TIN TÀI TRỢ.

Đồ thờ cúng của TQ sản xuất, các mẹ có dùng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.49K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ nào mà gia đình đang dùng đồ thờ cúng của Tàu thì nên thay bằng đồ của Việt nam đi nhé! Nhà em hôm nay vừa thay hết đồ thờ cúng của TQ bằng đồ sứ Bát Tràng. Sư trụ trì chùa Phúc Khánh (Mơ Táo) ở Tam Trinh, Hoàng Mai khuyên em tuyệt đối không thờ cúng bằng đồ thờ của TQ em nghĩ chắc là bọn Tàu nó yểm bủa nên thầy mới khuyên thế, em về thấy đúng là trên đồ thờ của TQ ghi lằng ngoằng rất nhiều chữ Tàu mà chẳng biết nghĩa là gì, trong khi đồ thờ Bát tràng mới mua về thì không ghi gì cả. Ngay cả chị bán hàng đồ này cũng cho biết 2 năm gần đây chị không kinh doanh đồ TQ nữa vì mọi người ít mua. Tốt nhất nên thay hết đồ thờ của Tàu bằng đồ thờ của người Việt mình sản xuất cho chắc, bọn Tàu nó thâm lắm không biết nó có yểm gì không để dân tộc Việt mình suốt đời không ngóc đầu lên được. Các mẹ có ý kiến gì thì góp ý nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thế đèn thờ có phải của tàu không chị? Em thấy trên đó cũng nhiều chữ tàu lắm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

không nên mua những đèn không có chữ là được thôi mà
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung đồ TQ là đừng rớ vô cả nhà nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trau_chuot Xem bài viết
    thế đèn thờ có phải của tàu không chị? Em thấy trên đó cũng nhiều chữ tàu lắm.
    có chữ tàu chắc gì đã là của tầu. văn hóa thờ cúng việt nam mang đậm chất TQ bạn ah, tại sao nhà bạn cưới lại nói là rượu hỉ, tại vì đó là truyền thống của cha ông. mà xin nhắc đó là chữ hán nôm đấy ạ, các cụ nhà ta ngày xưa học chữ hán nôm chứ nhỉ, tất nhiên đồ tàu thì không nên sài, chém cha mấy thằng tk =))
    Shop con Dượng - Bán đặc sản bưởi Đoan Hùng, bưởi diễn , Socola đen tại Hà Nội - Website: www.shopir.net - Giao hàng toàn quốc
    • 22 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mua cũng chỉ biết mua thôi chứ chẳng quan tâm đồ TQ hay đồ VN, mình thấy chuyện này bình thường, chục năm nay rồi mọi chuyện vẫn yên ổn bình thường