Của để dành cho con, nên mua bảo hiểm hay gửi tiết kiệm

• 3 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

minh cung thay quy ra vang la tot nhat . Minh chang thich gui tiet kiem ty nao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSuBo_6666 Xem bài viết
    Nhưng vấn đề ở chỗ mỗi tháng 1 tr thì 4 tháng mới mua được chỉ vàng mẹ nó ạ! Chứ em mê vàng lắm. 8 thángcủa năm nay e vẫn quy ra vàng đấy, nhưng năm nay thấy k ổn lắm. tám thángnăm nay em mới để dành đc ....2chỉ. Hìhì. Nhưng để dành trong tủ 1 tr nó cứ nhảy nhót, 2 cái đám cưới la đi sạch luôn,............???Hoặc ốm đau, ma chay...nhiều thứ phát sinh lắm! E nghĩ để trong ngân hàng e k rút dễ dàng như lấy tiền trong tủ...hihi.
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSuBo_6666 Xem bài viết
    Giống mình thế, mình cũng toàn quy ra vàng nhưng khi có việc lại bán tiêu sạch.hihi.8 năm lấy chồng và sinh con vc minh để dành được kha khá. Nhưng bán hết mua otô rùi. Bây gio bắt đầu từ đầu.hihi
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Tớ thì cứ quy ra vàng cho con. Tất cả tiền mọi người cho con, tiền lương của bố để dành riêng cho bé. Ban đầu tớ mua từng chỉ, khi nào đủ, tớ đổi sang vàng miếng. Tớ nghĩ dùng vàng là ít bị trượt giá nhất .
    Trước đây mình cũng toàn quy ra vàng nhưng khi có việc lại bán tiêu sạch.hihi.8 năm lấy chồng và sinh con vc minh để dành được kha khá. Nhưng bán hết mua otô rùi. Bây gio bắt đầu từ đầu.hihi. vì cả 2 vc ham chơi, quê ơ xa hn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

2 năm trước mình có gửi cho con mỗi tháng 500k thôi, mà gửi 10 năm ,. mà lâu quá nên mình đã thanh lý , đc 2 năm rồi, mình gửi ở An BÌnh.

Mình rút kinh nghiệm lại gửi ngắn hạn thôi, rồi lấy tiền đó gửi tk có kỳ hạn, nên giờ mình gửi 1 triệu/ tháng, trong vòng 2 năm ở Sacombank
    • 700 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Hay là mua bảo hiểm cho các con có đc ko các mẹ nhỉ? Đến năm 18 tuổi thấy bảo đc 1 khoản cũng nhiều đó. Nhà mình mỗi tháng mà ko dính vào cưới xin, ma chay hay thăm ng ốm là cũng để dành đc dăm ba triệu, cũng phải tiết kiệm cho con thôi, 1 phần cho con 1 phần cho 2vc muốn sắm sửa cho sau này.
    New born : 2,85 kg - 1 month: 4,4 kg - 2 months: 5,8 kg, 3 months: 6,5 kg, 3,5 months: 7 kg, 4 months: 7,4 kg 5 months: 7,8 kg, 6 months: 8kg, 7 months: 8,7kg 9 months: 9,1kg 16 months: 11kg
    h8fvp7
    • 3,634 Bài viết

• 6,976 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi si_ro_chan85 Xem bài viết
    Hay là mua bảo hiểm cho các con có đc ko các mẹ nhỉ? Đến năm 18 tuổi thấy bảo đc 1 khoản cũng nhiều đó. Nhà mình mỗi tháng mà ko dính vào cưới xin, ma chay hay thăm ng ốm là cũng để dành đc dăm ba triệu, cũng phải tiết kiệm cho con thôi, 1 phần cho con 1 phần cho 2vc muốn sắm sửa cho sau này.
    hic, thế sao tiền nhà em cứ không cánh mà bay nhỉ?? Mẹ nó siêu quá! Em chỉ toàn thấy em âm thôi. Chồng em làm bên Sacom, thấy lão ý bảo có chương trình tiết kiệm phù đổng. Nhưng em là em không có đổng đeo chi hết, em cứ thu luôn lương của lão và mang số đó quy ra vàng cho con! Thu luôn để em còn kiểm soát được tiền cho con thế nào chứ lão ý cầm, em cứ cảm giác như lập quỹ đen . Mà em thì em dị ứng với cái bảo hiểm kiểu đó cho bé lắm, em chỉ muốn mua bảo hiểm chăm sóc sức khỏe cho bé thôi!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecusing Xem bài viết
    2 năm trước mình có gửi cho con mỗi tháng 500k thôi, mà gửi 10 năm ,. mà lâu quá nên mình đã thanh lý , đc 2 năm rồi, mình gửi ở An BÌnh.

Mình rút kinh nghiệm lại gửi ngắn hạn thôi, rồi lấy tiền đó gửi tk có kỳ hạn, nên giờ mình gửi 1 triệu/ tháng, trong vòng 2 năm ở Sacombank
    Cảm ơn ban, mình học hỏi bạn cũng gửi 2 năm rồi rút ra gửi một cục như thế tốt hơn!
    • 9,673 Bài viết

• 9,582 Được cảm ơn

mình mua vàng, 3 thàng được 2 chỉ, mình cũng có 1 ít vàng trong NH nhờ ba mẹ cho nên cứ 3 tháng đáo hạn mỉnh lại gởi thêm 2 chỉ..vừacó quà NH, vừa.có tiền lãi mua sắm, mình mà muốn sắm gì thì phải đợi cuối kỳ lãnh lãi mỉnh mới sắm chứ hằng tháng ko dám lậm vô. đang đợi tháng sau lấy lãi mua con galaxy tab đây
    • 155 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

em gửi cho Thỏ nhà em ở Sacombank, mỗi tháng em gửi vào 200k, em để kỳ hạn 1 năm, quyết tâm theo đến khi con 18 tuổi.
    phamlienhong
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang quan tâm vụ này đây... Quyết tâm phải gửi tiết kiệm cho con... Nhưng em chưa biết chọn ngân hàng nào
    • 3,634 Bài viết

• 6,976 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamlienhong Xem bài viết
    em gửi cho Thỏ nhà em ở Sacombank, mỗi tháng em gửi vào 200k, em để kỳ hạn 1 năm, quyết tâm theo đến khi con 18 tuổi.
    ui, bé nhà tớ cũng là Thỏ . mẹ Thỏ có cô con gái yêu quá. bé nhà tớ thì mới tháng rưỡi thôi. Chồng tớ làm sacom, thấy bảo có tiết kiệm phù đổng hay sao ý, mẹ nó tham khảo xem. Tớ thì cứ thu lương của lão, mua vàng cho con
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

HI! Mai tớ qua Sacombank xem thế nào, nhà có 2 công chúa rồi. Mình gửi 1000k cho hai công chúa và cũng quyết tâm gửi đến năm 18 tuổi có 1 khoản nho nhỏ cho con. Tất nhiên hàng tháng nếu có khoản thưởng vẫn cố gắng để dành cho gđình. Chúc các mẹ kiên trì nhé!
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi? Thế hàng tháng mang tiền ra ngân hàng nộp à? hay thế nào?
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình mua vàng, 3 thàng được 2 chỉ, mình cũng có 1 ít vàng trong NH nhờ ba mẹ cho nên cứ 3 tháng đáo hạn mỉnh lại gởi thêm 2 chỉ..vừacó quà NH, vừa.có tiền lãi mua sắm, mình mà muốn sắm gì thì phải đợi cuối kỳ lãnh lãi mỉnh mới sắm chứ hằng tháng ko dám lậm vô. đang đợi tháng sau lấy lãi mua con galaxy tab đây
    Mẹ nó giỏi quá! Sinh đôi mà một trai một gái! Điểm 10 cho mẹ nó!hìhì
    • 165 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    m cũng đang tính gửi góp tiết kiệm đây.tình hình là vừa mua cho 2 nhóc con bảo hiểm Phú an gia thành tài của prudential.tính ra mỗi năm phải đóng gần 38 triệu,m lại đăng ký đóng năm một thì đc giảm phí.M tính mổi tháng gửi góp 3 tr sau 12 tháng là gần đủ tiền để nộp bảo hiểm,chứ bỗng dưng nộp 38 triệu như vừa rồi...cũng hơi xót nhỉ.ko biết ngân hàng nào có dịch vụ này tốt ko chứ hồi con gái m cũng đã gửi góp ở bưu điện rồi,thấy cũng ok.bố mẹ nào có cao kiến gì xin chỉ giáo với ạ.
    • 162 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lahuongmai Xem bài viết
    m cũng đang tính gửi góp tiết kiệm đây.tình hình là vừa mua cho 2 nhóc con bảo hiểm Phú an gia thành tài của prudential.tính ra mỗi năm phải đóng gần 38 triệu,m lại đăng ký đóng năm một thì đc giảm phí.M tính mổi tháng gửi góp 3 tr sau 12 tháng là gần đủ tiền để nộp bảo hiểm,chứ bỗng dưng nộp 38 triệu như vừa rồi...cũng hơi xót nhỉ.ko biết ngân hàng nào có dịch vụ này tốt ko chứ hồi con gái m cũng đã gửi góp ở bưu điện rồi,thấy cũng ok.bố mẹ nào có cao kiến gì xin chỉ giáo với ạ.
    Có nhiều ngân hàng có dịch vụ này bạn ạ! habubank, saccombank, techcombank, VCB....Chú bảo hiểm mấy năm nay k đc cac mẹ dùng nhiều nữa rồi. Một lần có 38tr để nôp/ năm thì tớ gửi tiết kiệm cho xonng!hì
    • 165 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    m cũng biết là gửi NH lãi đc nhiều hơn so với mua BH nhân thọ,nhưng thấy cuộc sống bây giờ nhiều rủi ro bất trắc quá ,nào thì ốm đau ,bệnh tật do môi trường ,ăn uống( cái này thì khó tránh lắm),rồi tai nạn bất ngờ...nên suy nghĩ lắm mới quyết mua BH cho con.Sợ tiền mất giá nên cố mua cao để khi ra đời con có chút vốn liếng,kể cả m ko may thì con vẫn có số tiền đó...chứ hom vừa rồi nộp 1 lúc 38 triệu m cũng xót lắm. Vô tình vào topic này mới nghĩ ra TK gửi góp mỗi tháng 3 tr ,1 năm là gần đủ.m gửi TK ở NH hay rút ra tiêu linh tinh lắm,lúc nghĩ lại thấy xót ruột.Giờ gưi góp để mua BH thế này CHO BỚT TÍNH HOANG PHÍ KO PHẢI LỐI ĐI,ÂU CŨNG LÀ RÈN LUYỆN CHO CON NG TÍNH TIẾT KỊÊM. Cảm ơn mẹ nó ,mai m sẽ ra techcombank hỏi xem thủ tục gửi góp thế nào vậy.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã chia sẽ.. em cũng đang phân vân nên chọn ngân hàng nào.. các mẹ có thể chia sẽ chi tiết và gửi thông tin tham khảo đc không ah..
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 639 Bài viết

• 2,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có gói tiết kiệm gửi góp được tặng kèm bảo hiểm tử kỳ đấy, các mẹ ah. Giả sử mình gửi góp trong 5 năm mà chẳng may mình ra đi thì ngân hàng sẽ thay mình gửi vào tài khoản tiết kiệm cho đến ngày đáo hạn.
    Mình không nhớ là ngân hàng nào nhưng biết chắc là có. Các mẹ tham khảo.