TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào bị nhận phải tiền giả ở ngân hàng giống em không ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 853 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em xin chào các mẹ. Các mẹ cho e hỏi là đã có mẹ nào rút tiền ở ngân hàng bị cầm phải tiền giả như em chưa ạ? Sáng nay vợ chồng e ra ngân hàng Á Châu để rút tiền tiết kiệm trong sổ. sau đấy em mang đến luôn ngân hàng Tiên Phong để cho tiền vào thẻ. Quả thật là e mang nguyên xi cục tiền ở ngân hàng Á Châu ra, cũng vì tin tưởng là ngân hàng thì sẽ có máy soi tiền giả, không thể nào mà đưa cho khách hàng tiền giả được. Với lại cọc tiền như vậy, em cũng không thể ngồi dở từng tờ ra một để kiểm tra.đến khi sang ngân hàng Tiên Phong, người ta phát hiện ra trong đống tiền của em có một tờ là giả. Vợ chồng e khẳng định chắc nịch là không phải,vì mới rút tiền từ ngân hàng khác ra cơ mà.Nhưng người ta đã chứng minh cho e thấy bằng cách soi tiền, rồi cho vào máy đếm tiền có chức năng kiểm tra tiền giả, kiểm tra mấy lần cho vợ chồng em xem. Sau đấy người ta còn chỉ cho em xem giả chỗ nào, lúc này e mới biết là mình nhận phải tiền giả thật, và tờ tiền đấy bị đục lỗ để cấm lưu hành luôn. Việc đáng nói ở đây là vì e quá tin tưởng ngân hàng Á Châu, nên cũng ko có ý kiểm tra tiền khi ra khỏi ngân hàng. Đến lúc em quay lại để yêu cầu người ta xác minh lại,người ta nói đó là trách nhiệm của em,nhận tiền ra khỏi quầy là ngân hàng hết trách nhiệm. Cũng biết là lý lẽ người ta nói thế là ko sai, nhưng em không thể ngờ được là 1 ngân hàng lớn như vậy mà có cả tiền giả để trả cho khách hàng. Cũng may là vợ chồng em mới bị nhận nhầm có 1 tờ 500 giả. Không biết có còn mẹ nào khác đã bị nhận tiền giả như em chưa. Em viết ra mục này mong các mẹ chú ý,không ai bị như em nữa, và chúng ta cũng nên cẩn thận với ngân hàng. Nếu hôm nay mà nhà em bị nhận nhiều hơn nữa số tờ tiền giả thì không biết là bao công sức đi làm của vợ chồng em sẽ đổ đi đâu hết!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 339 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chia buồn với chị

Em dùng argi thỉnh thoảng tiền rách

Tiếc công thật
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

nhìu khi sơ sót chị ạh. chia bùn cùng chị nha. e rút ATM nhìu khi tiến rách vẫn chạy ra hoài,huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mang tờ đó lại ngân hàng Á Châu yêu cầu đổi lại.
    yl2Vp7
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình rút tiền ở ACB đã bị dính chấu 2 lần, 1 lần tờ 500k ngắn hơn những tờ bình thường, một lần tờ 100k bị rách.