Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã sử dụng bảo hiểm sức khỏe của Bảo Việt khi sanh chưa ạh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 93 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em đã mua BHSK của BViet nhưng do ko kịp ngày sanh nên tính gia hạn tiếp, nhưng đang lăn tăn ko biết bên đó chi trả cho mình thế nào, hôm trước em có nghe là mỗi ngày được 5trieu, 3 ngày là 15 tr, nếu hơn thì mình tự chi trả thêm, em tính thăm khám bên DHYD, Song thai nên chắc phải mổ rồi, có chị nào đã từng sanh mà đã sd cái BH này có thể cho em được biết khi sanh xong họ thanh toán lại như thế nào ko ạh. Cảm ơn các chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

E cũng mua bảo hiểm của Bảo việt, gói của em mức thai sản là 20 tr,Không biết bảo hiểm chị mua của Bảo Việt là loại nào ? Em có hỏi bên tư vấn , họ nói, khi sinh, nếu e đăng ký sinh ở một trong những bệnh viện liên kết với họ,thì sẽ hỗ trợ số tiền thai sản ở những bệnh viện đó.Chứ không chia theo ngày như chị nói, mà họ quy ước thành 1 lần chi phí sinh của mình là bao nhiêu. Nhưng ban đầu, khi làm thủ tục đăng ký, cá nhân mình vẫn phải đến đăng ký, đặt cọc chi phí sinh.Và đến khi sinh xong, tất cả chi phí hết bao nhiêu, sử dụng hóa đơn đỏ để hoàn trả lại. Họ sẽ hoàn trả số tiền trong phạm vi cao nhất là 20 tr, nếu cao hơn thì mình phải chịu. Chị sinh mổ , chi phí sẽ khá cao đấy, cchij định sinh bé ở đâu?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 742 Bài viết

• 1,729 Được cảm ơn

Bảo Việt cũng chia ra vô số loại, bạn phải check với nhân viên tư vấn đã bán cho bạn/ công ty bạn để lấy thông tin gói BH bạn đã mua, chứ mỗi người đều gói khác nhau bạn ạ. Mình cũng mua của Bảo Việt mà giới hạn của mình là $1,000/ ngày cho tới total $20,000/ gói thai sản lận.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 93 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kun_Mama Xem bài viết
    E cũng mua bảo hiểm của Bảo việt, gói của em mức thai sản là 20 tr,Không biết bảo hiểm chị mua của Bảo Việt là loại nào ? Em có hỏi bên tư vấn , họ nói, khi sinh, nếu e đăng ký sinh ở một trong những bệnh viện liên kết với họ,thì sẽ hỗ trợ số tiền thai sản ở những bệnh viện đó.Chứ không chia theo ngày như chị nói, mà họ quy ước thành 1 lần chi phí sinh của mình là bao nhiêu. Nhưng ban đầu, khi làm thủ tục đăng ký, cá nhân mình vẫn phải đến đăng ký, đặt cọc chi phí sinh.Và đến khi sinh xong, tất cả chi phí hết bao nhiêu, sử dụng hóa đơn đỏ để hoàn trả lại. Họ sẽ hoàn trả số tiền trong phạm vi cao nhất là 20 tr, nếu cao hơn thì mình phải chịu. Chị sinh mổ , chi phí sẽ khá cao đấy, cchij định sinh bé ở đâu?
    Dạ em tính sanh ở Đại học Y Dược, cũng là 1 trong các bv liên kết , do đang mang song thai nên chắc là đẻ mổ, bảo hiểm em mua phí là 4tr 3, cái chia theo ngày là em hỏi nv bên đó họ nói ah
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 93 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim1234 Xem bài viết
    Bảo Việt cũng chia ra vô số loại, bạn phải check với nhân viên tư vấn đã bán cho bạn/ công ty bạn để lấy thông tin gói BH bạn đã mua, chứ mỗi người đều gói khác nhau bạn ạ. Mình cũng mua của Bảo Việt mà giới hạn của mình là $1,000/ ngày cho tới total $20,000/ gói thai sản lận.
    Dạ e mua cá nhân chị ạh, do lúc mua ko hỏi kỹ, giờ hỏi nv bên đó họ chẳng buồn trả lời nữa, em mua gói 207 usd( 4tr3), mức chi trả tối đa 5000 usd/năm, mà em ko biết trong đó họ chi trả thai sản bao nhiêu nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 742 Bài viết

• 1,729 Được cảm ơn

Chia định mức theo ngày thì tùy theo BV họ sẽ ghi chi tiết như thế nào để gửi cho BH. Ví dụ mình sinh ở FV thì cả gói sinh mổ hết 38,4 triệu nhưng họ chỉ ghi giá phòng là 1,2 tr/ ngày và phí bác sỹ chăm sóc là 600k/ ngày, các khoản khác thì họ ghi là trong package nên bảo hiểm sẽ phải trả hết. Cái này rất lợi cho mình vì càng liệt kê ra nhiều, bảo hiểm càng có nhiều khoản ko trả: bàn hồi sức trẻ em, phí chăm sóc bé sơ sinh,...
    Kinh nghiệm của mình là các mẹ phải đi tới BV, hỏi nhân viên phòng bảo hiểm của BV là họ sẽ liệt kê chi tiết các hạng mục nào cho bảo hiểm (càng ít chi tiết càng tốt hehe), rồi quay lại bên bảo hiểm, hỏi các khoản nào họ sẽ thanh toán
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 742 Bài viết

• 1,729 Được cảm ơn

Bạn nhớ hỏi thêm BH của bạn có trả các khoản như: phí khám, siêu âm 30 ngày trước và điều trị 45 ngày sau khi mổ không? Hỗ trợ nằm viện hàng ngày (daily allowed - chả biết dịch thế nào) được bao nhiêu? Tiền thuốc ngoại trú bao nhiêu 1 năm? Có trả tiền khám thai và chăm sóc bé sơ sinh ngoài gói thai sản không? Có được mua kèm cho con từ 15 ngày tuổi hay phải đợi 1 năm tuổi (vì bé sơ sinh hay phải đi viện)?
    BH của mình thì được những khoản đó, nhưng nếu ko biết thì ko claim, thiệt cả chục triệu. Bạn gọi lên cty bảo hiểm, nói cứng thì họ phải gửi bản chi tiết quyền lợi về email cho mình check, tội gì chịu thiệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 425 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Mình có vài thắc mắc về BH này, đã gửi PM cho bạn @moving. Mong nhận được hồi đáp của bạn. Cám ơn bạn nhiều!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cheryltt Xem bài viết
    Em đã mua BHSK của BViet nhưng do ko kịp ngày sanh nên tính gia hạn tiếp, nhưng đang lăn tăn ko biết bên đó chi trả cho mình thế nào, hôm trước em có nghe là mỗi ngày được 5trieu, 3 ngày là 15 tr, nếu hơn thì mình tự chi trả thêm, em tính thăm khám bên DHYD, Song thai nên chắc phải mổ rồi, có chị nào đã từng sanh mà đã sd cái BH này có thể cho em được biết khi sanh xong họ thanh toán lại như thế nào ko ạh. Cảm ơn các chị
    Bạn thắc mắc j Pm mình mình trả lời cho nhé!
    http://www.******************/3648/7...-bao-viet.html
    • 119 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em được 20w2d rồi, mua bảo hiểm nè có được không vậy các mẹ!
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu có thai đc 20w rồi thì k mua đc bạn ạ. Nếu bạn muốn mua thì phải mua trc khi mang bầu bạn nhé
    Mẹ thương con có hay chăng.
    Thương từ khi thai nghén trong lòng....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ah! BH thai sản phải mua trước khi có thai mới được hưởng quyền lợi khi đi sinh.

• 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ mua bảo hiểm thai sản của Liberty (chỉ bán nhóm) thì sẽ được bồi thường nếu mang bầu sau khi tham gia bảo hiểm được 3 tháng (90 ngày) đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ quan tâm bảo hiểm sức khỏe hay thai sản qua baohiem24h tham khảo nhé. Dịch vụ bên ấy cũng khá ổn đấy ạ. Pm cho em để em giới thiệu cho nhé ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mind cung dang dự định mang bầu và muốn mua gói này.. Có bạn nào muốn mua cùng thì gom nhóm roi cùng mua nhe. Minh La nga. Sdt 0936270284.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh dang du dinh co bau, neu may man va chuan xac thi co the bay gio minh gan dc 2tuan, ban nao tu van xem minh co the mua bh dc nua ko thj ll voi minh sdt 0973 719 756
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thường thường, các công ty bảo hiểm áp dụng thời gian chờ là 1 năm cho thai sản. Các mẹ đang làm cho các ngân hàng, công ty nước ngoài mới mua bảo hiểm cho nhân viên thì không bị áp dụng thời gian chờ này. Các mẹ lưu ý, để tránh trường hợp công ty bảo hiểm từ chối bồi thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Với bảo hiểm thai sản thì có thời gian chờ tùy vào loại bảo hiểm.với bảo hiểm Bảo Việt Care cho doanh nghiệp thì là 270 ngày là thấp nhất.
    Với bảo hiểm prevoir của pháp thì chờ 280 ngày (từ ngày đăng ký bảo hiểm đến ngày sinh)
    Với bảo viêt. thì chờ 1 năm (từ ngày đăng ký đến ngày thụ thai)
    Với liberty thì cũng chờ 1 năm (từ ngày đăng ký bảo hiểm đến ngày sinh)
    Mẹ nào có dự định có bầu trong đợt tới đây thì nên mua prevoir
    Còn nếu 1 năm nữa mới tính có bầu thì nên mua bảo việt
    hoặc 3 tháng sau mới tính có bầu thì mua liberty
    Gửi các mẹ tham khảo nếu ko là ko được bồi thường thai sản đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện Bảo Việt thắt chặt sản phẩm thai sản nhưng nếu các mẹ có nhu cầu và ưng Bảo Việt về chất lượng dịch vụ thì vẫn có sản phẩm chờ sinh 270 ngày bán qua kênh HSBC với mức phí hơi đắt 1 chút và đồng bảo hiểm 70.30 khi khách sinh ở viện quốc tế (vào trang web của HSBC để biết chi tiết).

Còn lại, bán cá nhân thì Bảo Việt nhất định khách phải chờ bầu 1 năm, tức là 1 năm sau khi mua bảo hiểm, năm sau tái tục mới được bầu và sinh bé trong năm tái tục đó.

Hiện em đang chạy các gói giảm phí Prevoir M1 giảm 30% và H1 thai sản giảm 15 đến 20%, chi tiết các mẹ xem ở link chữ kí của em để tham khảo ạ.
    Hải Mỹ bảo hiểm-0902 171 236/buimyftu@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi, chị tư vấn cho e với nha, e đang dự định mua ak 0907570485
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2