TIN TÀI TRỢ.

Chuyện gì xảy ra khi pha nước uống có ga với sữa?

• 1.04K Lượt chia sẻ
  • 74.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 231 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Mình rất hay pha linh tinh. Ngày trước đã thử pha nước cam uống liền (dạng bột) với sữa đặc. Kết quả là vừa trộn vào là kết tủa, nhìn vào không dám uống nữa, nó có một lớp cặn dày ở dưới (màu cam) và mặt trên toàn nước. Có thể vì nó là nước cam uống liền nên dễ kết tủa, còn mình pha cam tươi thì không bị.

Hôm trước cũng uống thử Sting dâu với sữa đặc, cũng không đau bụng hay gì.

Nhưng khi xem xong clip này, mình đã tự hứa với lòng là sẽ không bao giờ "sáng chế" bất kì thức uống nào với sữa nữa :v

Bởi vì...

Nguồn: Yan News
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 151 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

mình cũng hay uống sting dâu + sữa đặc .... rất ngon và cũng chưa từng bị đau bụng hay j . Mình cũng có xem clip này rồi ... cũng ghê ghê, mà chắc ng lớn mình uống k sao, đừng cho trẻ nhỏ uống. với lại phải quậy nhanh ngay khi cho 2 thứ vào.
    Hôm kia con trai mình uống 1 hộp sữa cô gái hà lan, xong 1 xíu lại lấy nước ngọt pepsi uống, thì khoảng chừng chắc 5, 10 phút gì là bị ói không kiềm đc.(bé đang bị yếu trong người).
    Suy cho cùng .... con người ta sống vì mục đích gì? ......:LoveStruc:
    • 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

sặc, mình cũng hay uống sting với sữa đặc, có hôm thử pepsi với sữa nữa...Thoy ko dám nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 151 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

cam sữa, sting sữa, coca sữa, pepsi sữa ... rất ngon hjhj ah mình biết có chỗ bán cả đá me sữa nữa đó, rất nhìu ng uống và khen ngon ... nhưng mình thì k dám uống ...
    Suy cho cùng .... con người ta sống vì mục đích gì? ......:LoveStruc:
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

pha cái đó uống có vấn đề gì đâu, chỉ đừng cho trẻ con uống là được. Làm sao mà uống vào bụng rồi mà 6 tiếng sau mới như vậy được, trong clip là để chai đứng yên nên mới có hiện tượng như thế, người lớn mình uống vào thì có thể đứng yên 6 tiếng không cử động được sao.....?!?vấn đề này cần phải xem lại các bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình không bao giờ uống kiểu vậy. Hic. Nhìn sợ.
    COn gái yêu
    • 186 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Toàn chất hóa học tạo nên đồ uống không mà, nó phản ứng rồi kết tủa lại. Dù có ko trộn để sử dụng chung mà tách riêng ra uống thì vẫn có tác hại như vậy.
    • 231 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emkobik Xem bài viết
    mình cũng hay uống sting dâu + sữa đặc .... rất ngon và cũng chưa từng bị đau bụng hay j . Mình cũng có xem clip này rồi ... cũng ghê ghê, mà chắc ng lớn mình uống k sao, đừng cho trẻ nhỏ uống. với lại phải quậy nhanh ngay khi cho 2 thứ vào.
    Hôm kia con trai mình uống 1 hộp sữa cô gái hà lan, xong 1 xíu lại lấy nước ngọt pepsi uống, thì khoảng chừng chắc 5, 10 phút gì là bị ói không kiềm đc.(bé đang bị yếu trong người).
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
    Mình nghĩ sting dâu với sữa đặc chắc là an toàn nhỉ, vì nhiều chỗ cũng hay pha vậy để bán, và mình uống thấy nó ngon đó chứ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_tuyentruong Xem bài viết
    sặc, mình cũng hay uống sting với sữa đặc, có hôm thử pepsi với sữa nữa...Thoy ko dám nữa
    Đừng pha bất kì thức uống có ga nào với sữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochan2612 Xem bài viết
    pha cái đó uống có vấn đề gì đâu, chỉ đừng cho trẻ con uống là được. Làm sao mà uống vào bụng rồi mà 6 tiếng sau mới như vậy được, trong clip là để chai đứng yên nên mới có hiện tượng như thế, người lớn mình uống vào thì có thể đứng yên 6 tiếng không cử động được sao.....?!?vấn đề này cần phải xem lại các bạn ạ.
    Vậy bạn dám uống thử ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hay quá ạ:v
    Sinh viên nghèo dễ thương ko có n,y chuyên chụp ảnh dạo :3

Em ở quận Tân Phú ạ
    • 725 Bài viết

• 827 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chít rùi, mình hay pha sữa đặc với pepsi or coca để uống lạnh. Hôm qua mới uống nữa. Giờ nhìn clip này thấy ghê ghê sao ấy.
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình vẫn uống đấy thôi có vần đề gì đâu. sting dâu, co ca và pepsi thì cũng giống như nhau thôi.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thì cứ theo truyền thống thôi, ko giám sáng tạo như các bác thế này, hổi sinh viên có một lần các bạn đưa cho cốc nước uống đc 1 ngụm chạy ra nhổ luôn hỏi ra thì các bạn bảo đo là coca thạch, sợ luôn ko dám uống mấy đồ pha linh tinh nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 604 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Ợ, trong hình là sữa tươi mà. Còn mình uống sữa đặc pha chung chắc ko sao đâu chứ nhỉ .