TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ với các mẹ, cách em giúp con ngủ ngon, không giật mình tới sáng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.93K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mừng quá các mẹ ơi, vậy là từ nay về sau hai mẹ con nhà em đã có thể ngủ ngon một mạch từ tối đến sáng rồi Không biết các mẹ thế nào, chứ với một mẹ có con nhỏ “ngủ ngày cày đêm” như em thì đây được xem là “kỳ tích” đó ạ!
    Chứ trước đây em cực lắm, ngày thì đi làm, đêm xuống còn phải trực ca đêm cùng anh bạn 5 tháng tuổi. Vì con nhà em trước đây rất khó ngủ và ngủ rất ít, tính ra trung bình mỗi đêm con chỉ ngủ tầm 5 tiếng thôi. Mà một khi con thức thì mẹ cũng không yên, khi phải liên tục ca hát, bồng bế đủ kiểu. Giờ nhớ lại khoảng thời gian đó, em thấy sao mình “trâu bò” quá luôn
    May mà có lần mẹ ruột lên thăm, tình cờ thấy cảnh đêm nào em cũng phải thức 2-3 lần kiểm tra và thay tã cho con nên mắng cho: “Đấy, thằng bé đang ngủ ngon mà con cứ quấy thế này bảo sao cháu nó ít ngủ, ngủ không sâu giấc”. Xong mẹ em còn bảo, muốn con ngủ ngon thì mình phải chọn loại tã có độ thấm hút tốt và bề mặt mềm thoáng thì mới được. Thú thật, em cũng từng cho con dùng nhiều hãng tã khác nhau rồi đấy chứ. Nhưng tìm mãi vẫn không thấy loại nào phù hợp, loại thì bề mặt quá cứng, gây hằn chun, loại thì thấm hút không tốt, thành thử ra 1 đêm em phải canh thay tã cho con 2-3 lần là vậy đó ạ!
    Rồi trong một lần tình cờ chat với chị bạn thân đang định cư bên Nhật, em mới tỉ tê kể rõ tình hình xem chị ấy có biết loại tã nào tốt hay cách gì giúp con ngủ ngon hơn không thì em được giới thiệu cho tã Merries. Chị ấy nói loại này bên Nhật được các mẹ chuộng lắm, vì có bề mặt mềm mại như bông, thấm hút tốt, giúp bé khô thoáng suốt cả đêm luôn…
    Nghe vậy ham quá nên em cũng mua loại này cho con. Trộm vía, từ ngày dùng con em không còn khó ngủ nữa, thích lắm Một miếng tã có thể hút hết nước tiểu của con em suốt cả 1 đêm, sáng dậy mông con không hề ẩm ướt hay tràn tã gì cả. Nhờ đó mà em cũng khỏe, khỏi lo canh thay tã hay dỗ con ngủ giữa đêm các mẹ ạ À em này được sản xuất 100% từ Nhật Bản, nhưng giờ đã được công ty Kao nhập khầu về Việt Nam rồi nha. Thế nên các mẹ không cần phải mua hàng xách tay chi mắc công, vừa không rõ nguồn gốc, vừa không được tự tay kiểm tra sản phẩm nên mình rất dễ gặp phải hàng giả, hàng nhái kém chất lượng, ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe của con nhỏ.
    Trên là bí quyết của em, không biết các mẹ nhà mình có cách nào hay giúp con ngủ ngon, ngủ giỏi hơn thì chia sẻ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Để con ngủ ngon giấc phụ thuộc nhiều yếu tố lắm mom và một trong những yếu tố then chốt góp phần cho giấc ngủ con trọn vẹn và ngủ sâu là bỉm con mặc đấy. Nếu mình cứ đánh thức con để thay hoặc khi thay mình lay chuyển bé thì bé dễ giật mình làm cho giấc ngủ bị phá vỡ, điều này ảnh hưởng trực tiếp đến giấc ngủ của con lắm. nên mình cũng tìm loại bỉm có thể giúp thấm hút tốt nguyên đêm mà không bị tràn ra ngoài. Hiện tại bỉm mình dùng cho bé cũng thấm hút được 4-5 tiếng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Giấc ngủ con nên được đề cao và tôn trọng vì ở độ tuổi sơ sinh và trẻ nhỏ giấc ngủ đóng vai trò rất lớn trong việc phát triển trí não của bé. Khi bé có giấc ngủ không trọn vẹn dẫn đến việc ăn uống cũng bị ảnh hưởng. Ngay cả ban ngày khi bé thiếu ngủ bé cũng quấy và rất khó chịu khi bạn cư phải ẳm bồng bé dỗ giấc ngủ và không làm được gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Con em ngoài vấn đề tã thì còn khó chịu khi phòng ngủ không thoáng mát, hoặc ồn ào quá. Mỗi khi ngủ là em mở nhạc nhẹ cho bé, kéo rèm cửa, giảm sáng và mở quạt hoặc máy lạnh để nhiệt độ 28-29 độ. Trước khi ngủ em cho bé bú no. Trộm vía bé em ngủ cũng khá dễ các chị ạ.
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trông con mới biết lòng cha mẹ, thức đêm trông con, sáng ra mắt như gấu trúc
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ con ngủ không yên, 1 phần do tã ẩm ướt, con khó chịu nên mới quấy khóc. Trẻ con tinh lắm, khôn cực luôn, tắm xong, ăn no, mát mẻ là các em làm 1 giấc luôn
    • 806 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có thể
    + Hát ru hoặc cho bé nghe nhạc êm dịu lúc ngủ.
    + Tắm nước ấm và massage nhẹ nhàng để bé thư giãn, dễ đi vào giấc ngủ.
    + Mẹ nên bật đèn có ánh sáng dịu, giữ yên tĩnh để bé giấc ngủ sâu.
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em từ lúc mới sinh đến giờ vẫn luôn dùng tã Merries. Đây là hàng Nhật, bề mặt êm như bông, thấm hút nhanh, lưng thun vừa vặn, ôm sát cơ thể của con nên không lo hằn da hay tràn nước tiểu gì cả. Nhờ đó mà con ngủ ngon và mẹ đỡ vất vả hơn.
    Em chỉ sợ mỗi đau đẻ thôi, chứ nuôi con em được tay nuôi lắm
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây bé nhà em cũng khó ngủ và hay trở mình về đêm lắm. Để ý thì mới phát hiện, là do loại tã bé đang dùng quá cứng, với thấm hút không tốt nên chất bẩn hay bị tràn, khiến con không thoải mái.
    Vậy nên các mẹ nên tìm hiểu lựa chọn tã kỹ lưỡng trước khi cho con dùng để 2 mẹ con cùng khỏe re luôn
    • 1,012 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ con nhất là các bé sơ sinh lớn trong khi ngủ nên cần phải để bé ngủ thẳng giấc và ngủ sâu. Để được như vậy thì cần nhiều yếu tố như: Nhiệt độ phòng, ánh sáng, bé cần được bú no, không gian yên tĩnh và một điều quan trọng là tã của bé, mẹ nên chọn loại tã thấm hút tốt, mềm, mịn, chống tràn.... để giúp con được ngủ thẳng giấc.
    • 1,012 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tmk070805 Xem bài viết
    Con em ngoài vấn đề tã thì còn khó chịu khi phòng ngủ không thoáng mát, hoặc ồn ào quá. Mỗi khi ngủ là em mở nhạc nhẹ cho bé, kéo rèm cửa, giảm sáng và mở quạt hoặc máy lạnh để nhiệt độ 28-29 độ. Trước khi ngủ em cho bé bú no. Trộm vía bé em ngủ cũng khá dễ các chị ạ.
    Sau khi tắm bé thì mẹ mát- xa cho bé rồi cho bé bú no, hát ru hoặc mở nhạc êm dịu cho bé dễ đi vào giấc ngủ. Chú ý thêm nữa là các bé sơ sinh do thần kinh chưa ổn định nên hay giật mình thức giấc nên mẹ cho bé nằm nghiêng sẽ ngủ ngon giấc hơn.
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    Trước đây bé nhà em cũng khó ngủ và hay trở mình về đêm lắm. Để ý thì mới phát hiện, là do loại tã bé đang dùng quá cứng, với thấm hút không tốt nên chất bẩn hay bị tràn, khiến con không thoải mái.
    Vậy nên các mẹ nên tìm hiểu lựa chọn tã kỹ lưỡng trước khi cho con dùng để 2 mẹ con cùng khỏe re luôn
    Hiện nay thị trường có rất nhiều loại tã cho bé nhưng kinh nghiệm của mình thì tã của Nhật là số 1 với các tiêu chí như mềm, mịn, mát rượi, không làm hăm da bé, thấm hút tốt, chống tràn tốt, êm ái, ko để lại vết hằn trên da.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglamad Xem bài viết
    Con em từ lúc mới sinh đến giờ vẫn luôn dùng tã Merries. Đây là hàng Nhật, bề mặt êm như bông, thấm hút nhanh, lưng thun vừa vặn, ôm sát cơ thể của con nên không lo hằn da hay tràn nước tiểu gì cả. Nhờ đó mà con ngủ ngon và mẹ đỡ vất vả hơn.
    Em chỉ sợ mỗi đau đẻ thôi, chứ nuôi con em được tay nuôi lắm
    Merries.là tã số 1 Nhật Bản được phần lớn các bà mẹ Nhật tin dùng ngay cả khi mình cầm miếng tã trên tay là đã thấy hài lòng rồi, nó mềm mượt như tơ và mát rượi.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congdanh_08 Xem bài viết
    Mừng quá các mẹ ơi, vậy là từ nay về sau hai mẹ con nhà em đã có thể ngủ ngon một mạch từ tối đến sáng rồi Không biết các mẹ thế nào, chứ với một mẹ có con nhỏ “ngủ ngày cày đêm” như em thì đây được xem là “kỳ tích” đó ạ!
    Chứ trước đây em cực lắm, ngày thì đi làm, đêm xuống còn phải trực ca đêm cùng anh bạn 5 tháng tuổi. Vì con nhà em trước đây rất khó ngủ và ngủ rất ít, tính ra trung bình mỗi đêm con chỉ ngủ tầm 5 tiếng thôi. Mà một khi con thức thì mẹ cũng không yên, khi phải liên tục ca hát, bồng bế đủ kiểu. Giờ nhớ lại khoảng thời gian đó, em thấy sao mình “trâu bò” quá luôn
    May mà có lần mẹ ruột lên thăm, tình cờ thấy cảnh đêm nào em cũng phải thức 2-3 lần kiểm tra và thay tã cho con nên mắng cho: “Đấy, thằng bé đang ngủ ngon mà con cứ quấy thế này bảo sao cháu nó ít ngủ, ngủ không sâu giấc”. Xong mẹ em còn bảo, muốn con ngủ ngon thì mình phải chọn loại tã có độ thấm hút tốt và bề mặt mềm thoáng thì mới được. Thú thật, em cũng từng cho con dùng nhiều hãng tã khác nhau rồi đấy chứ. Nhưng tìm mãi vẫn không thấy loại nào phù hợp, loại thì bề mặt quá cứng, gây hằn chun, loại thì thấm hút không tốt, thành thử ra 1 đêm em phải canh thay tã cho con 2-3 lần là vậy đó ạ!
    Rồi trong một lần tình cờ chat với chị bạn thân đang định cư bên Nhật, em mới tỉ tê kể rõ tình hình xem chị ấy có biết loại tã nào tốt hay cách gì giúp con ngủ ngon hơn không thì em được giới thiệu cho tã Merries. Chị ấy nói loại này bên Nhật được các mẹ chuộng lắm, vì có bề mặt mềm mại như bông, thấm hút tốt, giúp bé khô thoáng suốt cả đêm luôn…
    Nghe vậy ham quá nên em cũng mua loại này cho con. Trộm vía, từ ngày dùng con em không còn khó ngủ nữa, thích lắm Một miếng tã có thể hút hết nước tiểu của con em suốt cả 1 đêm, sáng dậy mông con không hề ẩm ướt hay tràn tã gì cả. Nhờ đó mà em cũng khỏe, khỏi lo canh thay tã hay dỗ con ngủ giữa đêm các mẹ ạ À em này được sản xuất 100% từ Nhật Bản, nhưng giờ đã được công ty Kao nhập khầu về Việt Nam rồi nha. Thế nên các mẹ không cần phải mua hàng xách tay chi mắc công, vừa không rõ nguồn gốc, vừa không được tự tay kiểm tra sản phẩm nên mình rất dễ gặp phải hàng giả, hàng nhái kém chất lượng, ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe của con nhỏ.
    Trên là bí quyết của em, không biết các mẹ nhà mình có cách nào hay giúp con ngủ ngon, ngủ giỏi hơn thì chia sẻ nhé!
    Tã Merries quá nổi tiếng và cũng không xa lạ gì với các mẹ bỉm sữa ở Việt Nam đâu, cả 2 bé nhà mình cũng đều xài tã này từ lúc nhỏ cho đến khi bỏ tã luôn. Mình hoàn toàn hài lòng và luôn vote 5* cho Merries.
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    Trẻ con rất nhạy và vì da bé còn khá non nên chỉ cần tã có 1 chút vấn đề sẽ gây khó chịu ngay vì vậy mà mẹ cần phải chú ý. Với mình thì không bao giwof tiếc tiền để chọn mua loại tã tốt nhất cho con xài.
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congdanh_08 Xem bài viết
    Tã Merries có loại nhập khẩu trực tiếp từ Nhật Bản và loại do công ty Kao Việt Nam sản xuất phải không mẹ nó ơi! Em gái mình sắp sinh và cũng đang phân vân chọ tã cho bé con vì bây giờ quá nhiều loại, không lẽ mình phải thử qua từng loại như vậy bé con bị làm chuột bạch, lỡ bị hăm tã hay gì đó thì xót lắm.
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sgniemnho Xem bài viết
    Trẻ con rất nhạy và vì da bé còn khá non nên chỉ cần tã có 1 chút vấn đề sẽ gây khó chịu ngay vì vậy mà mẹ cần phải chú ý. Với mình thì không bao giwof tiếc tiền để chọn mua loại tã tốt nhất cho con xài.
    Mẹ nó đúng đó, tã cũng như quần áo vì bé phải mặc suốt 24/24 mà có vấn đề gì thì đúng là khó chịu lắm mà trẻ nhỏ đâu biết nói nên chỉ có khóc thôi vì vậy mẹ phải tinh ý để chọn loại tã tốt nhất, hợp với con nhất.
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày trước mình phải mua hàng xách tay cho con mình xài còn bây giờ thì tã Merries đã được nhập khẩu chính thức bởi công ty TNHH Kao Việt Nam nên các mẹ cứ yên tâm mà mua, vả lại mình thấy công ty thường có các chương trình khuyến mãi hấp dẫn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tmk070805 Xem bài viết
    Bé ngủ mà bỉm chưa được vệ sinh sạch sẽ, ẩm ướt hay chậc chội cũng làm cho con thấy không thoải mái, bé cựa quậy luôn và không có một giấc ngủ ngon trọn vẹn. Mẹ cũng nên hạn chế tập cho bé ngủ máy lạnh nhất là bé sơ sinh khi hệ hô hấp còn chưa hoàn thiện, nên ưu tiên phòng có nhiệt độ tự nhiên và phòng thoáng mát nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sgniemnho Xem bài viết
    Bỉm quan trọng lắm nên nếu tiếc là mình tiếc tiếp tiền chữa hăm cho con nữa đấy mom nhỉ. Hồi xưa mình hay vệ sinh xong là dùng phấn thoa một lớp lắm nhưng với Merries thì mình bỏ thói quen đó rồi. Phấn cũng làm cho bé bị hắt hơi nên mình không sử dụng nữa.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7