Cứu chú chó cưng nhà bạn bị đánh bả.

• 7.73K Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Misa may mắn có ng chủ tân tâm như bác. Chó nhà e bị bả nhìu, có đứa may mắn phát hiện kịp thì sống, còn lại thì đi mãi chẳng quay về.
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lấy vòi nước xịt thẳng vài miệng nó ấy bạn. Nó tỉnh nhanh lắm.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 632 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Hồi đó, em mèo nhà mình cũng bị ăn trúng bả. Nhìn bạn ýk nằm sùi bọt mép mà mình rớt nước mắt luôn. May sao mẹ mình nấu đậu xanh kiểu như nấu chè ák, cho ẻm ăn và uống đậu xanh miết kết hợp với chích thuốc ở thú y nữa nên bạn ấy dần dần hồi phục lại. Sau này ẻm rút kinh nghiệm, bắt được chuột là chỉ ăn thịt thôi, lúc nào cũng chừa lại cái đầu và bộ lòng và đau khổ nhất là lúc nào mình cũng phải dọn dẹp bãi chiến trường này của bạn ýk.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,128 Bài viết

• 5,821 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lôi cái top này lên.. cứu sao dc, 3phut sau đã mê man rồi hơn chục phút sau đã nôn ra máu, bả bây giờ kịch độc.. sao con người có thể tàn ác vậy trời.. tôi đã mất bé cưng rồi.. thật là một ngày tối tăm u ám....
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi xưa mình cũng có nuôi vài con, đều bị đánh bả hoặc bị bắt, chán chẳng buồn nuôi nữa
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nuôi cho' mèo mà nó bị làm sao, thương lắm luôn
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho chó bị bã uống thật nhiều nước pha với bột ngọt, càng nhiều càng tốt..qua cơn nguy kịch, nếu có điều kiện nhờ thú y chích mũi trợ sức cho bé.. Nếu ko thì nấu cháo thật loãng cho bé ăn.. cho ăn ít thôi..cuối cùng thì nhớ coi ngó mấy chú boss cẩn thận..
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2