TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng Skype chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.95K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ
    Mọi người cứ online suốt ngày mà sao không thấy ai nói là đang dùng Skype nhỉ. (Skype là 1 dạng giống như YM có thể chát voice suốt ngày mà không mất tiền, mà lại nghe rõ và thích hơn rất nhiều so với YM). Có ai đang dùng thì cho mẹ cháu Nick với, để thi thoảng Buôn tý cho vui. :1: :4:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,920 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hehe, mình dùng Skype đấy, nhwng ở CQ nên chỉ chát thôi, ít khi gọi điện lắm. Nick của mình là.....(để mình nhắn tin cho nhé)
    • hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Dạ có nhà cháu, nhưng không Voice chat bao giờ cả vì không có speaker-phone :-)). Nick của mình cũng y như ở YM luôn
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Có em cũng dùng Skype nữa nè, nhưng mà vẫn thấy YM tiện hơn nhiều vì thực ra ở cơ quan vẫn chỉ dùng type chát thôi, ít khi dùng voice chát lắm.

Nick của mình nè: khanhhoa1978
    .................
    • 14 năm
    • 540 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình củng saì Skype đấy... Nhưng toàn là " nấu chaó" với mamy ở VN thôi...đuờng line rỏ như phone á...
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mình cũng dùng Skype đây, nhưng mà con em mình gọi ở Anh về nghe chán lắm, chắc chỉ gọi trong nước nghe được thôi. Có mẹ nào hay gọi ở nước ngoài về ko? cho mình hỏi xem chất lượng nghe thế nào?
    Nick Skype của mình giống nick WTT, ko viết hoa. Có mẹ nào rảnh thì thử chát tí nhé.
    • 14 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ hnm à, Nick YM của chị em vẫn chưa biết, quê quá.
    Còn khánh Hoà và Meohuong,em add vào rồi mà không thấy tín hiệu online nhỉ? MeoHuong gọi đi nước ngoài nghe không rõ à? em đây gọi đi nước ngoài cả ngày chất lượng tốt lắm. Nghe rõ như ĐT chứ. Từ ngày có Skype chẳng bao giờ Voice Chát trên YM cả. YM tiện cho type chát thì đúng rồi.
    • 578 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBaoChau
    Xin chào các mẹ
    Mọi người cứ online suốt ngày mà sao không thấy ai nói là đang dùng Skype nhỉ. (Skype là 1 dạng giống như YM có thể chát voice suốt ngày mà không mất tiền, mà lại nghe rõ và thích hơn rất nhiều so với YM). Có ai đang dùng thì cho mẹ cháu Nick với, để thi thoảng Buôn tý cho vui. :1: :4:
    Mình thấy skype buôn chuyện ở nước ngoài ngon lành đấy chứ, anh bạn cùng phòng mình toàn buôn chuyện với bạn ở Mỹ, nghe thấy cả hơi thở ấy chứ. Còn bọn mình thì toàn gọi nhau thay cho điện thoai ấy chứ. Ngon lành lắm.
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Mẹ Baochau ơi, đã thấy ai add nick của Hoà đâu nhỉ, nếu có add thì nhớ bảo là mẹ Baochau vì Hoà không approve nick của người lạ không xưng tên đâu. Hôm nọ thấy một cái nick lạ add nhưng Hoà Block rồi, nếu đúng là mẹ Baochau thì add lại đi nhé.
    .................
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Có mình đây, longthuy276, ai thấy mình thì gọi nhe, nếu mình không nghe thì hiểu dùm là đang có xếp nhé, còn không thì mình sẽ ngay đấy :1:
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

híc híc híc các bác cho em hỏi " Skype" là gì vậy và vào đâu để dowload nó về vậy. Các bác đừng cười em , chứ em đây xa " trung tâm văn hoá quá " mà. Có gì chỉ giáo cho em với. Nghe các bác nói em cũng mê lắm đó.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Có thể đường truyền mỗi nước mỗi khác nhau thì phải, mình gọi trong nước thì cũng ổn lắm, nhiều mẹ khác thì cũng gọi ra nước ngoài và bảo rất ok nhưng mà mình gọi cho Ax của mình ở Úc thì tậm tịt lắm, sau mấy lần thử thì bây giờ quyết định không dùng nữa rồi.
    .................
    • zoe
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,870 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Có thể đường truyền mỗi nước mỗi khác nhau thì phải, mình gọi trong nước thì cũng ổn lắm, nhiều mẹ khác thì cũng gọi ra nước ngoài và bảo rất ok nhưng mà mình gọi cho Ax của mình ở Úc thì tậm tịt lắm, sau mấy lần thử thì bây giờ quyết định không dùng nữa rồi.
    Hình như cả hai người cũng ADSL hi speed thì đỡ hơn, chứ bạn mình ở NZ, gọi cho nhau bằng skype hoàn toàn tức là cả hai phía thì mình hỏi nó 1 câu xong thì nghe nó dang trả lời câu mình hỏi mấy phút trước.
    Còn dùng skype để gọi cho máy DT ve 1 số nước thì rẻ that (rẻ hơn local rate) nhưng mà từ châu Âu gọi về VN đắt hơn 1 số cách gọi qua tổng đài khác, mà giá họ đăng là chưa tính tax.

Cho mình hỏi thăm có ai ở nhà nối internet ko phải ADSL mà dung skype chát với bên nước ngoài chưa, connection có tốt không??
    it's all because of you ... :Angel:
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

cam on mẹ han bris đã chỉ bảo nick của em là : camhuong520 , các mẹ add vào nha cho em tập nói chuyện với.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 247 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình dùng trước đây gọi về VN, chất lượng âm thanh không... tuyệt hảo tí nào cả , hay tại xa quá ? Nản và thương bà Ngoại quá, cứ phải hử, hả cái gì ?... nên tớ bỏ quách đi rồi. Lại quay về dùng cart điện thoại, có khoảng 7 $ Mỹ mà được những 55', thế là rẻ lắm rồi, mỗi lần tớ buôn dưa lê hết một thẻ là hết chuyện để buôn, từ Châu Âu về VN, giá thế không đắt nhỉ? :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi han_bris
    http://www.skype.com/download/
    Bạn vào đây load về này. Cái này dùng rõ hơn voiche chát ở yahoo, tiếng chuông gọi bạn thì nghe như chuông điện thoại thật hihi cũng hay hay
    Cám ơn mẹ han_bris nha,hôm qua em đã sài thử rồi. Tối qua 2 vợ chồng đang ôm con nằm coi phim thì có tiếng chuông điện thoại reo réo rắt làm 2 vợ chồng giật cả mình,vì đã được mẹ han_bris nói trước là có ai gọi thì nó reo như chuông điện thoại nên em bật dậy nhìn vào màn hình,thì ra là chị Khánh Hoà ạ,hihihi. Em không thể tưởng tượng được sao nó lại nghe rõ đến vậy các mẹ ơi,nghe rõ như 2 người đanh đứng cạnh nhau đó. Em vui lắm vì mỗi lần chát voice bên yahoo hoặc gọi điện thoại về toàn bị tậm tịt thôi,đôi khi gọi điện thoại về bên VN không ai bắt máy cũng bị trừ tiền nữa chứ,híc.
    • 2,255 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Híc híc,các mẹ ơi nghe hấp dẫn quá,nhưng cho em biết là phải mua những thiết bị gì ạ? Các mẹ vui lòng chỉ giúp chứ đừng cười em nhé,em hỏi thế này là cũng xấu hổ lắm ạ
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ Chíp ơi,nếu nhà chị sài máy xách tay thì không cần phải mua thiết bị gì hết,chỉ việc cài đặt skype rồi nói chuyện thôi vì trong máy có cài đặt sẵn loa và micro rồi. Còn nếu chị sài máy bàn thi chị mua thêm cái tai phone khoảng mấy chục ngàn gì đó là ok rồi.
    mẹ chíp cài đặt đi rùi chát thử với em nhé,hihihi...
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung la dan xai skype day... tu may tinh su dung skype noi chuyên voi nhau thi rất la ro ( tu chau au goi ve VN ) con tu may tinh ma goi qua diên thoai thi rât la te hau nhu ko su dung dược... ma gia cước thi lai rát mát con minh goi tu chau au qua my ( goi qua dt ban hay dd deu dong gia' ) noi chuyên rát la ro nhu tu 2 dt noi chuyên voi nhau vay 1uero noi dước 60 phút day
    Wildpony ban o chau au ma nước nao vay? tu chau au ma goi ve Vn 7usd dước 55phut la re do'... ban dung the gi vay chi minh voi minh o DK
    Me chíp neu da dung voice chát ben yahoo dước thi ko can mua gi them nua dau chi can tai chươg trinh skype ve may la co the su dung dước thoi ha
    • zoe
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,870 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Mẹ mèo con ơi, bạn skype về máy ở VN, máy đó là ADSL bao nhiêu mega?? 20 hay 8M?? Mình thử thì thấy hình như nếu không high speed thì không thể nói chuyện bình thường được. Hay là vì máy của bố mẹ mình không cài đặt đúng. Cam on nhe
    it's all because of you ... :Angel:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2