Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có thể đăng kí ADSL khi không có hộ khẩu không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 714 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 778 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Tình hình là bác nhà bên cạnh không cho em câu internet nữa nên chắc em phải tự mở 1 thuê bao riêng thôi. Nhưng mà em lại không có hộ khẩu ở HN, không biết có thể mở được không ạ, mở mạng nào? Ai biết xin chỉ giùm em với. Em xin chân thành cám ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,122 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

ở HN thì tớ ko biết chứ ở SG thì ko cần hộ khẩu gì hết, tớ mắc ADSL của viettel cũng như truyền hình cáp của HTVC, chỉ show cái CMND ra thôi (mà CMND thì quê ở tận đâu đâu í) :Battin ey:

chắc giờ cạnh tranh nhiều nên các hãng cũng chẳng quan tâm lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,756 Bài viết

• 8,909 Được cảm ơn

Ở HN cũng chẳng yêu cầu phải có hộ khẩu đâu bác ạ, bác còn có thể đăng ký trực tuyến theo như link dưới đây, chỉ cần khai số CMTND là được mà. :Smiling:
    http://dangkyadslviettel.com/dang-ky...sl-viettel.php
    http://www.fpt.vn/adsl/
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:
    1275560kcqnbjd7k5

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 838 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Cách đây 5 6 tháng, mình sử dụng của VNPT thì cũng không cần có hộ khẩu, chỉ cần CMTND và KT3. Bây giờ không biết có cần không? Mẹ nó cứ ra thẳng trung tâm đăng ký mà hỏi cho chắc chắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 736 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Nếu bạn dùng MegaVNN thì chỉ cần mang CMT ra các điểm đăng ký của VNPT ( Hà nội nhé) là đăng ký được thôi.. nhưng bạn sẽ bị hạn chế là chỉ được đăng ký tốc độ thấp nhất thôi ( 1,5 Mb) thôi hoặc gói cước trọn gói thấp nhất là 250.000 VND chưa có VAT.
    Hiện giờ đang có nhiều khuyến mãi rất tốt cho khách hàng đó, ngoài ra ban có thể gọi điện hoặc đăng ký qua trang web của BĐHN sẽ có người đến tận nhà bạn làm thủ tục đấy.
    Các mạng khác mình không bít thế nào vì chưa bao giờ dùng nên không để ý .

9
    Một người vợ tốt luôn biết tha thứ cho chồng khi cô ta sai.:Laughing: