TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ với các mẹ, cách em giúp con ngủ ngon, không giật mình tới sáng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.9K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 468 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tmk070805 Xem bài viết
    Nói về việc con tiểu lên mặt em bị rồi nè chị, ẻm xì phát mà trong khi đó em vừa xi tè ảnh xong, mở cái bỉm ra thay mát quá hay sao mà ảnh xịt lên mặt luôn. À em thấy vạch báo thời gian thay tã của một số tã Merries bị chuyển sang màu xanh trước khi dùng. Tại sao điều này xảy ra được vậy chị?
    Nhân viên tư vấn vầy nè: Vạch báo thời gian thay tã rất nhạy cảm với hơi nóng và khí ẩm, vì vậy, màu sắc của vạch báo sẽ dễ bị chuyển từ màu vàng sang màu xanh. Khi sản phẩm được bảo quản trong môi trường nóng và ẩm, vạch báo thời gian thay tã có thể chuyển sang màu xanh, mặc dù gói sản phẩm chưa mở.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 468 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có ai lú lẫn như mình không, mình thay tã cho con mà không vứt thùng rác lại vứt luôn vào máy giặt ahuhu, giờ quần áo giặt xong dính đấy cái vảy trắng trắng, em phải làm sao làm sao đây ợ ? chồng em càm ràm sáng giờ đây ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi htnloc Xem bài viết
    Các mẹ có ai lú lẫn như mình không, mình thay tã cho con mà không vứt thùng rác lại vứt luôn vào máy giặt ahuhu, giờ quần áo giặt xong dính đấy cái vảy trắng trắng, em phải làm sao làm sao đây ợ ? chồng em càm ràm sáng giờ đây ạ.
    Nếu bạn vô tình giặt tã giấy trong máy giặt, bạn sẽ thấy những vệt giống như chất keo và giấy dính vào quần áo và bên trong máy giặt. Các chất đó là những hạt polyme siêu thấm sẽ nở ra khi tiếp xúc với nước tiểu và nước trong máy giặt. Những vệt giấy là một phần trong nguyên liệu của tã, chẳng hạn như: bột giấy hoặc sợi vải bông.Trước khi phơi đồ, dùng bàn chải chà nhẹ để các vết bẩn bay ra. Bạn cũng có thể dùng băng keo để lấy chúng ra. Sau khi áo quần được phơi, nếu vẫn còn những vết bẩn, dùng bàn chải chà lại lần nữa. Nếu bạn có thời gian, bạn có thể giặt lại áo quần lần nữa sau khi đồ đã khô.
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Nhân viên tư vấn vầy nè: Vạch báo thời gian thay tã rất nhạy cảm với hơi nóng và khí ẩm, vì vậy, màu sắc của vạch báo sẽ dễ bị chuyển từ màu vàng sang màu xanh. Khi sản phẩm được bảo quản trong môi trường nóng và ẩm, vạch báo thời gian thay tã có thể chuyển sang màu xanh, mặc dù gói sản phẩm chưa mở.
    Cũng đừng quá lo lắng nếu mở túi ra mà vẫn thấy vạch chuyển sang màu vàng xanh nha, do hơi ẩm ấy các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Trời ơi có luôn hả mom, sao mà lú quá vậy, mình đặt hẳn cái túi hoặc thùng rác trong phòng để lấy bỉm ra là gói gọn lại vứt liền vào thùng.Mình cũng sợ lỡ lấy bỉm bé đi đại tiện chắc vứt luôn đồ giặt quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Nếu bạn vô tình giặt tã giấy trong máy giặt, bạn sẽ thấy những vệt giống như chất keo và giấy dính vào quần áo và bên trong máy giặt. Các chất đó là những hạt polyme siêu thấm sẽ nở ra khi tiếp xúc với nước tiểu và nước trong máy giặt. Những vệt giấy là một phần trong nguyên liệu của tã, chẳng hạn như: bột giấy hoặc sợi vải bông.Trước khi phơi đồ, dùng bàn chải chà nhẹ để các vết bẩn bay ra. Bạn cũng có thể dùng băng keo để lấy chúng ra. Sau khi áo quần được phơi, nếu vẫn còn những vết bẩn, dùng bàn chải chà lại lần nữa. Nếu bạn có thời gian, bạn có thể giặt lại áo quần lần nữa sau khi đồ đã khô.
    Theo em biết thì những hạt này không ảnh hưởng gì tới sức khỏe của mình đâu chị.nên nếu chẳng may giặt xong cũng còn thì giũ hết cũng không sao.
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hình ảnh nó sẽ như thế này các mẹ nhé
    nANlsD033DkdMu53VCrnAw10h_Zo99i4RQo7cOVaSjNLdvDghIOepcBevfZSMG0wZYgsqPlVWsdSgHevwODymf2wsG7V
    • 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tmk070805 Xem bài viết
    Tùy cân nặng và chiều cao của con mà thay đổi tã phù hợp cho con. Mình dùng bảng phân chia của Merries để cập nhật chiều cao cân nặng mà chọn tã cho vừa với con.
    Mẹ nó tham khảo nhé
    zSDdsjy62aw0S6sbU-HnC4SNUYQB4VfPTFjioacGJ4Iz3H4FxzXVCBXzSmtr1cJC_cfEOv8lnD9PS1OrOV9hc7k5kQhlyAA
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Hồi xưa xài hàng xách tay cứ bị đứt hàng rồi bị giá cả không ổn định nữa nên cứ lãnh lương ra là lo mua tã, sữa để trữ, khổ tâm lắm chớ bộ. Sau này khỏe rồi, cần lúc nào là có lúc đó, giá cả ổn định lại còn được khuyến mãi nữa.
    em cũng như mẹ nó, tìm nguồn hàng đang tin cậy rất khó
    vậy nên giờ em cứ mua Merries ở Việt Nam do công ty Kao nhập khẩu và phân phối cho yên tâm, ít nhất hàng xuất xứ công ty rõ ràng
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ lưu ý khi mua tã cho con nhé
    – Nếu đùi và bụng bé to hơn chuẩn thì các mẹ nên mặc cho con rộng hơn 1 size.
    – Bỉm quần nhiều chun nên có cảm giác bó chặt hơn bỉm dán nên bỉm quần có thể chọn loại rộng hơn bỉm dán 1 size nếu thấy quá chặt và bó
    • 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một ngày, mẹ nên cố gắng để con được “thả rông” ít nhất vài tiếng để làn da bé được “thở” và tiếp xúc với không khí thoáng mát bên ngoài.
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một số dấu hiệu mẹ nên thay đổi kích cỡ tã lớn hơn cho con như sau

– Khi tã trở nên chật ở vùng eo và hông, để lại vết hằn trên da bé.
    – Khi bạn phải dùng tới mép của băng dán để giữ tã đúng vị trí.
    – Khi kéo tã lên bị ngắn và đường eo thấp dưới rốn.
    – Khi bé tiểu tiện, đại tiện nhiều hơn dẫn đến bị tràn.
    – Khi cân nặng của bé vượt quá mức được chỉ dẫn ở mục hướng dẫn chọn cỡ tã.
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi trẻ bắt đầu trở nên hiếu động, việc sử dụng tã dán cho bé sẽ là không phù hợp, bởi việc trẻ vận động, chuyển động nhiều có thể khiến miếng tã dán bị xô lệch. Vì vậy, sử dụng tã quần vào thời điểm này là rất phù hợp, tã quần Merries đảm bảo không bị xô lệch cùng đường thun quanh eo và đùi mềm mại ôm khít và vẫn thoáng khi, cho bé thoải mái vận động suốt cả ngày.
    Con em dùng Merries được gần 2 năm rồi, em thấy rất hài lòng
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    em cũng như mẹ nó, tìm nguồn hàng đang tin cậy rất khó
    vậy nên giờ em cứ mua Merries ở Việt Nam do công ty Kao nhập khẩu và phân phối cho yên tâm, ít nhất hàng xuất xứ công ty rõ ràng
    em thấy Công ty Kao phân phối tã Merries ở các siêu thị hay trên các trang thương mại điện tự nữa, rất dễ để các mẹ lựa chọn cho con. Quan trọng nhất giá hợp lý và nhiều chương trình khuyến mãi hấp dẫn, miễn phí ship tận nhà nữa ah
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tã Merries được sản xuất với công nghệ tiên tiến siêu mềm và siêu mỏng. Thấm hút vô cùng tuyệt vời, tạo nhiều lỗ khí giúp bé luôn khô thoáng.
    Sản xuất với chất liệu bông siêu mỏng, mặt tiếp xúc với da bé mềm và mịn nên không gây kích ứng da. Chống hằn đỏ lên da bé.
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với thiết kế phù hợp có vách ngăn chống tràn hai bên co dãn. Lõi siêu thấm hút giúp hút nhanh ngăn tràn giúp bé luôn khô thoáng và thoải mái.
    Khử mùi rất tốt và chống hăm da cho bé.
    Với những tính năng trên, mẹ yên tâm mua tã Merries cho con dùng, con khỏe mẹ vui
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Nhất là về mùa lạnh và các bé bị da khô như con mình nè, da căng, khó chịu nên phải chú ý giữ ẩm cho da và chỉ hợp với tã Merries thôi, đổi tã là có chuyện ngay.
    nhà em có lần hết bỉm Merries, xin tạm nhà hàng xóm, mà con dùng 3-4 tiếng bị nổi mẩn luôn, da nhạy cảm thế chứ. vậy là lần sau mẹ rút kinh nghiệm còn vài miếng tã là mua bịch mới ngay ah
    • 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Vào mùa hè bé rất dễ nổi rôm sảy nên mình phải kỹ. Dị ứng thì càng phải chăm sóc con kỹ hơn nữa ha. Mẹ chăm con bình thường đã cực rồi nên khi chăm bé viêm da hay viêm tuyến mồ hôi lại càng phải chú ý.
    với các bé trên 1T, em thấy mùa hè ban ngày nên xi cho con có phản xạ, để mông thoáng ban ngày, ban tối đóng bỉm cho con có giấc ngủ ngon
    Chứ mùa hè bỉm 24/24 khổ con lắm ah
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7