TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ với các mẹ, cách em giúp con ngủ ngon, không giật mình tới sáng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.01K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Ngày trước mình phải mua hàng xách tay cho con mình xài còn bây giờ thì tã Merries đã được nhập khẩu chính thức bởi công ty TNHH Kao Việt Nam nên các mẹ cứ yên tâm mà mua, vả lại mình thấy công ty thường có các chương trình khuyến mãi hấp dẫn lắm.
    Bỉm Merries giờ có thể tìm mua ở tất cả các siêu thị hay cửa hàng bách hóa lớn, cửa hàng mẹ và bé nữa. Mình hay canh các chương trình khuyến mãi để mua cho bé dùng, kiểu gì cũng dùng nên cứ mua trước không sợ ôi thiu hihi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nhớ tránh cho bé thói quen ti để ngủ
    Mẹ chăm bé thường dễ mệt nên chọn giải pháp đơn giản là mẹ nằm cho con ti rồi để bé ngủ luôn. Ban đầu khi bé còn nhỏ, cách này có thể hiệu quả. Nhưng lâu dần con sẽ học được rằng ti của mẹ là để trấn an và giúp con ngủ ngon. Sau đó tiến tới, chỉ cần mẹ rút ti ra là bé sẽ khóc ré lên và không tự ngủ được nữa.
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nên mátxa cho bé ngày 3 lần, mỗi lần 10-30 phút, lúc trẻ không quá no cũng không quá đói. Mỗi động tác thực hiện 8-10 lần, mátxa đủ độ mạnh và sâu mới có tác dụng co cơ. Mátxa tới đâu cởi đồ của trẻ tới đó, quấn lại khi chuyển vị trí, tránh để bé nhiễm lạnh. Vừa massage vừa trò chuyện hoặc bật nhạc nghe cùng bé. Bé dễ chịu sẽ dễ ngủ hơn đấy ah
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tã Merries có điểm gì nổi trội so với các loại tã khác trên thị trường vậy các mom?
    • 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em muốn hỏi thêm về tã Merries nội địa với tã Merries do Công ty KAO Việt Nam nhập khẩu, chất lượng có khác gì nhau không ah?
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dophuogthao Xem bài viết
    Em muốn hỏi thêm về tã Merries nội địa với tã Merries do Công ty KAO Việt Nam nhập khẩu, chất lượng có khác gì nhau không ah?
    Merries là nhãn hiệu cao cấp toàn cầu của tập đoàn KAO - luôn là sự tin dùng của các bà mẹ tại Nhật Bản và nhiều quốc gia.
    Hiện nay, Merries đã chính thức đến Việt Nam. Sản phẩm có nguồn gốc xuất xứ tại Nhật Bản, với các đặc tính vượt trội mang đến sự thông thoáng và êm ái tuyệt vời cho các bé yêu của mẹ.
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Bỉm quan trọng lắm nên nếu tiếc là mình tiếc tiếp tiền chữa hăm cho con nữa đấy mom nhỉ. Hồi xưa mình hay vệ sinh xong là dùng phấn thoa một lớp lắm nhưng với Merries thì mình bỏ thói quen đó rồi. Phấn cũng làm cho bé bị hắt hơi nên mình không sử dụng nữa.
    Không nên dùng phấn cho bé đâu mẹ nó ơi! Mình cứ chọn loại tã tốt, vệ sinh sạch sẽ, thoa lotion cho con xong rồi mặc tã vào, ko để tã quá lâu cho dù tã chưa đầy nhưng đúng thời gian thì vẫn phải thay.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dophuogthao Xem bài viết
    Nó là 1 đó mẹ nó ơi, ngày trước muốn có hàng nội địa thì phải mua hàng xách tay còn bây giờ thì cty TNHH Kao Việt Nam đã nhập và phân phối chính thức rồi.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,457 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    Merries là nhãn hiệu cao cấp toàn cầu của tập đoàn KAO - luôn là sự tin dùng của các bà mẹ tại Nhật Bản và nhiều quốc gia.
    Hiện nay, Merries đã chính thức đến Việt Nam. Sản phẩm có nguồn gốc xuất xứ tại Nhật Bản, với các đặc tính vượt trội mang đến sự thông thoáng và êm ái tuyệt vời cho các bé yêu của mẹ.
    Các mẹ chú ý nên mua tã Merries ở những nơi uy tín để tránh phải hàng giả nha. Dấu hiệu nhận biết là có tem "Số 1 Nhật Bản", 'Chuẩn 100% Nhật Bản' trên bao bì hoặc tem mới nhất: "Số 1 được các mẹ Nhật tin dùng"
    • 1,457 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ thích xài tã dán hay tã quần cho con? Kinh nghiệm của mình thì xài tã quần rất thích, rất tiện nhất là với các bé hiếu động.
    • 1,012 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Các mẹ chú ý nên mua tã Merries ở những nơi uy tín để tránh phải hàng giả nha. Dấu hiệu nhận biết là có tem "Số 1 Nhật Bản", 'Chuẩn 100% Nhật Bản' trên bao bì hoặc tem mới nhất: "Số 1 được các mẹ Nhật tin dùng"
    Mình thì mua ở các kênh phân phối chính thức như : TTTM Aeon Mall và các cửa hàng Mẹ & Bé trên toàn quốc mỗi khi có thời gian còn nếu bận thì mua trên Lazada hoặcTiki cho an toàn.
    • 1,012 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ thích xài tã dán hay tã quần cho con? Kinh nghiệm của mình thì xài tã quần rất thích, rất tiện nhất là với các bé hiếu động.
    Bé còn nhỏ thì mình xài tã dán cho tiết kiệm còn khi bé bắt đầu biết trường, biết bò thì mình xài tã quần vừa nhanh vừa tiện.
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglamad Xem bài viết
    Tã Merries có điểm gì nổi trội so với các loại tã khác trên thị trường vậy các mom?
    Theo mình thì tã Merries được Công ty KAO Việt Nam nhập về là 100% tã Merries nội địa Nhật Bản. Công ty KAO Việt Nam là công ty kinh doanh uy tín với hơn 20 năm nên mẹ có thể yên tâm về chất lượng. Giá cả luôn ổn định. Thường xuyên nhận được những chương trình khuyến mãi hấp dẫn từ Merries Việt Nam chính hãng. Có khi là được tặng đồ chơi, vật dụng cho bé, khi thì được mua hàng giảm giá, mua 2 tặng 1....Được tư vấn nhiệt tình của đội ngũ chăm sóc khách hàng đại diện cho tập đoàn Kao tại Việt Nam
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ muốn bé được ngủ sâu, yên giấc thì trước khi bé ngủ nên vệ sinh sạch sẽ, mát- xa cho bé, thay tã mới (chọn loại tã hợp với bé) và cho bú no. Ngoài ra thì phòng ngủ phải thoáng mát, không sáng quá và không ồn ào.
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yenkhanh. Xem bài viết
    Theo mình thì tã Merries được Công ty KAO Việt Nam nhập về là 100% tã Merries nội địa Nhật Bản. Công ty KAO Việt Nam là công ty kinh doanh uy tín với hơn 20 năm nên mẹ có thể yên tâm về chất lượng. Giá cả luôn ổn định. Thường xuyên nhận được những chương trình khuyến mãi hấp dẫn từ Merries Việt Nam chính hãng. Có khi là được tặng đồ chơi, vật dụng cho bé, khi thì được mua hàng giảm giá, mua 2 tặng 1....Được tư vấn nhiệt tình của đội ngũ chăm sóc khách hàng đại diện cho tập đoàn Kao tại Việt Nam
    Vậy thì yên tâm quá rồi ah, không phải mất công mua hàng xách tay đắt nữa
    Vì mọi người nói có hàng giả hàng nhái nữa nên vẫn do dự chưa mua cho con
    • 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Bỉm Merries giờ có thể tìm mua ở tất cả các siêu thị hay cửa hàng bách hóa lớn, cửa hàng mẹ và bé nữa. Mình hay canh các chương trình khuyến mãi để mua cho bé dùng, kiểu gì cũng dùng nên cứ mua trước không sợ ôi thiu hihi.
    hihi tâm lý chung của các mẹ, nhiều khi mua nhiều con có quà cho con chơi nữa, tiện cả mấy đường: tiết kiệm cho mẹ, thoải mái cho con,
    • 1,457 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy thì yên tâm quá rồi ah, không phải mất công mua hàng xách tay đắt nữa
    Vì mọi người nói có hàng giả hàng nhái nữa nên vẫn do dự chưa mua cho con
    Mua hàng xách tay có nguy cơ bị dính hàng giả. Mua hàng của cty TNHH Kao Việt Nam nhập và phân phối có tem dể nhận biết hàng thật, nên mua ở các kênh phân phối chính thức.
    • 1,457 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacaimaitoc Xem bài viết
    Bé còn nhỏ thì mình xài tã dán cho tiết kiệm còn khi bé bắt đầu biết trường, biết bò thì mình xài tã quần vừa nhanh vừa tiện.
    Xài tã quần trời mùa hè nóng nực chỉ cần mặc tã cho bé là đủ, kkhooir tốn công giặt quần. Hihi... mà nhìn mấy bé mặc tã quần đáng yêu vô cùng luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Mẹ nhớ tránh cho bé thói quen ti để ngủ
    Mẹ chăm bé thường dễ mệt nên chọn giải pháp đơn giản là mẹ nằm cho con ti rồi để bé ngủ luôn. Ban đầu khi bé còn nhỏ, cách này có thể hiệu quả. Nhưng lâu dần con sẽ học được rằng ti của mẹ là để trấn an và giúp con ngủ ngon. Sau đó tiến tới, chỉ cần mẹ rút ti ra là bé sẽ khóc ré lên và không tự ngủ được nữa.
    Bé còn nhỏ em cũng k tậo thói quen nằm ti chị ah. Mẹ bgur quên có thể làm con ngạt thở đấy hoặc bé bị sặc sữa và ngạt thở vì vú mẹ đè lên mũi bé. Mẹ nên cho bé ti xong hãy ngủ nha. Để bé ngủ có nhiều cách nhưng đừng tập thói quen vừa ti vừa ngủ, ý mẹ là vậy đúng k ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Xài tã quần trời mùa hè nóng nực chỉ cần mặc tã cho bé là đủ, kkhooir tốn công giặt quần. Hihi... mà nhìn mấy bé mặc tã quần đáng yêu vô cùng luôn.
    Mình hay tiết kiệm cho bé dùng tã dán nhưng khi Tính toán thấy không hiệu quả lắm nên mình chuyển thẳng qua tả quần vừa tiết kiệm nước giặt vừa khỏe mẹ mà mông bé cũng thấy sảng khoái, giấc ngủ bé vậy mà trọn vẹn hơn.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7