Cứu chú chó cưng nhà bạn bị đánh bả.

• 7.73K Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Fed
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 549 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Kinh nghiệm và may mắn
    Tôi chẳng tài cán và giỏi giang gì trong việc cứu chó bị đánh bả, nhưng chia sẻ lên đây để nhà ai có cùng cảnh ngộ thì ra tay nhé..
    Chuyện xảy ra trước tết, khi mọi người đang lu bu với bao nhiêu là việc thì bọn trộm chó tìm đủ mọi cách để băt trộm hay đánh bả thú cưng của các gia đình để chúng dễ bề hoạt động hay bán kiếm tiền chích choác...Nhà tôi có một cục cưng nuôi hơn 10 năm rồi, nó có thân hinh điển trai và thân thiện với tất cả mọi người kể cả tên trộm ăn mặc lịch sự, nó chỉ bực mình sủa con chó hàng xóm và ai mặc quần cụt hoặc lôi thôi lếch thếch.
    Tối nào nó cũng chờ đợi chủ quán thả xich cho đi vệ sinh và dạo mát, nhưng hôm đó hơn 2 g chủ quán mới thả cho hăn đi đái bậy..được cơi đây nó căm cổ chạy ra đường và sủa ầm ĩ như chọc tức mấy con chó trong nhà. Mới được 5 phút thì tôi nghe chuông cổng rung và nhận được thông báo "chó nhà mình tự nhiên lăn đùng ra chết". Tôi ra đường thấy con chó nằm suội lơ, lưỡi lè ra, mắt trợn toàn lòng trắng, tôi không biết làm gì thì nghe mấy thanh niên bốc hàng nói đaam đậu xanh đổ cho nó uống. Tôi luống cuống đến nỗi chai đậu xanh lù lù trước mật mà cứ tương hạt tiêu cho đén khi chủ quán nói đau xanh nè tôi mới tỉnh. Hai chị em đâm đậu xanh và hoà nước cho nó uống. Nó nuốt ừng ực nhưng lưỡi vẫn thè mà măt còn trắng dã thấy ghê. Sau đó chủ quán nhờ một thanh niên bế nó đi bác sĩ, nhưng bất thanh vì đêm khuya bs nào mà giám mở cửa... Thế là lực bất tòng tâm, hai đứa chở misa từ nhà qua Bình Phú, Bãi Sậy rồi chở về nhà chờ chết....Thương chó quá nên tôi cho nó uống đur thứ nhé: nước chanh, nước đường, mùn thớt và cả lòng trăng trứng...nhưng nó chẳng thèm nôn và thở gấp hơn
    Tôi buồn quá nhưng cũng chăng có hy vọng gì nên đành đi ngủ. Trong cơn mơ, tôi thấy nó đi thất điều và còn sống, ai ngờ giấc mơ là sụ thật khi 6 g kém 15 tôi thấy nó hí hí và đi loạng choạng. Mừng quá tôi kêu chủ quán đậy và khiêng nó vào chuồng.
    Thế là hy vọng, tôi mời bs vô chích choác cho nó hơn 1 tuần và cho uông nước muối đường đều đặn, bs nói không cho ăn cháo, cứ thịt chiên mà mời
    Hich híc nó được cưng hơn bao giờ hết, không bị la mắng và được ch ăm sóc đầy đủ, bây giờ nó khoẻ rồi và trở thành kẻ may mắn nhất xóm
    Tóm lại nhờ có tình thương và hết sức bình tĩnh, cho uống tùm lum để giành giật sự sống còn, khi gạp chuyện tương tự mọi người nhớ xử trí như vậy nhe, nếu không kịp bọn băt chó nó giả bộ đến xin đó nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Fed
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 549 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Hin

Misa khi đã khỏe mạnh

10408839_1053654681315134_6797959135849093993_n
    • 760 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Vậy chứ bác cho uống những gì e dịch dc mỗi từ đậu xanh mà ko biểt làm gì với nó😅
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị như vậy với chú Mèo nhà mình. Mà Mèo của mình nó xùi cả bọt mép ra nữa cơ><hjc. Điều duy nhất mình có thể nghĩ và làm liền lúc đó là chanh tươi vắt thẳng vào miệng nó, cho nó uống. Ko còn cách nào khác. Cho uống càng nhiều càng tốt, cho nó uống chanh tươi xong, cho uống nhiều nước vào. Chỉ 1-2 tiếng sau là nó dần dần khoẻ lại ngay. Thật ý. ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hic.
    đọc bài này làm mình nhớ tới các em cún nhà mình quá, cách đây 2 năm 1 bầy cún cả cún mẹ và cún con đã bị bọn cẩu tặc dùng bã mà nhà mình ko phát hiên kịp lúc nên ko cứu được,

bọn cẩu tặc tàn ác rồi sẽ có ngày chúng mày sẽ bị đối xử như những gì chúng mày đã đối xử với các em cún, hu hu, đau lòng quá !

cảm ơn chủ top và các bạn đã chia sẻ kinh nghiêm quí báu nhé.

ta căm thù bọn cẩu tặc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi chó nhà mình đã từng bị đánh bả nhưng mình đã cứu đc bằng cách lấy nuớc tiểu nguời con trai trong nhà như anh trai hoặc bố hay chồng mình bơm khoảng 2 xi lanh nuớc tiểu và bột sắn dây ùi để yên cho cún ói ra cách này nghe hơi mất vệ sinh nhưng hiệu quả lắm mình học đc từ nguời chú có kinh nghiệm nuôi chó nên chia sẽ lại cho bạn nào cần 😁
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 96 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

cái này ngày con ở quê nhà tôi đã cứu cả mấy chục con,kể cả mèo cái này rất đơn giản, nếu nó ăn pải thuốc chuột thì quẳng nó vào thùng phi nước cho nó uống thật nhiều nước thì lôi ra,nó nôn thốc tháo luôn ấy, nôn luôn ra cả thuooocs chuột, với lại thuốc chuột khi hoa tan trong nước lã thì nó hết tác dụng( nước lã pải nhiều đủ để làm loãng nó) thế là nó sống, nhưng có điều lúc nó moi bị, chứ để lâu quá rồi thì ko chữa đc
    • 109 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chắc bạn cũng là ng rất iu cún nhỉ, chỉ có những ng yêu thương cún nhiều mới thực sự kiên trì giúp cũn vượt qua bạo bệnh thui, , cún nhà bạn rất may mắn khi có được ng chủ như bạn. Còn cún nhà mình, m thương tụi nó lắm lắm, m cũng đã có lúc kiên trì, chăm sóc cho cún mình để giành lại sự sống cho cún nhà mình. Và rất may mắn cũn nhà mình đã khỏe mạnh trở lại.
    • 33 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con Sushi nhà tôi cũng từng bị đánh bã , nhưng nó ráng chạy về tới nhà nằm vật ra , tôi gọi điện hỏi thú y có cách nào chữa , thì được tư vấn là đổ lòng trắng trứng vào , nó sẽ rút hết chất độc , chó sẽ ói ra ,chứ kg có cách nào khác! Tôi đổ cho nó 2 lần và hôm sau thì nó khỏe trở lại .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lúc xưa chó nhà mình bị đánh bả cả 2 con với 1 con mèo, luống cuống ko biết thế nào, may mắn nhà hàng xóm bảo lấy dầu ăn đỗ vào mồm chúng, thế là ì ạch đỗ cho cả 3 con. Hai con nhẹ thì nhanh chóng đứng lên được, con nặng hơn thì ói hết, nằm mê man, nhưng tầm 1h sau thì đứng lên đc. Sáng hôm sau, chúng khỏe mạnh bình thường. Hận lũ thuốc và bắt chó quá đi mất.
    • 2,350 Bài viết

• 3,637 Được cảm ơn

Sao nhiều bạn may thế nhỉ. Mấy cún nhà mình khổ lắm, bị đánh bả chạy về toàn chui lủi vào 1 góc chờ chết. Mình phát hiện ra thì chậm quá. Thấy mọi người bảo chó khôn toàm thế vì sợ chủ buồn hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chó nhà em bị đánh bả 3 lần. Cứ phát hiện ra là ngay lập tức dùng chanh tươi vắt vào mõm nó. Mấy hôm sau chịu khó cho nó ăn chín uống sôi nữa là xong.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà em có 3 em cún con, mới dc hơn 2 tháng, bọn trộm chó định đánh bả chó mẹ nhưng 3 chó con ăn, lúc tìm thấy thì cả 3 em đều đi r,
    • 472 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

phải học hỏi những mẹo này mới đc, nhà mình cũng có nhiều chó bị đánh bả chết mà k sơ cứu kịp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoangnam123
    • 108 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

nhiều mẹo hay quá, sắp tết nhât đến nơi rồi, mn nhớ nâng cao cảnh giác, bọn trộm cắp hoạt động kinh lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 82 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thì nghe nói pha nước mì chính, rồi cho nó uống. Trước chó nhà em bị đánh bả, nó chạy về nhà chảy nước mắt ra, cả nhà cuống lên, pha nước mì chình đổ vào miệng nó. Nhìn nó khóc thương quá, nhưng ko cứu đc nó, buồn.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 109 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em mới nuôi một chú chó nhỏ, phải học kinh nghiệm này, để sau này kịp ứng phó
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nuôi cho mình sẽ học tập cách này để phòng tránh.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có một cách là lấy đậu xanh còn sống đập nát ra pha chút nước , rồi cho chó mèo bị bã thuốc uống nước đó liền , càng nhiều càng tốt. cách này đã thử cứu được mấy em chó mèo rồi. mọi người thử xem nhé.hy vọng cứu được các em.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đậu xanh còn sống giã nát pha chút nước rồi cho chó mèo bị bã uống liền, càng nhiều càng tốt.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2