Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

chi phí sinh thường và sinh mổ tại bệnh viện phụ sản hà nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ
    Em năm nay 25 tuổi, sinh lần đầu, hiện nay thai em đã được gần 38 tuần rồi
    Vào tuần thứ 36 em có đi làm hồ sơ sinh tại bệnh viện phụ sản hà nội nhưng em có một số thắc mắc chuẩn bị cho việc sinh nở sắp tới mong các mẹ giúp đỡ
    - Thứ nhất, nếu em muốn sinh thường (tại khu thường, không phải khu dịch vụ) tại bệnh viện phụ sản hà nội thì chi phí thế nào ạ? Và sinh mổ thì phí thế nào ạ
    - Thứ hai, Sinh thường - sinh tự nhiên thì cứ đến ngày chuyển dạ là vào sinh nhưng nếu em sinh mổ theo ngày đẹp thì cứ đến ngày đó em vào làm thủ tục nhập viện và sinh hay có phải đăng kí trước không ạ? và nếu phải đăng kí trước thì em đăng kí ở đâu ạ?
    Em không có bảo hiểm các mẹ nhé
    Theo các mẹ thì không có bảo hiểm như vậy nên sinh ở khu thường hay sinh dịch vụ thì tốt hơn ạ
    cảm ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng quan tâm ạ! các mẹ có kn rồi vào chia sẻ đi ạ!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhim8489 Xem bài viết
    chào các mẹ
    Vào tuần thứ 36 em có đi làm hồ sơ sinh tại bệnh viện phụ sản hà nội nhưng em có một số thắc mắc chuẩn bị cho việc sinh nở sắp tới mong các mẹ giúp đỡ
    - Thứ nhất, nếu em muốn sinh thường (tại khu thường, không phải khu dịch vụ) tại bệnh viện phụ sản hà nội thì chi phí thế nào ạ? Và sinh mổ thì phí thế nào ạ
    - Thứ hai, Sinh thường - sinh tự nhiên thì cứ đến ngày chuyển dạ là vào sinh nhưng nếu em sinh mổ theo ngày đẹp thì cứ đến ngày đó em vào làm thủ tục nhập viện và sinh hay có phải đăng kí trước không ạ? và nếu phải đăng kí trước thì em đăng kí ở đâu ạ?
    Theo các mẹ thì không có bảo hiểm như vậy nên sinh ở khu thường hay sinh dịch vụ thì tốt hơn ạ
    cảm ơn các mẹ nhiều
    Mẹ tham khảo ở đường link sau nhé http://agreenet.vn/dia-diem/benh-vie...6825456122100/
    Mẹ có thể lên google tìm hiểu thêm. Em cũng mới mang bầu em bé đầu lòng nhưng mới đc 3thang thui nên chưa có nhiều kinh nghiệm. toàn tìm anh google
    • 173 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhim8489 Xem bài viết
    chào các mẹ
    cảm ơn các mẹ nhiều
    Bạn ơi, bạn chia sẽ kinh nghiệm làm hồ sơ để cho mọi người biết được không bạn vì mình cũng đang chuẩn bị làm hồ sơ sinh tại BV phụ sản Hà Nội. Mà không biết bắt đầu từ đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm trước e ra phụ sản hỏi rùi chị ạ, Người ta bảo gần sinh thì vào viện khám, lúc đó sẽ đi xét nghiệm tổng thể 1 lượt rùi đăng ký đẻ thôi, nộp tiền rùi người ta cho cái sổ ghi mã số bệnh nhân vào đấy. Hôm nào đẻ thì cứ mang sổ đó tới là đẻ thui, Cũng k phức tạp lắm đâu c ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

năm 2013 m sinh em bé đầu lòng ở pshn khoa dịch vụs cp hết hơn 5tr,đóng vào 7tr khi nào xuât viện bv trả lại gần 2tr e ko nhớ rõ là cx là bnh tiền vì lúc đó ông xã đóng tiền.còn sinh thường ko dịch vụ e thấy mọi ng nói là 3tr hay sao ấy ạ.tuần thứ 36 là các mẹ vào đk làm hồ sơ vs xét nghiệm rồi,khi nào đau đẻ thì các mẹ mang sổ đi,kn của m là sắp đồ cho sổ luôn vào giỏ cho đỡ quên ^^.còn sinh mổ các mẹ chọn ngày đẹp,sẽ mổ sớm hơn ngày dự sinh 1 tuần od 10 ngày .