Chuyện tâm linh nhà em thật 100% ai tò mò xin mời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.2K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 2,224 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chuyện tâm linh nhà em thật 100% ai tò mò xin mờiChuyện nóng hổi vừa thổi vừa nghe trong tuần trước đây, em xin kể
    Bác ruột em sống trong Daclac, mới đưa vợ đi mổ đốt sống ở HCMC 2weeks. OK, mọi việc ko có j xảy ra, bác dâu em hoàn toàn khỏe mạnh. Nhưng mà ko có nói được. Theo chẩn đoán của bsĩ mổ thì trong quá trình gây mê đã động chạm đến cái dây thần kinh, bjo 1 cái thì bị liệt, còn 1 cái thì đơ đơ nên ko nói được. Tình huống này rất hi hữu xảy ra, bjo tự nhiên xảy ra với bác em, và ông bs bảo ko bít khi nào mới nói được. Thôi chết.
    Trong time bác ấy nằm viện thì có 2 giấc mơ lạ, lần đâu bác ấy thấy rất nh người, ăn mặc đủ loại, chia làm 2 fe. Mỗi bên đều lôi bác ấy đi, kiểu như 1 bên thì bắt đi còn1 bên thì cứ kéo ở lại ấy. Hôm sau bác ấy lại mơ thấy có ông thầy dưới âm nói ràng fải làm thế này, thế kia thì mới nói được, rằng ông ấy khóa mồn bác lại để bác ko đc nói ch này với ai, if bác nói ra thì ko thiêng và bác sẽ ko nói được nữa.
    Ông thầy dặn là fải đi mua đồ lễ ntnày, rồi ko đc mua q.áo may sẵn (đồ cúng) mà fải mua giấy về cắt, vì cỡ người có người to ,ng nhỏ. Thế là sau khi về nhà (bác ấy vẫn khỏe mạnh chỉ ko nói đc) bác ấy bảo chồng đi mua các thứ, rồi cứ ngồi ở nhà tự cắt q.ao ấy. Sau đó thắp hương đến tận 12h đêm mới xong. Một yêu cầu of ông thầy dưới âm ấy là ko lấy tiền âm mà lấy tiền dương, 300k. sau khi thắp hương ko được hóa tiền đó or để lại mà fải dùng tiền đó mua 2 cây trúc để trước cửa nhà.
    Sau khi thắp hương xong bác ấy đi ngủ, sáng 7h dậy vẫn chưa nói được, ăn sáng bthuong, 9h bác ấy nói ch bthuong mới lạ chứ. Gọi điện cho bsĩ mà ông ấy ko tin, thế thì kết luận ko fải lỗi do bsĩ gây mê rồi.
    Sau đó bác ấy mới kể lại là ông thầy bảo do 2tuần đi viện ở nhà mấy đứa trẻ ko chăm sóc bàn thờ, để bẩn, ko thay nước, thay hoa, để hoa cúc thối hết. Vì mọi ngày thì ngày nào bác ấy cũng chăm sóc bàn thờ mà. Nhà buôn bán nên 2vchồng tin lắm ấy.
    Bác ấy cong gọi ra ngoài này (nhà ở we ấy) để bảo mẹ em mua đồ về thắp hương mà. Chuyện ko thể tin được. Ko bít em kể ra có ai tin ko nhỉ, thôi thì cứ kể
    Bói toán em ko tin lắm nhưng mà tâm linh thì cũng hơi tin. Ngày xưa em chẳng bjơ tin bói toán này nọ đâu. Nhưng bjo có tin 1 ít rồi. Em kể nốt sự tình này cho các chị nghe. Số là hồi em học năm t2 thì nhà em cbi xây nhà. Mẹ em đi gọi chủ đất và về kể lại rằng ông ấy bảo cái đứa con gái nó ko muốn cho xây nhà vì nó sợ ko có tiền cho nó đi học nữa. Trời mẹ ơi, em nghe mà giật hết cả mình . Thề có chúa, đúng là em có nghĩ như thế và chỉ nghĩ như thế, chưa bjo em hé răng với ai cái ý nghĩ ấy. Thế mà cái ông chủ đất ấy nói đúng tâm can em. Sau khi mẹ em kể lại em cũng im lặng, ko fủ nhận or khẳng định câu nói đó. Từ đó trở đi em bắt đầu tin vào tâm linh.
    Còn cái bói toáChuyện tâm linh nhà em thật 100% ai tò mò xin mờin thì ko có tin nh, thấy bói nói mò, nào là tương lai, rồi hợp tuổi, ko hợp tuổi .Mẹ em và mẹ bf đi xem bói nói we ko hợp tuổi, ko cho yêu nhưng mà em kệ, cứ yêu.
    Cái sự tình em kể nó dài dòng lan man, dây cà dây muống quá. Thôi mời các bác cho vChuyện tâm linh nhà em thật 100% ai tò mò xin mờiài lời nhận xét, đừng ném đá bảo em nói dối là được, trên đây ko có nửa lời dối trá đâu nha.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,383 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhattrendoi Xem bài viết
    Chuyện tâm linh nhà em thật 100% ai tò mò xin mờiChuyện nóng hổi vừa thổi vừa nghe trong tuần trước đây, em xin kể
    Bác ruột em sống trong Daclac, mới đưa vợ đi mổ đốt sống ở HCMC 2weeks. OK, mọi việc ko có j xảy ra, bác dâu em hoàn toàn khỏe mạnh. Nhưng mà ko có nói được. Theo chẩn đoán của bsĩ mổ thì trong quá trình gây mê đã động chạm đến cái dây thần kinh, bjo 1 cái thì bị liệt, còn 1 cái thì đơ đơ nên ko nói được. Tình huống này rất hi hữu xảy ra, bjo tự nhiên xảy ra với bác em, và ông bs bảo ko bít khi nào mới nói được. Thôi chết.
    Trong time bác ấy nằm viện thì có 2 giấc mơ lạ, lần đâu bác ấy thấy rất nh người, ăn mặc đủ loại, chia làm 2 fe. Mỗi bên đều lôi bác ấy đi, kiểu như 1 bên thì bắt đi còn1 bên thì cứ kéo ở lại ấy. Hôm sau bác ấy lại mơ thấy có ông thầy dưới âm nói ràng fải làm thế này, thế kia thì mới nói được, rằng ông ấy khóa mồn bác lại để bác ko đc nói ch này với ai, if bác nói ra thì ko thiêng và bác sẽ ko nói được nữa.
    Ông thầy dặn là fải đi mua đồ lễ ntnày, rồi ko đc mua q.áo may sẵn (đồ cúng) mà fải mua giấy về cắt, vì cỡ người có người to ,ng nhỏ. Thế là sau khi về nhà (bác ấy vẫn khỏe mạnh chỉ ko nói đc) bác ấy bảo chồng đi mua các thứ, rồi cứ ngồi ở nhà tự cắt q.ao ấy. Sau đó thắp hương đến tận 12h đêm mới xong. Một yêu cầu of ông thầy dưới âm ấy là ko lấy tiền âm mà lấy tiền dương, 300k. sau khi thắp hương ko được hóa tiền đó or để lại mà fải dùng tiền đó mua 2 cây trúc để trước cửa nhà.
    Sau khi thắp hương xong bác ấy đi ngủ, sáng 7h dậy vẫn chưa nói được, ăn sáng bthuong, 9h bác ấy nói ch bthuong mới lạ chứ. Gọi điện cho bsĩ mà ông ấy ko tin, thế thì kết luận ko fải lỗi do bsĩ gây mê rồi.
    Sau đó bác ấy mới kể lại là ông thầy bảo do 2tuần đi viện ở nhà mấy đứa trẻ ko chăm sóc bàn thờ, để bẩn, ko thay nước, thay hoa, để hoa cúc thối hết. Vì mọi ngày thì ngày nào bác ấy cũng chăm sóc bàn thờ mà. Nhà buôn bán nên 2vchồng tin lắm ấy.
    Bác ấy cong gọi ra ngoài này (nhà ở we ấy) để bảo mẹ em mua đồ về thắp hương mà. Chuyện ko thể tin được. Ko bít em kể ra có ai tin ko nhỉ, thôi thì cứ kể
    Bói toán em ko tin lắm nhưng mà tâm linh thì cũng hơi tin. Ngày xưa em chẳng bjơ tin bói toán này nọ đâu. Nhưng bjo có tin 1 ít rồi. Em kể nốt sự tình này cho các chị nghe. Số là hồi em học năm t2 thì nhà em cbi xây nhà. Mẹ em đi gọi chủ đất và về kể lại rằng ông ấy bảo cái đứa con gái nó ko muốn cho xây nhà vì nó sợ ko có tiền cho nó đi học nữa. Trời mẹ ơi, em nghe mà giật hết cả mình . Thề có chúa, đúng là em có nghĩ như thế và chỉ nghĩ như thế, chưa bjo em hé răng với ai cái ý nghĩ ấy. Thế mà cái ông chủ đất ấy nói đúng tâm can em. Sau khi mẹ em kể lại em cũng im lặng, ko fủ nhận or khẳng định câu nói đó. Từ đó trở đi em bắt đầu tin vào tâm linh.
    Còn cái bói toáChuyện tâm linh nhà em thật 100% ai tò mò xin mờin thì ko có tin nh, thấy bói nói mò, nào là tương lai, rồi hợp tuổi, ko hợp tuổi .Mẹ em và mẹ bf đi xem bói nói we ko hợp tuổi, ko cho yêu nhưng mà em kệ, cứ yêu.
    Cái sự tình em kể nó dài dòng lan man, dây cà dây muống quá. Thôi mời các bác cho vChuyện tâm linh nhà em thật 100% ai tò mò xin mờiài lời nhận xét, đừng ném đá bảo em nói dối là được, trên đây ko có nửa lời dối trá đâu nha.
    Tớ thì k tin chuyện bói toán, nhg chuyện tâm linh thì tớ rất tin. Ở nhà tớ đây cũng có nhiều chuyện kì lạ lắm. Đầu tiên là chuyện của bác tớ: Nhà tớ thì ông bà nội tớ ở trong Cổ Nhuế, còn bố tớ và mấy anh em thì ở HN, cứ mỗi lần tết đến hay có giỗ chạp j là nhà tớ về quê làm, hôm đó bác tớ đi thắp hương ở ngoài miếu ( nhà ông bà tớ có 1 cái miếu ngoài vườn, từ lâu lắm rồi) hôm dó bác tớ lấy bát nước để vào miếu nhg do lúc lấy nhg hình như bác tớ đặt bát xuống đất hay ntn đó mà sau khi lấy nước xong đặt bát lên tự nhiên cái bát vỡ làm đôi, mà cái bát đó ông tớ dùng từ lâu lắm rồi, để ngoài miếu mưa nắng bao nhiêu lâu thì không sao mà tự nhiên hôm đấy lại vỡ làm đôi. Chuyện thứ 2 là em trai tớ: Hồi em trai tớ còn bé, mới mấy tuổi thôi, nhà tớ chật nên bàn thờ nhà tớ để trên gác xép, hôm đấy em trai tớ nghịch bàn thờ, buổi tối tự nhiên nó bị đau bụng dữ dôi, k biết làm sao bố mẹ tớ cho nó vào viện, vào đến viện thì nó lại bt, k đau nữa, bác sĩ khám thì bảo là không sao cả, thế mà cho nó về nhà thì nó lại đau, bố mẹ tớ mới nghĩ là hay tại lúc chiều nó nghịch bàn thờ nên mới bị vậy, thế là bố mẹ tớ đi mua đof về thắp hương, khấn xin các cụ tha cho, thế mà bố tớ thắp hương xong nó hết đau bụng luôn. Chuyện thứ 3 là con gái tớ, mấy tháng trc, lúc đấy cháu mới đc 3 hay 4 tháng j đó, một lần nhà tớ đg ăn cơm thì cháu buồn ị, thế là tớ xi cháu ị nhg lại k để í ngồi trc bàn thờ, thế là buổi tối hôm đó tự nhiên cháu khóc dữ dội mà không biết tại sao, dỗ mãi k nín mà cứ như cháu bị đau từng cơn 1 ý, lúc đó ông bà đinh lấy ô tô đưa cháu đi viện, nhg cứ lên xe cháu lại nín, k khóc nữa thạm chí còn cười đùa, mà cứ bế vào nhà lại khóc, cứ như vậy 3 4 lần liền cháu mới thôi, hôm sau ông bà cũng phải mua đồ về thắp hương vì sợ cháu ngồi ị trc bàn thờ nên các cụ quở. Gần đây nhà tớ còn gọi hồn ông tớ về đc, mà nói đúng lắm. Trc đây tớ k tin mấy chuyện này nhg từ khi đi gọi hồn ông tớ tớ tin lắm. Có thế giới tâm linh, nó luôn tồn tại xung quanh mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,785 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    đọc chuyện của mẹ nó mà dịch đau hết cả mồm, vừa tây vừa ta, ta lại pha bồi, eo .... đọc ko mê đc!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 103 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe chuyện mẹ này sợ quá. Mình tin,tin, tin lắm ý.
    Trời ơi, con mình cả tuần này không ăn một miếng nào, suốt ngày chỉ tay ra ngoài cửa đòi đi ra ngoài, ra ngoài thì nín, vào nhà thì khóc, đêm ngủ thì giật mình khóc thét..v..v..
    MÌnh ở SG, biết đi xem thầy nào bây giờ.????????
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

To tin, vi nha to cung co the moi cu da mat ve de con chau hoi han, chang phai xem boi o dau.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • 1,109 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

con gái tớ cứ về quê ngủ nhà ông bà nội là đêm nào cũng mất vài ba lần dậy khóc ré lên, bắt mẹ bế đi long nhong trong nhà ( ở nhà mình hay ở dưới bà ngoại thì ngủ như chó con, hic). Chả biết có phải bị các cụ trêu không nữa:Sad:. Có lần về quê một tuần sụt mất 1kg, làm mẹ cháu sợ không dám cho về quê nữa:cool:
    • 217 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Hôm sau bác ấy lại mơ thấy có ông thầy dưới âm nói ràng fải làm thế này, thế kia thì mới nói được, rằng ông ấy khóa mồn bác lại để bác ko đc nói ch này với ai
    Phép của ông thày này đúng thật là cao cường, có điều ông ấy muốn chuyện này bí mật thì phải khóa luôn cả tay lại, chứ chỉ khóa mồm thì người ta vẫn viết ra giấy được mà. Bậc đại sư sao lại sơ ý thế nhỉ :Sigh:
    • 2,224 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    C
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Bị Xem bài viết
    Phép của ông thày này đúng thật là cao cường, có điều ông ấy muốn chuyện này bí mật thì phải khóa luôn cả tay lại, chứ chỉ khóa mồm thì người ta vẫn viết ra giấy được mà. Bậc đại sư sao lại sơ ý thế nhỉ :Sigh:
    Chị hiểu chưa đúng ý of ông thầy rồi. Theo như bác em bảo là "viết ra thì cũng là nói, mà nói thì ko thiêng" Thì bác ấy chỉ nhờ chồng đi mua các thứ theo yêu cầu thôi, dù chồg có hỏi để làm j bác ấy cũng ko nói, chỉ bảo cứ mua về, tự bác ấy làm 1 mình, ko khiến ai làm và cũng ko cho ai bít lí do cả, như thế là ko nói rùi. Em nghe mẹ em noi ch này với bác trai qua điện thoại mà giật hết cả mình, sợ was đi mất
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì theo công giáo, nhưng đọc chuyện này củng thấy sợ sợ.Bên Công giáo họ không tin bói toán, có 1 Người xem bài cho gia đình mình, họ nói mẹ mình là, có 1 oan hồn theo. Đó chính là anh trai mình. Ngày đó khoảng 2 tuổi anh ấy mất đi, ba mẹ chôn cất, rồi đi kinh tế mới thế là bỏ luôn. Đến năm mình gần 20 tuổi, Dì ruột của ba mình đã xem bài cho Mẹ, và củng nói là anh ấy vẫn theo Mẹ, kêu mẹ mình phai đi mua đồ cúng, quần áo, nhà ,sách vỡ, ...nói chung là những thứ mà con người mình cần, đốt cho anh ấy. và mỗi bữa cơm thì cúng, gd mình củng đã lam và mỗi bửa ăn thì củng để thêm 1 chén cơm nữa cho ấy, khoảng nhiêu ngày thì đủ ( mình củng kô nhớ rõ nữa) và giờ củng gần 10 năm rồi. Tính ra thì giờ anh ấy củng 26t.Nhưng cách đây khoảng 2 tháng, trên hội chợ có 1 Người pede, họ coi bài cho cô hàng xóm, mình đã tò mò kêu mẹ xem thử. ( Người công giáo kô xem bói)và anh ta xem lai nói là, Mẹ mình vẫn có 1 hồn người nhỏ tuổi theo,anh ấy kêu Mẹ mình, gửi vào chùa.Nhưng gd mình theo công giáo nghĩa là không tin vào bói toán. Ba mình nói, Nếu có kiếp luân hồi, nghĩa là con người ta chết đi, sau đó sẻ được đầu thai. Vậy cho tới giờ thì anh mình đã đầu thai thành người khác rồi.sao mà theo mẹ mình đươc, mình đem chuyện này kể với cô mình. Cô mình nói, tại ba mẹ mình bỏ không thèm chăm sóc mộ anh ấy, nên có lẻ anh ấy kô đi đầu thai mà theo mẹ mình, Cô kêu mình nói mẹ gửi anh ấy vô chùa, làm theo người Thầu bói nói. Nhưng hình như ba mình kô tin vào chuyện này. nên kô thấy ba mẹ bàn tới. Ông xã mình củng là người công giáo, anh ấy tin vào xem tử vi ( Người ta coi cho anh ấy là, nếu lấy vợ thì phải lấy người đã có con rồi thì mới hạnh phúc, còn kô thì phải lấy lần thứ 2 mới có hạnh phúc. Đúng thật, anh ấy đã bị đổ vỡ, và bây giờ lấy mình thì anh ấy hoàn toàn hạnh phúc.) Mình kô dám đem chuyện xem bói kể cho ảnh nghe. Nhưng mà nghỉ đến chuyện anh mình theo mẹ mình, là mình củng thấy sợ.mình kô làm gì được , chỉ biết cầu nguyện, cho anh mình được làm người khác , và đừng theo mẹ mình nữa. Các Chị đọc rồi nghĩ sao. Ba em thì ko tin rồi, mẹ thì chẳng nói gì.Còn thầy bói nói mình , sẻ sống xa gia đình vì theo chồng. Vì ông xa mình ở bên Mỹ mà. Nhưng mình đang hoang mang, chuyện ông ấy nói anh mình theo mẹ mình. Hãy cho mình 1 lời khuyên.
    • 2,804 Bài viết

• 3,088 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    em thì chẳng biết sao nữa, nhưng mà em hay bị bóng đè lắm.Gọi là bóng đè cho dễ hiểu chứ thực ra em chẳng nằm sấp, chẳng có j đè lên người, chẳng ốm đau căng thẳng mệt mỏi j nhưng bị đè suốt! Có lần em mở mắt nhìn mọi thứ rõ ràng, thấy mình đang nằm nghiêng rất thoải mái thế mà bị đè cho sợ chết khiếp. Mà đa số những lần bị đè em đều cảm thấy rõ ràng là một bóng thôi, k phải là nhiều bóng đâu. Có lần thì nhẹ, nhiều lần thì nặng khủng khiếp, ù tai cực kỳ, người nặng lắm ấy, và cảm giác thì vô cùng kinh khủng:Sick:. Hôm rồi vẫn bóng đó đè em, còn la hét "trả lại tao...", em thấy rõ là em hỏi lại trả cái j, nó lại nói lại câu đó mà em vẫn k nghe rõ, chỉ biết giọng nam thôi. Tự dưng lúc đó em thấy con trai em đập tay một cái xuống giường (2mẹ con đang nằm ngủ cạnh nhau) nên người em nhẹ hẫng luôn, em mở mắt thấy con vẫn ngủ im. Hôm kia em lại mơ thấy rất nhiều ng nói chuyện xôn xao, nhưng cảm nhận rõ k phải người thường, em ngồi trên gác mái nhà, cao lắm, bị đẩy xuống mà rơi mãi k tới cái sàn nhà dù nhìn rất gần. Rơi tới nơi thì chẳng thấy ng ở dưới như lúc nãy mà lại bị bóng đè...

Em có kể cho chồng nhưng ổng k tin toàn bảo em vớ vẩn. EM thì k bao h nghĩ bậy hay tưởng tượng j đâu, nhưng hay mơ gặp ma và hay bị đè lắm, em thấy kinh k chịu đc í.

Mẹ em năm ngoái năm kia j đó đi xem ng ta nói em có vong nam theo mà vẫn chưa có đi làm lễ. Em chẳng biết có phải vì chưa làm lễ hay k mà với em nhiều việc k thuận lợi lắm, hay mơ nhiều giấc mơ sợ lắm.

K biết em có nên làm lễ k mọi ng nhỉ, hic hic.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,090 Bài viết

• 6,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanah-keo-ngot Xem bài viết
    Hic..hic...Rằm tháng bảy năm nay mình ko biết lễ nhưng cũng mua đồ chúng sinh về cúng, từ hôm đó tới giờ bị bóng đè 3 lần , lần nào cũng thấy nhiều người lạ quanh quẩn xung quanh. Mình nghe nói nếu ko biết lễ thì cúng như bình thường, cúng chúng sinh là gọi mà đói về nhà rồi. Có mẹ nào nghe chuyện này chưa ạ?
    Dạ đúng ạ,cúng chúng sinh không đơn giản ,nếu mình không biết thì không nên cúng .Nếu có thầy thì nhờ thầy cúng cho thôi ,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,090 Bài viết

• 6,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthuylove Xem bài viết

K biết em có nên làm lễ k mọi ng nhỉ, hic hic.
    Nếu quả thật bạn không mệt mỏi gì hoặc khi ngủ không vô tình đặt tay lên ngực (2 điều này cũng dễ làm mình bị cảm giác bóng đè ) thì bạn cũng nên tìm thầy hỏi xem có cần cúng lễ gì không .Nếu hay bị thì có thể bạn đội bát nhang cho nhẹ đi ,
    Mình không tin chuyện bói toán lắm nhưng vấn đề tâm linh thì mình cũng tin 1 chút ,phần lớn là hay đi chùa thôi .hoặc bạn thử lên chùa tìm sư cụ nào lớn tuổi hỏi vấn đề của bạn xem ,
    • 2,832 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    To cogaixauxi85!
    Đúng là mẹ bạn nên gởi anh bạn vào chùa để các sư dạy tụng kinh, quét chùa, gánh nước học chữ, con người chết là xã k còn thôi chứ hồn vẫn còn đó bạn!
    • 2,098 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

trời.........sao bạn liều quá vậy?Đã cúng là phải có bài bản, có đầu có cuối, lễ lạp, quan trọng lắm chứ.Dù là mình thành tâm đi chăng nữa nhưng không biết cách kêu cầu, hoặc giả kêu cầu không đúng cách cũng không được. Nếu chỉ biết sơ sơ thì càng không nên tự làm mà nên mượn thầy.
    • 3,324 Bài viết

• 4,520 Được cảm ơn

Bên cạnh nhà em hôm nọ có 1 chị tự dưng cười khanh khách nghe rất rợn, cứ nói lảm nhảm, một bên người ( nửa người, 1 chân, 1 tay) lạnh và cứng đờ trong khi 1 bên vẫn ấm nguyên. Cúng và gọi hồn thì biết là bà mẹ vừa mất chưa đc 49 ngày bị quỷ sứ đánh đau quá về bắt, trong khi bố đẻ và bà cô bên chồng ( mất đã lâu) cố giữ lại. Bà cô còn nhắn là đưa chị ấy về ngay nhà chồng ( chị ấy ở riêng) để mẹ chồng thắp hương cúng bái trong ngày không thì sẽ không giữ được. Quả nhiên, hết hôm ấy thì trở lại bình thường.
    Ngay trước mắt mình, không tin không đc. Góp 1 câu chuyện thật như bịa với topic này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 759 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cogaixauxi85 Xem bài viết
    Mình thì theo công giáo, nhưng đọc chuyện này củng thấy sợ sợ.Bên Công giáo họ không tin bói toán, có 1 Người xem bài cho gia đình mình, họ nói mẹ mình là, có 1 oan hồn theo. Đó chính là anh trai mình. Ngày đó khoảng 2 tuổi anh ấy mất đi, ba mẹ chôn cất, rồi đi kinh tế mới thế là bỏ luôn. Đến năm mình gần 20 tuổi, Dì ruột của ba mình đã xem bài cho Mẹ, và củng nói là anh ấy vẫn theo Mẹ, kêu mẹ mình phai đi mua đồ cúng, quần áo, nhà ,sách vỡ, ...nói chung là những thứ mà con người mình cần, đốt cho anh ấy. và mỗi bữa cơm thì cúng, gd mình củng đã lam và mỗi bửa ăn thì củng để thêm 1 chén cơm nữa cho ấy, khoảng nhiêu ngày thì đủ ( mình củng kô nhớ rõ nữa) và giờ củng gần 10 năm rồi. Tính ra thì giờ anh ấy củng 26t.Nhưng cách đây khoảng 2 tháng, trên hội chợ có 1 Người pede, họ coi bài cho cô hàng xóm, mình đã tò mò kêu mẹ xem thử. ( Người công giáo kô xem bói)và anh ta xem lai nói là, Mẹ mình vẫn có 1 hồn người nhỏ tuổi theo,anh ấy kêu Mẹ mình, gửi vào chùa.Nhưng gd mình theo công giáo nghĩa là không tin vào bói toán. Ba mình nói, Nếu có kiếp luân hồi, nghĩa là con người ta chết đi, sau đó sẻ được đầu thai. Vậy cho tới giờ thì anh mình đã đầu thai thành người khác rồi.sao mà theo mẹ mình đươc, mình đem chuyện này kể với cô mình. Cô mình nói, tại ba mẹ mình bỏ không thèm chăm sóc mộ anh ấy, nên có lẻ anh ấy kô đi đầu thai mà theo mẹ mình, Cô kêu mình nói mẹ gửi anh ấy vô chùa, làm theo người Thầu bói nói. Nhưng hình như ba mình kô tin vào chuyện này. nên kô thấy ba mẹ bàn tới. Ông xã mình củng là người công giáo, anh ấy tin vào xem tử vi ( Người ta coi cho anh ấy là, nếu lấy vợ thì phải lấy người đã có con rồi thì mới hạnh phúc, còn kô thì phải lấy lần thứ 2 mới có hạnh phúc. Đúng thật, anh ấy đã bị đổ vỡ, và bây giờ lấy mình thì anh ấy hoàn toàn hạnh phúc.) Mình kô dám đem chuyện xem bói kể cho ảnh nghe. Nhưng mà nghỉ đến chuyện anh mình theo mẹ mình, là mình củng thấy sợ.mình kô làm gì được , chỉ biết cầu nguyện, cho anh mình được làm người khác , và đừng theo mẹ mình nữa. Các Chị đọc rồi nghĩ sao. Ba em thì ko tin rồi, mẹ thì chẳng nói gì.Còn thầy bói nói mình , sẻ sống xa gia đình vì theo chồng. Vì ông xa mình ở bên Mỹ mà. Nhưng mình đang hoang mang, chuyện ông ấy nói anh mình theo mẹ mình. Hãy cho mình 1 lời khuyên.
    Xin lỗi mẹ cháu một chút, mình cũng là người công giáo nhưng qua cách kể chuyện và nói về cuộc sống của bạn mình nghĩ bạn không phải là người công giáo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đúng là nếu ko biết cúng chúng sinh thì ko nên cúng. Vì mình mời nó về ăn mà ko biết cách đuổi đi là nó cứ ở nhà mình quấy rối đấy, toàn ma đói ma khát thôi. Eo ơi ghê quá.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,917 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cogaixauxi85 Xem bài viết
    Mình thì theo công giáo, nhưng đọc chuyện này củng thấy sợ sợ.Bên Công giáo họ không tin bói toán, có 1 Người xem bài cho gia đình mình, họ nói mẹ mình là, có 1 oan hồn theo. Đó chính là anh trai mình. Ngày đó khoảng 2 tuổi anh ấy mất đi, ba mẹ chôn cất, rồi đi kinh tế mới thế là bỏ luôn. Đến năm mình gần 20 tuổi, Dì ruột của ba mình đã xem bài cho Mẹ, và củng nói là anh ấy vẫn theo Mẹ, kêu mẹ mình phai đi mua đồ cúng, quần áo, nhà ,sách vỡ, ...nói chung là những thứ mà con người mình cần, đốt cho anh ấy. và mỗi bữa cơm thì cúng, gd mình củng đã lam và mỗi bửa ăn thì củng để thêm 1 chén cơm nữa cho ấy, khoảng nhiêu ngày thì đủ ( mình củng kô nhớ rõ nữa) và giờ củng gần 10 năm rồi. Tính ra thì giờ anh ấy củng 26t.Nhưng cách đây khoảng 2 tháng, trên hội chợ có 1 Người pede, họ coi bài cho cô hàng xóm, mình đã tò mò kêu mẹ xem thử. ( Người công giáo kô xem bói)và anh ta xem lai nói là, Mẹ mình vẫn có 1 hồn người nhỏ tuổi theo,anh ấy kêu Mẹ mình, gửi vào chùa.Nhưng gd mình theo công giáo nghĩa là không tin vào bói toán. Ba mình nói, Nếu có kiếp luân hồi, nghĩa là con người ta chết đi, sau đó sẻ được đầu thai. Vậy cho tới giờ thì anh mình đã đầu thai thành người khác rồi.sao mà theo mẹ mình đươc, mình đem chuyện này kể với cô mình. Cô mình nói, tại ba mẹ mình bỏ không thèm chăm sóc mộ anh ấy, nên có lẻ anh ấy kô đi đầu thai mà theo mẹ mình, Cô kêu mình nói mẹ gửi anh ấy vô chùa, làm theo người Thầu bói nói. Nhưng hình như ba mình kô tin vào chuyện này. nên kô thấy ba mẹ bàn tới.
    Hãy cho mình 1 lời khuyên.
    Nếu thực sự gia đình bạn là người công giáo thì đi hốt cốt về đưa vào nghĩa địa hoặc chổ hài cốt của giáo xứ, xin lễ vào cậu nguyện nữa chứ. Sao kỳ nhỉ? Nhà mình năm nào cũng xin lễ dỗ cho những người thân trong gia đình đã qua đời như ông bà nội - ngoại, anh - chị - em và các linh hồn mồ côi. Đặc biệt là lễ linh hồn sắp đến: xin lễ, cầu nguyện, nhang khói, hoa viếng nghĩa trang nữa chứ.:Rose:
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hehe, đọc xong rủi giờ không dám đi ngủ luôn. Chắc tối nay phải ôm ông xã ngủ cho yên tâm!...
    Mẹ yêu con nhất trên đời!:LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiếu Tiếu Xem bài viết
    Bên cạnh nhà em hôm nọ có 1 chị tự dưng cười khanh khách nghe rất rợn, cứ nói lảm nhảm, một bên người ( nửa người, 1 chân, 1 tay) lạnh và cứng đờ trong khi 1 bên vẫn ấm nguyên. Cúng và gọi hồn thì biết là bà mẹ vừa mất chưa đc 49 ngày bị quỷ sứ đánh đau quá về bắt, trong khi bố đẻ và bà cô bên chồng ( mất đã lâu) cố giữ lại. Bà cô còn nhắn là đưa chị ấy về ngay nhà chồng ( chị ấy ở riêng) để mẹ chồng thắp hương cúng bái trong ngày không thì sẽ không giữ được. Quả nhiên, hết hôm ấy thì trở lại bình thường.
    Ngay trước mắt mình, không tin không đc. Góp 1 câu chuyện thật như bịa với topic này
    Huhu, đọc mà rợn tóc gáy, sợ quá đi mất. Xã chưa về,ngủ sao đây trời:Crying::Crying::Crying:.
    gDesp7
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3