Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết chung cư sắp khởi công trên đường Lương Thế Vinh của Bộ Công An không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,493 Bài viết

• 7,875 Được cảm ơn

Em đang băn khoăn vì không tìm được nhiều thông tin về chung cư này, chủ đầu tư, tiến độ...
    Có chị/em nào biết thì mách giùm em với nhé.
    Em cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Sát thủ trên cây đu đủ

sat-thu-tren-cay-du-du

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có phải bạn muốn hỏi Chung cư C14 của Bộ Công An do Công ty Bắc Hà làm CĐT không? Nếu đúng thì chung cư này nằm trên đường Trung Văn (đi hết đường Lương Thế Vinh là Trung Văn) và Lê Văn Lương kéo dài chứ nhỉ? Không biết chung cư bạn hỏi có phải cái C14 này ko, nếu đúng thì mình có thể trả lời thêm vì mình cũng mới đặt cọc 1 căn ở đây.
    Đường tít tắp không gian như bể
    Anh chờ em cho em vịn bàn tay...

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,493 Bài viết

• 7,875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi divedauhoiem Xem bài viết
    Có phải bạn muốn hỏi Chung cư C14 của Bộ Công An do Công ty Bắc Hà làm CĐT không? Nếu đúng thì chung cư này nằm trên đường Trung Văn (đi hết đường Lương Thế Vinh là Trung Văn) và Lê Văn Lương kéo dài chứ nhỉ? Không biết chung cư bạn hỏi có phải cái C14 này ko, nếu đúng thì mình có thể trả lời thêm vì mình cũng mới đặt cọc 1 căn ở đây.
    Bạn ơi, đúng cái nhà đó đấy. Tớ biết thì là chưa khởi công nên băn khoăn quá. Bạn mua giá cả thế nào có thể chia sẻ thông tin được không?
    Tớ đang tìm hiểu để quyết định bạn ạ.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều
    Sát thủ trên cây đu đủ

sat-thu-tren-cay-du-du
    • 193 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn muốn tìm hiểu về khu này thì cứ lên rongbay rồi search C14 là ra cả chục kết quả cho bạn. Mình ko có file mềm nên ko gửi cho bạn được, nhưng cá nhân mình thấy khu đó vị trí đẹp. Mình đã vào tận nơi và thấy đường Lê Văn Lương đoạn kéo dài qua C14 đang làm rồi, giờ chỉ còn vướng mấy cái nhà chưa giải tỏa ở đoạn giao với Khuất Duy Tiến vẫn chưa xong nên mình nhìn từ phía đường LVL cũ thì chưa thấy được, nhưng chung cư này chắc phải 3 năm nữa mới giao nhà thì khi đó đường xá đẹp lắm rồi.

Mình mua căn 70m trên tầng 25, giá 23.5- đợt 1 đóng là 750 triệu (đã bao gồm chênh lệch vì giá gốc có 16 thôi). Hihi mình ko phải dân xây dựng nên cũng chả hiểu nó làm đến đâu nữa, nhưng vào tận nơi thì thấy bãi đất trống tanh bành sắt với cần cẩu có vẻ là cũng thi công rồi đấy chứ nhỉ. Bọn mình vào đó đi 1 vòng quanh đấy luôn, thấy rất gần Mulberry Lane và Làng Việt kiều Châu Âu, cả khu biệt thự của Vinaconex nữa... Túm lại là vì trí ổn, mỗi tội phải chờ lâu. Về Chủ đầu tư thì thực sự mình cũng ko tìm hiểu đc nhiều thông tin lắm, hôm mình đến hỏi mua thì thắc mắc nhiều quá nên anh Phó GĐ trực tiếp nói chuyện với bọn mình. Vì Cty Bắc Hà của Bộ Công An và cũng đang làm cái HH2 rồi nên mình cũng tin tưởng hơn. Giờ mua rồi chỉ mong dự án thuận lợi để nhanh nhanh giao nhà thôi, vì đợi cái nhà mà kế hoạch cưới của tụi mình hoãn lại 2 năm nữa đấy.

Bạn cứ tìm hiểu kỹ, sau này mà được làm hàng xóm thì vui nhỉ :Laughing:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,493 Bài viết

• 7,875 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó, thế thì em đủ tự tin đăng ký rồi. Em không mua được giá rẻ như mẹ nó nhưng thôi cũng cố tí Mẹ nó đóng tiền đợt 1 chưa?
    Sát thủ trên cây đu đủ

sat-thu-tren-cay-du-du
    • 193 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, bạn có đọc nhầm ko đấy, mình mua giá 23.5 đâu có rẻ hả bạn. Đợt 1 mình đóng 750 triệu rồi. Hihi khi nào nhà bạn chọn được căn thì thông báo chia vui nhé :Smiling:

• 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chung cư này khởi công từ lâu rồi mà bạn, mình có người nhà làm ở đó nên mua một cái rùi. Đang làm tầng hầm, chắc khoảng hơn 2 năm sẽ xong. Mọi người bảo lâu nhất là tầng hầm. Lên trên rồi thì sẽ nhanh hơn nhiều.
    HOME SWEET HOME
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

kinkinme ơi, mẹ nó đã mua nhà ở C14 chưa? Mình lượn qua lượn lại các box mãi mới gặp được các mẹ cùng mua nhà ở đây để có gì còn trao đổi thêm với nhau. VC mình cũng đặt mua 1 căn, nhưng tít tận tầng 29 CT1, vì mua muộn quá mà, chỉ sợ mỗi lần lên xuống thang máy mất 15ph thì ốm! À đợt trước mình thấy bên Bắc Hà nói cuối tháng 10 mới đóng tiền đợt 2, sao giờ lại thấy bảo 10/10 nhỉ? Mình đi qua thì hình như vẫn chưa xong móng mà?