vn thì thấy ở đây bán khá nhiều mặt hàng, không chỉ có các sản phẩm cho bé như kẹo nhai vitamin, sữa, siro cảm cúm… mà còn có các sản phẩm cho mẹ, mỹ phẩm, nước hoa, nhau thai cừu… nữa. Tiện thể đặt kẹo nhai vitamin cho con em cũng đặt luôn 1 chai nước hoa cho mình hihi.

Thế nhưng khi được giao hàng, em kiểm tra thì thấy trên sản phẩm không có tem phụ bằng tiếng Việt. Domy.vn có bán hàng giả không các mẹ? Em lo quá! Mẹ nào có kinh nghiệm mua hàng ở đây rồi chia sẻ giúp em với ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều nè!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giaytobaolanh Xem bài viết
    Em đang lo quá các mẹ ơi! Chả là con em 2 tuổi rồi mà cứ ốm nhom ốm nhách, bị bệnh vặt miết thôi. Em cũng được mọi người giới thiệu mua thêm các thực phẩm chức năng cho bé rồi mà thú thật em thấy trên thị trường có nhiều loại quá, lại không biết thật giả thế nào nên còn phân vân.

Bữa chị đồng nghiệp khuyên em mua kẹo nhai vitamin cho bé ở trang Domy.vn vì con chị đã dùng thử rồi. Chị chia sẻ, trộm vía từ khi ăn kẹo nhai vitamin, sức đề kháng của bé tăng nên giảm bệnh vặt lắm. Nghe chị nói vậy em cũng yên tâm lên đây đặt mua kẹo nhai vitamin cho con các mẹ ạ. Em vào trang Domy.vn thì thấy ở đây bán khá nhiều mặt hàng, không chỉ có các sản phẩm cho bé như kẹo nhai vitamin, sữa, siro cảm cúm… mà còn có các sản phẩm cho mẹ, mỹ phẩm, nước hoa, nhau thai cừu… nữa. Tiện thể đặt kẹo nhai vitamin cho con em cũng đặt luôn 1 chai nước hoa cho mình hihi.

Thế nhưng khi được giao hàng, em kiểm tra thì thấy trên sản phẩm không có tem phụ bằng tiếng Việt. Domy.vn có bán hàng giả không các mẹ? Em lo quá! Mẹ nào có kinh nghiệm mua hàng ở đây rồi chia sẻ giúp em với ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều nè!
    Mẹ đừng quá lo lắng,thường thì bé từ giai đoạn dưới 3 tuổi,có nhiều bé không bụ bẩm,quan trọng là bé của mẹ mạnh khỏe,phát triển các kỹ năng bình thường như là nói,chơi,đi,và sống vui vẽ là được mà.Nhóc nhà mình lúc sinh cũng to lắm mà nuôi 3 năm đầu bé cũng roi roi người hà,tự nhiên đến năm khoảng hơn 4 tuổi là vọt hẳn cả cân nặng và chiều cao.Hiện nay học lớp 1 bé to cao nhất lớp,nhìn sánh với các anh lớp 3 luôn.
    Nên quan trọng là mẹ để ý xem bé có thiếu chất gì không,hoặc tham khảo ý kiến bác sĩ nhé,việc bổ sung vitamin là rất cần thiết cho các trẻ nhỏ.nhóc nhà mình cũng bổ sung multivitamin loại kẹo dẻo lúc bé đó,vì giai đoạn này bé lười ăn lắm,nên ăn không đủ chất được đâu,mà mẹ lại hổng có ép ăn,nên bổ sung bằng nhiều cách cho bé khỏe mạnh thôi.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng có cùng sự quan tâm gióing chủ top ạ. Em bé nhà em kén ăn nên ăn uống không đủ chất, mất cân bằng lắm ạ. Chưa kể bé lại lười ăn rau xanh và trái cây. Nên em muốn mua vitamin cho con dùng thêm mà thấy thị trường nhiều loại quá. Các mẹ biết ở đâu hàng tốt, chất lượng đản bảo thì mách em với.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giaytobaolanh Xem bài viết

Mẹ đừng quá lo lắng,thường thì bé từ giai đoạn dưới 3 tuổi,có nhiều bé không bụ bẩm,quan trọng là bé của mẹ mạnh khỏe,phát triển các kỹ năng bình thường như là nói,chơi,đi,và sống vui vẽ là được mà.Nhóc nhà mình lúc sinh cũng to lắm mà nuôi 3 năm đầu bé cũng roi roi người hà,tự nhiên đến năm khoảng hơn 4 tuổi là vọt hẳn cả cân nặng và chiều cao.Hiện nay học lớp 1 bé to cao nhất lớp,nhìn sánh với các anh lớp 3 luôn.
    Nên quan trọng là mẹ để ý xem bé có thiếu chất gì không,hoặc tham khảo ý kiến bác sĩ nhé,việc bổ sung vitamin là rất cần thiết cho các trẻ nhỏ.nhóc nhà mình cũng bổ sung multivitamin loại kẹo dẻo lúc bé đó,vì giai đoạn này bé lười ăn lắm,nên ăn không đủ chất được đâu,mà mẹ lại hổng có ép ăn,nên bổ sung bằng nhiều cách cho bé khỏe mạnh thôi.
    Ngoài kẹo dẻo ra thì có loại vitamin nào dạng nước, dạng siro không chị? Mua loại kẹo dẻo về mà con không chịu ăn thì là chịu luôn đó nên em muốn mua dạng siro con mà không uống thì pha ra cũng dễ hơn á
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghe bạn bè khen Domy.vn bán đồ tốt lắm, đang tính lên đây mua hàng thử thì đọc được topic này của chủ top, thấy hoang mang quá. Hóng các mẹ có kinh nghiệm review!
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, chủ top ơi, ở đây là hàng xách tay nên sẽ không có tem phụ tiếng Việt nhưng có bill và hóa đơn khi khách hàng yêu cầu cung cấp nên yên tâm nhé.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em nghe bạn bè khen Domy.vn bán đồ tốt lắm, đang tính lên đây mua hàng thử thì đọc được topic này của chủ top, thấy hoang mang quá. Hóng các mẹ có kinh nghiệm review!
    Thú thật lúc đầu em cũng thấy đồ ở Domy.vn nhỉnh hơn những chỗ khác. Sau này thì mới biết do trang này chuyên bán đồ xách tay, vận chuyển bằng đường hàng không, hàng mới sản xuất nên giá thành hơi nhỉnh hơn thôi. Thế nhưng mua hàng ở đây thì mẹ có thể an tâm về chất lượng sản phẩm, không sợ hàng giả, hàng nhái...đâu nhé.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Thú thật lúc đầu em cũng thấy đồ ở Domy.vn nhỉnh hơn những chỗ khác. Sau này thì mới biết do trang này chuyên bán đồ xách tay, vận chuyển bằng đường hàng không, hàng mới sản xuất nên giá thành hơi nhỉnh hơn thôi. Thế nhưng mua hàng ở đây thì mẹ có thể an tâm về chất lượng sản phẩm, không sợ hàng giả, hàng nhái...đâu nhé.
    Mới đầu em nghe không có tem phụ bằng tiếng Việt cũng lo lắng, sợ mua kèm hàng giả, hàng kém chất lượng nhưng nghe chị nói họ có thể cung cấp bill và hóa đơn khi mình yêu cầu thì yên tâm rồi. Mua đồ dùng cho con sợ nhất là mua đúng hàng kém chất lượng.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Em cũng có cùng sự quan tâm gióing chủ top ạ. Em bé nhà em kén ăn nên ăn uống không đủ chất, mất cân bằng lắm ạ. Chưa kể bé lại lười ăn rau xanh và trái cây. Nên em muốn mua vitamin cho con dùng thêm mà thấy thị trường nhiều loại quá. Các mẹ biết ở đâu hàng tốt, chất lượng đản bảo thì mách em với.
    Mẹ mua ở website chủ top cung cấp là chuẩn và đảm bảo chất lượng nhé. Mẹ khuyến khích cho con vận động cũng là một cách kích thích cho bé ăn ngon miệng và ăn được nhiều hơn.
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thông thường thì khi con bị bệnh vặt thì các mẹ làm gì? Mình có đứa em bên chồng, cứ hễ con bị hắt hơi, sổ mũi, sáng không muốn thức dậy mà nằm ườn ra đó là mẹ nó bế đi khám bệnh, khi thì bs kê viêm học, khi thì sốt, ... cứ thế ôm thuốc uống hòai.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em là fan ruột của Domy.vn đây nè. Mọi người yên tâm là ở đây bán hàng xịn đúng chuẩn nhé. Em mua hàng ở đây hơn 5 năm rồi, mới đầu chỉ mua cho con, sau đó mua cho mẹ và cả nhà luôn í.
    + Là hàng xách tay nên không có tem phụ tiếng Việt
    + Có bill và hóa đơn rõ ràng khi khách yêu cầu
    + Luôn nhập về các sản phẩm có mẫu mới nhất của nhà sản xuất
    + Uy tín của doanh nghiệp (đã kinh doanh 10 năm trên thị trường)
    • 191 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Mình cũng từng mua kẹo vitamin cho con nhưng bé ăn không mấy hợp tác cho lắm, phải top mua kẹo dẻo không?Con mà bị bệnh vặt mình thường xem xét rõ nguyên nhân rồi cải thiện. Chăm sóc con kỹ hơn hoặc thả cho con chơi cho con bệnh để có sức đề kháng. Mà bé nhà top ăn không hấp thu hay sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Thông thường thì khi con bị bệnh vặt thì các mẹ làm gì? Mình có đứa em bên chồng, cứ hễ con bị hắt hơi, sổ mũi, sáng không muốn thức dậy mà nằm ườn ra đó là mẹ nó bế đi khám bệnh, khi thì bs kê viêm học, khi thì sốt, ... cứ thế ôm thuốc uống hòai.
    Em thì nghĩ nên tăng đề kháng cho con. Chăm sóc con đúng cách, khoa học sẽ giúp con ít ốm vặt:
    + Cho con bú sữa mẹ (đặc biệt trong 6 tháng đầu đời): Trong sữa mẹ (nhất là sữa non) chứa rất nhiều các kháng thể cần thiết cho hệ miễn dịch của trẻ.
    + Duy trì một lối sống khoa học: Cho trẻ ngủ đủ giấc và giữ gìn vệ sinh sạch sẽ.
    + Khuyến khích trẻ vận động, đặc biệt là các hoạt động ngoài trời.
    + Tiêm vắc-xin phòng bệnh.
    + Chế độ dinh dưỡng: cân bằng dưỡng chất giữa các nhóm chất (đạm, béo, bột đường, vitamin và khoáng chất...). Bên cạnh đó nên bổ sung các thực phẩm chức năng tốt cho sức khỏe của bé.
    • 191 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Mẹ mua ở website chủ top cung cấp là chuẩn và đảm bảo chất lượng nhé. Mẹ khuyến khích cho con vận động cũng là một cách kích thích cho bé ăn ngon miệng và ăn được nhiều hơn.
    Domy.vn nhiều mặt hàng hay lắm đó mình đi chơi xa về không có mua quà mà mình về mình order trên này cho nhanh, nhiều món đặc trưng của từng quốc gia lắm, Mình mua bữa giờ không thấy có gì khả nghi hết. Hàng dạng xách tay thì làm sao có tem tiếng VIệt được mom ha.
    • 191 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Nhiều khi bị cuồng bác sĩ nữa đó mom. Mình cho con bú mẹ gần 2 năm nên trộm vía con ăn uống tốt lắm, sữa mẹ chứa nhiều kháng thể cần thiết cho hệ miễn dịch của trẻ. Ngoài ra mình cũng cho bé ngủ tầm 7:30pm-8pm, lúc đó tầm 11h bé dậy ăn cữ sữa cũng là lúc mình ngồi dậy vắt sữa đó.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Em thì nghĩ nên tăng đề kháng cho con. Chăm sóc con đúng cách, khoa học sẽ giúp con ít ốm vặt:
    + Cho con bú sữa mẹ (đặc biệt trong 6 tháng đầu đời): Trong sữa mẹ (nhất là sữa non) chứa rất nhiều các kháng thể cần thiết cho hệ miễn dịch của trẻ.
    + Duy trì một lối sống khoa học: Cho trẻ ngủ đủ giấc và giữ gìn vệ sinh sạch sẽ.
    + Chế độ dinh dưỡng: cân bằng dưỡng chất giữa các nhóm chất (đạm, béo, bột đường, vitamin và khoáng chất...). Bên cạnh đó nên bổ sung các thực phẩm chức năng tốt cho sức khỏe của bé.
    Con em hơn 5 tuổi em vẫn cho con dùng kẹo nhai vitamin mua ở Domy.vn này nè. Mình chăm sóc con khá thoải mái, bé ít bị bệnh vặt nên ăn chơi, ngủ, nghỉ rất khỏe.
    • 191 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Những gợi ý trên cũng phải, mình cũng hay cho con hoạt động ngoài trời, đi chơi có khi phá lệ k cho con đội nón, con té thì tự con đứng dậy, con hắt hơi sổ mũi mình cũng để con tự khỏi, thường thì thoa dầu dưới lòng bàn chân con, mình nói thế vì mình hiểu cơ địa con nha các mẹ, chứ k phải con bệnh nặng cũng để con tự hết thì các mẹ hiểu k đúng ý mình đấy. Trộm vía con cần phải bệnh để tạo kháng thể nữa đó các mom.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 206 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Bé kén ăn vì nhiều nguyên nhân, thường là từ lúc mẹ cho con ăn dặm đấy. Nếu ăn dặm đúng cách và đúng qui trình, bé tầm 1 tuổi là có thể ăn một cách thoải mái tự nhiên rồi, nghĩa là mẹ cho gì ăn nấy, tự bốc ăn được. Tuy nhiên nếu mẹ chăm bón, đút ăn mỗi ngày mỗi buổi là bé cứ thế dựa dẫm vào người nuôi dưỡng. Bé sẽ đợi đút mới ăn và không ăn là ngồi lì ra đó. Nên mẹ tập ăn cho con thì tập thì nhão đến thô, từ mềm đến cứng và để bé tự ăn bằng bát ăn của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 206 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betonymeo Xem bài viết
    Con em hơn 5 tuổi em vẫn cho con dùng kẹo nhai vitamin mua ở Domy.vn này nè. Mình chăm sóc con khá thoải mái, bé ít bị bệnh vặt nên ăn chơi, ngủ, nghỉ rất khỏe.
    Domy.vn bán hàng sách tay, có lựa chọn và nhận order hàng từ nước ngoài về, thường hàng như này thì không có tem tiếng việt, nhưng nếu cần hóa đơn mua hàng thì họ vẫn có đó mom. Bên nước ngoài có gì là VN mình có đó, họ nhập hàng mới nhất về. Thật ra các mẹ VN mình cũng sành hàng cho bé lắm đó, nên nhiều mẹ order hàng về mình thấy minh2 cũng ké theo.
    • 384 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài kẹo dẻo ra thì có loại vitamin nào dạng nước, dạng siro không chị? Mua loại kẹo dẻo về mà con không chịu ăn thì là chịu luôn đó nên em muốn mua dạng siro con mà không uống thì pha ra cũng dễ hơn á
    Mình thì không lạm dụng kẹo hay siro gì hết á mom, bí lắm mới dùng tới nó. mẹ nó mua đồ ăn ngon cho con, chịu khó chế biến nhiều món khác nhau, mổi lần làm một ít thôi, đừng bày ra rồi than mệt. Thỉnh thoảng cho con 1 -2 viên kẹo gọi là đổi bữa thôi nhé.