Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đây có phải là một trò lừa đảo quốc tế?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chồng mình hôm qua vừa về nhà khoe với vợ là mới nhận được một e-mail từ một địa chỉ email bên nước ngoài UK nói rằng: địa chỉ e-mail của chồng mình đã trúng thuỏng từ the UK NATIONAL LOTTERY 2008 với số seri may mắn là....và dành được khoản tiền thưởng cực kỳ lớn đến 700 nghìn pounds. Rồi họ yêu cầu mình phải liên lạc với đại lý sau (theo 1 địa chỉ email) thông báo cho họ tên đầy đủ, địa chỉ, số đt, tuổi, nghề nghiệp, tên nước đang sống và phương pháp thanh toán tiền...Mình thấy vụ này chẳng tin được, làm gì mà lại dễ thế? hay đây là vụ lừa đảo, rửa tiền gì đấy..Các mẹ hoặc các bố đã có ai nhận được email thông báo tương tự như vậy chưa?------------------Con mãi là trăng rằm của mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 142 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đây đúng là lừa đảo mà lại còn rất phổ biến nữa :Smiling:. Nhiều người thường xuyên nhận được những email như thế này, không cần quan tâm đến email như thế này đâu bạn ạ.
    • 844 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Hihi ... mình cũng nhận được email này. 100% là lừa đảo đấy bạn ơi. Làm gì có chuyện trúng thưởng dễ thế .... những email này tốt nhất là delete ngay lập tức để khỏi bận tâm ....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 929 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Rồi nó bắt mình gửi cho nó tiền lệ phí đấy bạn ạ. Nó gọi là lệ phí để nó làm thủ tục chuyển tiền cho mình ?????!!!!!!!!
    Nếu bạn gửi lệ phí cho nó coi như là bị mắc lừa, ko gửi lệ phí cho nó, kêu nó trích tiền trúng thưởng kia thử hỏi có đc ko. Bọn nó ranh ma lắm, vậy mà đầy người cũng mất ăn mất ngủ khi nhận đc những tin như vậy đấy. Phải cảnh giác với bọn này các bạn ạ.
    • 5,746 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

E-mail quảng cáo này đầy ra ý mà chị. Có lần em còn nhận được e-mail được thừa kế tài sản của một ông tỷ phú người Mỹ nữa cơ
    Còn mấy giải thưởng lẻ lẻ trúng ô tô, trúng tiền nhiều vô biên.
    E-mail quảng cáo thôi. Chị cứ thẳng tay del nó vào sọt rác
    • 1,941 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ặc...nhắm mắt cũng biết là lừa đảo rồi....
    Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi..hi mình đã báo với chồng mình là delete ngay rồi. Cám ơn mọi người nhé!-------------Con mãi là trăng rằm của mẹ
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi..hi mình đã báo với chồng mình là delete ngay rồi. Cám ơn mọi người nhé!-------------Con mãi là trăng rằm của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 334 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trăng rằm của mẹ Xem bài viết
    :Silly: Lâu lâu rồi em có đọc 1 bài báo về chuyện ở VN có 2 người bị lừa kiểu như thế đấy chị. Gửi cho nó mấy ngàn đô lệ phí làm thủ tục nhận giải thưởng, thế là bác VN nhà ta cũng tin gửi liền, rồi thì tiền cũng " mất hút" chả thấy đâu. Mấy cái email đấy em chẳng cần nghía, delete luôn, tiền mà dễ thế thì thiên hạ ai cũng tỉ phú hết...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em nhận được mail này trong mailbox yahoo:

CVR-NR.265457498

Tuesday, August 26, 2008 1:43 AM

From:
    "TOYOTA COMPANY" <Mlavallie.student@toyota.co.uk>
    Add sender to Contacts

To:
    undisclosed-recipients

-----Inline Attachment Follows-----

The Lottery Department
    Toyota Car Promotions
    2 Lansdownerow,Berkeley
    Square,London,W1J6H.
    United Kingdom
    CVR-NR.265457498

YOUR EMAIL ADDRESS HAS WON THE 2008 TOYOTA PRIZE AWARD
    This is to inform you that have been selected for a cash prize of
    £600,000.00 (Six Hundred Thousand Great British Pounds)and a brand
    new toyota car (Toyota camry) International programs held 2008 in the
    London Uk as our car sales promotion.

You can view our website to view your car
    (www.toyota.com/camry/index.html

The selection process was carried out through random selection in our
    computerized email selection system from a database of over
    250,000 email addresses drawn from all the continents of the world.
    This Toyota car Lottery is approved by the British Gaming Board and
    also Licensed by the The International Association of Gaming
    Regulators(IAGR).This promotional car lottery is the tenth of its kind
    and we intend to sensitize the public.

To begin the processing of your prize you are to contact our accredited
    Prize Transfer Agent as stated below:

Mr.DENNIS COKER
    Email:denniscoker02@yahoo.com.hk
    Tel :+447045704273
    +4470359 25766

When contacting him, please provide him with your secret pin
    codetyt4234bg and your reference number 6y2005udx.You are also advised
    to provide him with the under listed information as soon as possible:

CLAIMS REQURIEMENTS:
    1.Name in Full
    2.Address
    3.Nationality
    4.Age
    5.*********
    6.Occupation
    7Phone/Fax
    8.Present Country

If you do not contact the claimsagent within 5 working days of this
    notification,your winnings would be revoked. Winners are advised to
    keep their winning details/information from the public to avoid
    fraudulent claim(IMPORTANT) pending the transfer/claim by Winner.

Accept my hearty congratulations once again!

Regards
    Mr Evan C.Williams
    Lottery Manager

----------------------------------------------------------------
    This message was sent using Manhattan College Webmail.
    http://www.manhattan.edu

Xin cho hỏi có anh chị nào nhận được mail tương tự trong mailbox của mình không, đây có phải là trò lừa bipk không? Hay mình đã mất 1 cơ may?

Thanks a lot.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Đúng là bạn ĐÃ MẤT 1 CƠ MAY. Đó là cơ may được thủ cái cảm giác bị lừa nó thế nào:Laughing:. Còn nhiều thư vơi nhiều hình thức khác nhau nưa cơ:
    (1) bạn nhận được email trúng thưởng do email của bạn trung với seri trúng thưởng của một công ty xổ số nào đấy.
    (2) có một vị giám đốc 1 ngân hàng nào đó (thường ở châu phi) thông báo có một số tiền lớn của một tài khoản vô chủ và mời bạn tham gia đứng tên để cùng chia sẻ:Angel:.
    ...
    Cài jì chính mình làm ra mơi là thật còn lại thì...:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác nhé, em đã nghe cảnh báo trò này nhiều lần rồi. Nhưng thú thực, khi chính bản thân mình nhận được 1 email như thế thì dễ "manh động" lắm. Mail viết thuyết phục thế kia mà! Thảo nào vẫn có nhiều người bị lừa.

Chính vì vậy mà em mới post lên đây để các anh chị em cùng cảnh giác nữa.

Cảm ơn bố mẹ Nhím nhé!
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

He, em cũng từng nhận được mail kiểu như thế này nhìu rồi ah. Đọc vài dòng bít bị lừa thôi del nó đi cho nhanh. Mấy cái chuyện trên net này khó tin lắm ah. Ah, kể cả mấy cái tin nhắn offline kiểu ai đó bị bệnh j đó, cần nt cho mọi người để được 200d/tn cũng là lừa đấy. Cái bọn spam hư hỏng wa
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Hahahaaa, buồn cười quá, chết mất, tớ cũng trúng 1 cái Camry giống bạn BICHNGOCVN,
    :Thinking::Thinking::Thinking:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 626 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, chuyện thường ngày ở huyện í mà. Trên báo tớ thấy đăng nhiều người cũng bị lừa kiểu này lắm. Gửi luôn cho các mẹ một tin mời hợp tác lừa đảo mà mình nhận được để khảo luôn nhé, hấp dẫn lắm.

Good Day.
    My name is Dr. Paul Acqual, Executive Governor of the Bank of Ghana.I have a business proposal in the tune of $5.850M to be transferred to an offshore account with your assistance. After the successful transfer, we shall share in ratio of 50% for you and 50%for me. Should you be interested, please respond to my letter immediately,so that we can commence all arrangements and I will give you more information on the project and how we would handle it. Please treat this business with utmost confidentiality. I look forward to hearing from you.
    Kind Regards,
    Dr.Paul Acqual.(E.G)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ôi cái chiêu này cũ quá rồi mà, nhìn thấy là delete ngay khỏi phải đọc:Laughing:
    • 412 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chắn là lừa đảo, bạn ạ. Đừng suy nghĩ gì thêm về vụ này cho mệt ra.
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

em thì cứ cái email nào mà người gửi nhìn lạ lạ + object "hấp dẫn" là biết ngay quảng cảo, del lun không "vấn vương" :Laughing:
    MTM5MjgwMDM5OQ
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Những email này mình nhận được nhiều lắm bạn à. Có lần mình nhận được của một bà nhà giàu nào bên đó bảo bà ta có chồng rồi nhưng vì chồng bà ta không tốt nên muốn để lại gia tài cho mình vì bà ấy bị cancer giai đoạn cuối nữa kia. Mình toàn cho vào sọt rác hết chẳng lăn tăn làm gì
    • 87 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình cũng thế, nhận đc những thư đó nhiều vô kể. Đôi lúc rảnh rỗi còn ngồi đọc xem mấy người viết mail đó giỏi cái khoản trình bày như thế nào, học đc mấy câu xin xỏ với bày tỏ hoàn cảnh khó khăn nghe hay phết đấy rooling: mỗi tội chưa thực hành đc lần nào :Laughing: