Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã sử dụng ngân hàng trực tuyến của Vietcombank ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.41K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1,723 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

- Em mới đăng ký dịch vụ này, nhưng sao lên mạng check hoài mà không được. Các mẹ cho em hỏi có ai sử dụng dịch vụ này chưa ạ? Và có ai bị như em không???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Mình đang sử dụng , mỗi lần như thế bạn chịu khó bấm F5, hoặc thoát ra vào lại .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Ở chỗ e cũng có bác đăng ký dịch vụ này để check khi nào tiền về đến TK mà mãi kô được. Sau 1 hồi vật lộn với nó, bác ấy quyết định thà gọi 1 cú điện thoại đến ngân hàng hỏi còn hơn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 552 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

VCB online ẹ lắm, có lần mình ở nước ngoài truy cập Acc thì được báo: hết giờ làm việc bạn không thể truy cập được :RollingEy: Buồn cười thật! Hình như VCB cho là truy cập ngoài giờ HC dễ phát sinh đạo tặc thì phải :Thinking: Rồi còn cái cảnh tự động thay đổi password mà không thèm thông báo cho user nửa chứ, mình hỏi thì được trả lời do nâng cấp website nên đổi rồi :Sick: nếu có nhu cầu lên NH đăng ký lại!!! Mình đăng ký DV nhận bản tin về tỉ giá ngoại tệ hàng ngày, đến khi có nhu cầu đổi địa chỉ nhận tin (Email) thì chẳng những không được update mà còn bị nhận cả 2 nơi (cũ & mới) sau khoảng 5 tháng thì tịt luôn.
    Nói chung VBC là NH LỚn của nhà nước nên sự chậm chạp ì ạch, quan liêu cực LỚN, chẳng biết bao giờ mói thay đổi được :rolleyes:
    Hana:Rose:
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cơ quan mình cũng sử dụng dịch vụ này khi muốn kiểm tra tiền trong tài khoản thì phải truy cập mấy lần mới được một lần. Nói chung là chịu khó truy cập vào thì vẫn kiểm tra được, còn gọi điện thoại lắm khi chờ mãi mà chẳng có người nghe máy.:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng xài, vẫn vào xem được bình thường, nhanh chậm cũng như thời tiết vậy thôi, hôm được, hôm ko. Dù sao cũng vẫn còn hơn là phải ra NH hỏi vì TK cá nhân họ ko trả lời qua điện thoại
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Mình cũng xài, vẫn vào xem được bình thường, nhanh chậm cũng như thời tiết vậy thôi, hôm được, hôm ko. Dù sao cũng vẫn còn hơn là phải ra NH hỏi vì TK cá nhân họ ko trả lời qua điện thoại
    Ủa, sao lạ vậy :Surprise: :Surprise: :Surprise: :Surprise:? VCB dưới chỗ e (Hạ Long), e vẫn gọi điện đến check TK cho các sếp nước ngoài chỗ e được mà, có vấn đề gì đâu :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,794 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MTQV Xem bài viết
    Sao các mẹ ko đăng ký dịch vụ SMS banking nhỉ? Cái đấy chỉ cần ms đến 8170 là check được nhiều thứ lắm đấy !
    Thông tin đăng ký SMS banking thế nào các mẹ chịu khó lên web vcb.com.vn đọc nhé, chi tiết lắm.
    Cái này cũng chuối nốt. Hôm nọ đứng rút tiền ở ATM, thấy poster ghi là có thể đăng ký sử dụng dịch vụ này trên máy ATM luôn. Đăng ký đã đời mà có thấy nó hoạt động gì đâu.
    xispacemuoi
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Cái này cũng chuối nốt. Hôm nọ đứng rút tiền ở ATM, thấy poster ghi là có thể đăng ký sử dụng dịch vụ này trên máy ATM luôn. Đăng ký đã đời mà có thấy nó hoạt động gì đâu.
    Đúng là có hướng dẫn sử dụng bỏ túi để đăng ký dịch vụ SMS Banking nhưng đến bước chọn Đăng ký mới thì lần trước e đứng ở ATM chả thấy hiện lên ô chọn Đồng ý gì cả, chán ghê :mad: :mad: :mad:.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Hì hục điền vào mấy tờ đăng ký dịch vụ này trên internet giao dịch viên bảo là về mở hòm thư để lấy password thế mà mình ngày nào kiểm tra hòm thư cũng chẳng thấy đâu, tìm hết cả hòm thư rác cũng không thấy, híc, quay lại hỏi thì bảo hay là mình cho sai địa chỉ hòm thư, kiểm tra thì có thấy sai đâu. Họ chỉ bảo là về kiểm tra lại, híc, giờ là 6 tháng rồi cũng chưa thấy đâu cả, mà đi đăng ký lại không được vì đã đăng ký rồi, híc
    Mà dịch vị SMSbanking đăng ký cùng lúc thì lại dùng được:Silly: :Silly: :Silly:
    • 66 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cái VCB online nhiều lúc cũng bực, lúc mình cần check thì nó cứ ậm ờ, tới lúc mình chỉ check cho vui thôi thì nó lại vào vèo vèo
    • 460 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MTQV Xem bài viết
    Sao các mẹ ko đăng ký dịch vụ SMS banking nhỉ? Cái đấy chỉ cần ms đến 8170 là check được nhiều thứ lắm đấy !
    Thông tin đăng ký SMS banking thế nào các mẹ chịu khó lên web vcb.com.vn đọc nhé, chi tiết lắm.
    Cái này chuối lắm nhá, các bác cố gắng gửi vào giờ hành chính, chứ em mấy lần gửi vào buổi tối (vì tối về nhà mới muốn check xem có lương chưa để sáng mai còn rút mà :Silly: ) thì chỉ nhận được ms báo đã nhận tin nhắn, còn ko có ms nào trả lời, tiền thì vẫn bị trừ 1000.:mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 242 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hana Xem bài viết
    VCB online ẹ lắm, có lần mình ở nước ngoài truy cập Acc thì được báo: hết giờ làm việc bạn không thể truy cập được :RollingEy: Buồn cười thật! Hình như VCB cho là truy cập ngoài giờ HC dễ phát sinh đạo tặc thì phải :Thinking: Rồi còn cái cảnh tự động thay đổi password mà không thèm thông báo cho user nửa chứ, mình hỏi thì được trả lời do nâng cấp website nên đổi rồi :Sick: nếu có nhu cầu lên NH đăng ký lại!!! Mình đăng ký DV nhận bản tin về tỉ giá ngoại tệ hàng ngày, đến khi có nhu cầu đổi địa chỉ nhận tin (Email) thì chẳng những không được update mà còn bị nhận cả 2 nơi (cũ & mới) sau khoảng 5 tháng thì tịt luôn.
    Nói chung VBC là NH LỚn của nhà nước nên sự chậm chạp ì ạch, quan liêu cực LỚN, chẳng biết bao giờ mói thay đổi được :rolleyes:
    hix, em cũng chán cái ngân hàng này quá, bank online thì đúng là 10 lần thì 1 lần vào đc, gõ sái cả tay hết user name đến pass rùi code gì gì đó, đúng rồi mà cứ phải gõ hoài gõ mãi vì mạng củ chuối, chưa kể phòng giao dịch thì ít, máy atm thì cứ biến đâu hết dần, sao ko sử dụng chức năng gửi tiền của máy AMT , hình như ngân hàng Đông Á có gửi đc qua ATM, còn ngân hàng nào nữa nhỉ ? ngán Vietcombank quá, 11h30 hết giờ mà 11h hơn đến đã đóng sập cửa, gửi tiền vào tài khoản mà đi đi lại lại ko biết bao lần, mà ng ta cũng phải đi làm, trốn sếp để đua với giờ giấc của ngân hàng! Chán toàn tập, nghĩ bụng nhân viên thưởng cao thế mà sao chả phục vụ thêm tí giờ cho bà con nhờ mấy!!!
    • 3,092 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Hôm nay thứ bảy nên mình ko gọi lên ngân hàng hỏi được. Bạn nào đang sử dụng dịch vụ của VCB cho mình hỏi là muốn kiểm tra tài khoản thanh toán cá nhân thì mình có thể kiểm tra online không hay phải kiểm tra bằng thẻ và gọi phone lên ngân hàng? Cảm ơn các bạn.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • lAl
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn ra chi nhánh VCB rồi đăng ký dịch vụ IB Banking của VCB là có thể check được tài khoản online
    • 3,092 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

À, phải đăng ký thêm dịch vụ hả bạn. Vậy mà mình cứ mò vô website của VCB tìm hoài ko thấy. Có thấy banner Ngân hàng trực tuyến mà click vào chẳng thấy gì, ra một màn hình trắng trơn. Chắc vì máy mình block các pop up. Cảm ơn bạn nhé.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

C vô website của VCB in cái form ra rồi điền vô mang đến VCB người ta sẽ tạo cho C 1 cái accout, pass. gửi email cho C . cứ thế mang về nhà khi nào muốn ktra tài khoản thì vô cái chữ " Ngân hàng trực tuyến " ở trên web của VCB ý . ĐÁnh acc và pas vô là ktra được hết.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 3,092 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Cảm ơn Ớt nha.
    • 77 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo vàng 2007 Xem bài viết
    Hôm nay thứ bảy nên mình ko gọi lên ngân hàng hỏi được. Bạn nào đang sử dụng dịch vụ của VCB cho mình hỏi là muốn kiểm tra tài khoản thanh toán cá nhân thì mình có thể kiểm tra online không hay phải kiểm tra bằng thẻ và gọi phone lên ngân hàng? Cảm ơn các bạn.
    Nếu là tài khoản cá nhân thì bạn có thể đăng ký luôn dịch vụ tra cứu tài khoản qua SMS. Gửi tin nhắn từ máy di động của bạn sẽ nhận được phản hồi về số dư tài khoản.
    Yahoo! Messenger: lamlichrieng
    • 3,092 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Cảm ơn lamlichrieng, đúng là thắc mắc gì cứ lên wtt hỏi là nhiều bạn nhiệt tình trả lời giúp ngay.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2