TIN TÀI TRỢ.

Cẩn thận với công việc gia công tranh thêu chữ thập, tranh đá

• 16K Lượt chia sẻ
  • 504K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là vì nuôi con nhỏ,rảnh thì k rảnh nhưng cũng k quá bận rộn nên tập tành thêu thùa cho qua thời gian rảnh rỗi, sau đó là làm tranh đá treo đầy cả nhà anh xã la quá trời. Gần đây thấy đăng tuyển thợ thêu tranh và làm tranh đá thế là mình hí hửng lấy về nhà làm ý là vừa thỏa cơn ghiền vừa có thêm ít đồng ra đồng vô và cao trào là ở chỗ này các mẹ ạ, mình thì thích làm tranh đá nên nhận 1 bức tranh đá to và đặt cọc những 800k, hì hục làm sợ k kịp ngày giao và rồi cũng xong mình hớn hở mang đi giao, người kiểm hàng là 1 tên bảo vệ giữ xe (số là ng yêu anh ta bận nên hắn kiểm dùm í)phán 1 câu gắn hột thưa quá về làm lại, mình ok về nhà lại hì hục chỉnh chỉnh sửa sửa sau đó lại mang đến, hắn cầm lên nói cái này chị đâu có sửa gì đâu (tức nổ đom đóm), mình gọi cô ng yêu anh ta (cũng là ng giao hàng cho mình)nói chuyện thì cô ấy bảo sẽ đưa cho anh gì gì đó đại loại là ng chuyên kiểm hàng, lại về tay k, hôm sau có ng đt cho mình k phải là anh nào cả mà là 1 cô gái nói là tranh chị làm bị méo quá rồi các hột bị hư sao k tháo ra gắn hột mới vào, mình điên quá hỏi bây giờ muốn sao, nó bảo chị qua lấy lại sửa dùm em,lạy chúa tôi, từ nhà mình đến chỗ lấy tranh mất 30p mà bữa giờ mình chạy tới chạy lui 3, 4 lần như thế tiền công k đủ tiền đổ xăng thôi đành lấy tranh về treo cho chừa cái tật ngu vậy sướng k muốn chuốt cái khổ vào người. Không biết ở đây có mẹ nào làm thêm công việc này và nhận được tiền công chưa a, hay đây là chiêu bán hàng mới mà người mua được lựa chọn thứ mình thích vậy ạ. Dù sao đây cũng là 1 bài học của mình mình chia sẻ lên đây để các mẹ cẩn thận hơn khi lựa chọn cv làm thêm này nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chia sẻ thêm cho các mẹ 1 chuyện nữa là hôm nay mình mang bức tranh sang tiệm tranh quen tính gửi bán giùm thì họ noí bức tranh đó nếu họ bán tranh chưa gắn đá chỉ có 240k thôi các mẹ ạ thế mà nỡ lòng nào lấy của mình 800k thật là bọn lừa đảo, đau lòng quá các mẹ ạ hic..
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng rất bức xúc về hiện tượng này. Mình đã từng nhận 1 bức tranh, họ bắt đặt cọc 350k và ký hợp đồng giao hàng sau 01 tháng. Đặc biệt phải thêu theo đúng yêu cầu của họ: thêu chỉ cùng 1 chiều, mặt trước là chữ x, mặt sau là đường thẳng song song, phải dấu mối chỉ mặt trên, và nếu giao không đúng hẹn thì họ không nhận. Ban đầu mình cũng rất hí hửng, nhưng khi bắt tay vào làm mới thấy cách thêu này cực kì khó, chỉ dành cho những người rất rất chuyên nghiệp. 99% các bạn mới thêu sẽ không làm được, vì phải cắt chỉ liên tục, chưa nói có màu chỉ có 1 ô thì có cắt chỉ sau đó cũng bị bung ra và 1 tháng thì ko thể nào xong được. Chắc gì người chủ ấy đã thêu được.
    - Theo đây mình thấy đây là hình thức bán tranh mới tương đương với số tiền đặt cọc. Các bạn hãy cẩn thận với các trường hợp như mình, đừng để mất tiền vì những người như vậy.
    • 229 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm hữu ích ạ. Mẹ em cũng thích thêu tranh chữ thập, gần đây cũng thấy thêu, ko biết có phải để làm hay gì không. Để em về nói mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thêu cái này hư mắt thêm đấy mng ơi, mắt cứ nhìn chăm chú vào mấy cái điểm nho nhỏ đó ko cận mới lạ đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi thế cái người mà chị nhận thêu tranh rồi không lấy là tên gì, ở đâu vậy chị !? Em cũng đang nhận thêu 1 bức tranh, cũng đặt cọc trước 350k, hẹn sau 45 ngày giao. Nghe chị nói thế em thấy hoang mang quá! Thật ra nếu có bị lừa giống chị thì k phải tiếc tiền mà là tiếc cái công mình hì hục thức đêm thức hôm làm cho kịp giao á!
    • 231 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh1624 Xem bài viết
    Mình biết cách thêu mà bạn nói rồi họ bảo là thêu 2 mặt đó,thêu cách đó mà 1 tháng phải xong bức tranh thì đó là chuyện k tưởng trừ phi là người thêu chuyên nghiệp và thêu liên tuc cả ngày thì may ra, cách thêu này mình cũng mày mò ra đc rồi, nếu bạn thích hôm nào mình chỉ cho hihi. Mình nghĩ có lẽ đây là hình thức lừa đảo mới đấy nhg thấy k có bạn nào cm nên mình cũng k dám chắc sợ mắng oan ng khác, mình k biết có bạn nào làm cv này ma nhận đc tiền công chưa nhỉ? Mình bị lừa mà cứ ấmm ức mãi nên khi thấy đăng tuyển ng qli tranh k cần đặt cọc mình liên lạc ngay lập tức (ý muốn xem sự thật như thế nào), nhận đt của mình là 1 ng nam hắn hỏi mình ở đâu rồi cho mình 1 cái hẹn ở ngần nhà mình (nhg ngoài đg í) mình thấy lạ cũng k muốn đi nữa nhg k nói gì, đến gần giờ hẹn hắn đt lại cho mình hỏi mình đọc tin tuyển ở đâu rồi nói phải đặt cọc 50% tiền tranh (????), mình hỏi sao đăng tin bảo là k đặt cọc, hắn nói đó là quy định, mình cúp máy luôn. Thế đấy các bạn a có lẽ các hình thức bán hàng đa cấp bị sờ gáy nhiều quá nên chúng nó chuyển qua hình thức mới này đấy nên các bạn nên nói KHÔNG với cv này nhé, giá trị bức tranh chỉ bằng 1/4 số tiền chúng kêu đặt cọc thôi ạ
    Cám ơn bạn thanh1624 nhìu. Nhờ bạn lên tiếng sẽ giúp các mẹ trên này đỡ bị lừa đảo!

Mình cũng đang thêu tranh và đính đá - lúc nào ghiền cái nào thì lôi cái đó ra làm... Chắc 2 cái xong cùng lúc quá...hihi....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào theu tranh mã đáo thành công xong r thi cho em xin cuốn huong dẫn dc k ạ. Vi bị mất mà tranh còn bi dinh huoc lem hết vai chổ r huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thêm 1 mánh lừa mới, mình thì tự lựa tranh đẹp về thêu rùi bạn bè ai thích thì bán lại, thêu tá lả mặt sau, mặt trước cũng có vài chổ trắng do chỉ mỏng, rùi đóng khung đẹp tuyệt ko thấy gì khác với cái vụ thêu 2 mặt, đúng là tụi shop vẽ chuyện, tranh xem từ xa chứ ai dùng kính lúp soi xem. Thêu 2 mặt chỉ dùng cho khăn hay bình phong thui. Nhận thêu giá từ 1.5k den 3k là bị lừa sức ld. Thêu tranh 2 mặt giá mấy chục triệu, bỏ công thêu mặt sau rùi đóng khung che lại đúng mấy shop vớ vẫn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chia sẻ thêm cho các mẹ 1 chuyện nữa là hôm nay mình mang bức tranh sang tiệm tranh quen tính gửi bán giùm thì họ noí bức tranh đó nếu họ bán tranh chưa gắn đá chỉ có 240k thôi các mẹ ạ thế mà nỡ lòng nào lấy của mình 800k thật là bọn lừa đảo, đau lòng quá các mẹ ạ hic..

Sản phẩm tranh dán đá hiện có rất nhiều hãng sản xuất, cùng một kiểu nhưng do nhà sản xuất khác nhau sẽ có giá bán khác nhau. Giá chênh lệch thường do 2 nguyên nhân chính: chất liệu loại đá dán và keo dán. Mình nghĩ bạn cần so sánh 2 loại sản phẩm trên kẻo nói oan cho cửa tiệm vì không thể nào mà cửa hàng treo giá 800k trong khi giá trị chỉ có 200k mà khách hàng vẫn tới mua nườm nượp được. Tư vấn viên-http://tranhtheuthoidai.com
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

không oan đâu ấy ơi. lừa đảo đấy ấy à. thế nhé. hơn nữa muốn clone thì làm ơn kiếm nick vài ngàn bài.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hnay đọc được topic này e cũng góp lời tý. k tính cái vụ mà các chị thêu gia công đó. E chỉ nói như e đi mua tranh thêu cũng có vô vàn giá. Xem 1 cửa hàng ghi giá hơn triệu, nta bảo giảm 40% nên giá còn khoảng 700. Ra cửa hàng khác họ bảo 550, mà chưa mặc cả j luôn. Họ hết hàng hẹn hsau ra lấy. E dạo 1 cửa hàng nữa thì họ bán 450. Cùng 1 loại tranh của cùng 1 hãng mà còn như vậy thì e k tin rằng do chấy liệu và hãng sx mà khác giá đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cũng từng hí hửng đặt coc 350k, kí hợp đồng đàng hoàng, mà thêu kiểu tranh 2 mặt mệt ko chịu nổi, ko biết có lừa hay ko nhưng em đã bỏ cuộc sau 3 ngày, đến hạn giao tranh chã thấy ai gọi đòi tranh
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e có nhận đc công r các mẹ ạ, e thêu tranh 1 mặt thôi ạ ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thêu tranh 1 mặt ý ạ, e có nhận, cũng nhận đc công ạ. Mình phải đi giao chứ k ai gọi đòi đâu ạ :<
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước em cũng có thuê 1 người thêu tranh mã đáo thành công, bảo là 1 tháng xong nhưng mà nửa năm em mới nhận đc tranh vì nó quá to. híc
    Để về nhà em xem còn ko rồi em sẽ báo chị. có gì em inbox cho nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người giao tranh cho chị tên Trinh ở đường âu cơ đấy, nhưng chị thấy đăng tuyển nhiều lắm, quận gò vấp, thủ đức, tân bình, bình tân... đều có cả. Giờ em đa nhận hàng rồi thì như phóng lao phải teo lao thôi hy vong tranh thêu sẽ đỡ bị bắt bẻ hơn, đúng là mình hì hục làm ngày làm đêm đến chừng giao chúng nó kiếm chuyện thì tức k chịu được, k biết kq của em như thế nào nhưng dù thế nào sau khi giao tranh cũng vào đây chia sẻ tiếp nhe nếu may mắn gặp ng tốt thì mình cũng còn có cái để tin đời còn k thì để mọi ng tránh xa cv này ra
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng gặp trường hợp này rồi bạn ơi..mình cũng đặt cọc 350k cũng thêu đúng hẹn lun,đúng tiêu chí đặt ra lun...nhưng tới khi giao hàng thì họ bắt mình qua tận nơi..khi qua tới thì mình phải canh xe còn bạn mình đưa cho ng kiểm tra xem...ng kiểm tra nhìn như giang hồ chợ búa ý,tranh cua mình bị bới móc lên từng cọng chỉ,nói là theo không đúng,,rồi thì chỉ nị cuộn,,đủ thể loại lun,,,đã z còn đòi đánh bạn mình nữa...sau lần đó mỗi lần nhìn bức tranh tức mún ọc máu...mình bị mất tiền hok tức mà tức vì gặp những loại lừa đảo như z...công sức bỏ ra cả tháng mà bức tranh giờ như cái giẻ..
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

c bạn mình cũng từng dính phải tình huống tương tự. làm tranh thêu, đặt cọc 350k. Bắt sửa tới sửa lui. rồi lý do này nọkêu nếu sai thì chỉ trả tiền cọc thôi chứ cũng ko trả tiền công. Chạy tới chỗ giao hàng cũng gần cả tiếng đồng hồ. C này cũng tức mình giữ lại chưng luôn ko thèm giao nữa
    mọi người nên cẩn thận ạ
    Em Hồn Nhiên Rồi Em Sẽ Bình Yên
    • 678 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Cũng may đọc được bài của mẹ bé, cảm ơn nhiều nhé, mình cũng định lãnh về cho mẹ thêu, tình hình này thì từ bỏ ý định thôi.
    https://zaodich.com/forum/f2935/thanh.../#post28968169
    Giọng bé líu lo tựa chim non
    Bàn chân tí hon chạy lon ton

Jky9p9
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6