Cẩn thận khi mua khăn giấy ướt nè cả nhà ơi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 592 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 196 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chungdao068 Xem bài viết
    Sợ quá tất cả vì đồng tiền mà nguy hiểm đến sự diệt chủng của loài người, hầu như trẻ nhỏ hay dùng đến khăn ướt đọc bài này mà thấy ghê quá đi sẽ tẩy chay khăn ướt
    Mặc dù khăn ướt là vật dụng hay dùng cho các trẻ nhỏ và cả người lớn nữa nhưng nó gây hại cho mọi người, bộ y tế cũng có quyết định sẽ cấm lưu hành trên thị trường nên mẹ nó đừng quá hoang mang nhé.

"Bộ Y tế nêu rõ, các sản phẩm sản xuất trong nước, nhập khẩu có chứa các thành phần có chất Paraben chỉ được phép lưu hành trên thị trường đến hết ngày30/7/2015.

Còn sản phẩm có chứa Methylisothiazolinone chỉ được phép lưu thông trên thị trường đến hết ngày 30/4/2016."

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 196 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Vậy khi mua mình nên yêu cầu họ cho mình xem giấy chứng nhận à? Hay là BabyCare có giấy chứng nhận nên mình yên tâm không cần suy nghĩ các mẹ nhỉ! Mà thấy ngoài đường cũng bán mấy loại mang nhãn hiệu này, có thể là hàng nháy đấy chứ.
    Em thấy cái vụ bày bán ngoài đường không nên mua như khẩu trang y tế, khăn ướt này nọ. Em luôn luôn ko có niềm tin với hàng bày bán ngoài đường với giá rẻ, thường là hàng nhái hoặc các nhãn hiệu lạ nên thui.
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Vậy khi mua mình nên yêu cầu họ cho mình xem giấy chứng nhận à? Hay là BabyCare có giấy chứng nhận nên mình yên tâm không cần suy nghĩ các mẹ nhỉ! Mà thấy ngoài đường cũng bán mấy loại mang nhãn hiệu này, có thể là hàng nháy đấy chứ.
    Mẹ phuocuong và các bà mẹ khác đừng bất an quá, Babycare đã được cấp giấy chứng nhận an toàn không chứa chất bảo quản gây ảnh hưởng sức khỏe trẻ em, bởi vậy chúng ta vẫn còn lựa chọn cho các con.
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chungdao068 Xem bài viết
    Sợ quá tất cả vì đồng tiền mà nguy hiểm đến sự diệt chủng của loài người, hầu như trẻ nhỏ hay dùng đến khăn ướt đọc bài này mà thấy ghê quá đi sẽ tẩy chay khăn ướt
    Ko cần tẩy chay khăn giấy ướt đâu mẹ chungdao068 ui, vẫn còn Babycare là sản phẩm an toàn mà, chỉ cần chúng ta cẩn thận hơn khi lựa chọn sản phẩm khi dùng.
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banh_bong_lan Xem bài viết
    Em thấy cái vụ bày bán ngoài đường không nên mua như khẩu trang y tế, khăn ướt này nọ. Em luôn luôn ko có niềm tin với hàng bày bán ngoài đường với giá rẻ, thường là hàng nhái hoặc các nhãn hiệu lạ nên thui.
    Hàng giả hàng nhái ngoài đường tràn lan ko sao cấm được, chúng ta chỉ cần ko sử dụng thì những người trục lợi đó sẽ ko có cơ hội được lợi phải k mẹ nó nhỉ?
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Parabens được nghiên cứu là hóa chất bảo quản có khả năng thẩm thấu qua da, có thể gây ung thư. Trời đất, nếu
    chất paraben người ta không ghi lên bao bì làm sao biết được chứ, hic
    Tiêu dùng bây giờ ko đơn giản là mua về dùng nữa mà cần phải hiểu rõ sản phẩm mình dùng. Đúng như mẹ nó nói nhỡ người ta ko ghi thành phần parabens lên bao bì thì làm sao biết được nhể? Sợ thiệt
    • 1,713 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_aan202 Xem bài viết
    Mẹ phuocuong và các bà mẹ khác đừng bất an quá, Babycare đã được cấp giấy chứng nhận an toàn không chứa chất bảo quản gây ảnh hưởng sức khỏe trẻ em, bởi vậy chúng ta vẫn còn lựa chọn cho các con.
    Cái hình nhỏ quá nên em tải lại nè. Đúng là đọc dòng này em yên tâm hẳn luôn đó chị.

1432614993577
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,054 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Mình đã có hai nhóc, đã và đang sử dụng sản phẩm Baby Care. Mình phải nói là bà mẹ rất cẩn thận, dùng sản phẩm nào cho con là tìm hiểu rất kỹ càng. Babycare của công ty Cổ Phần TM&DV Quốc Tế Việt Úc đã vinh dự đón nhận danh hiệu TOP 100 SẢN PHẨM VÀ DỊCH VỤ TỐT CHO GIA ĐÌNH VÀ TRẺ EM năm 2014 do Người Tiêu Dùng (NTD) bình chọn.
    Để đạt được danh hiệu cao quý này, trong suốt chặng đường hơn 10 năm phát triền, tập thể CB.CNV Việt Úc đã nỗ lực không ngừng trong sản xuất kinh doanh, chinh phục niềm tin yêu của Người tiêu dùng trên khắp mọi miền đất nước. Mình rất tin tưởng vào sản phẩm.
    • 1,603 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtrangtrang2002 Xem bài viết
    Em thấy khăn giấy ướt là thứ thiết yếu cho các chị em phụ nữ chúng mình, sử dụng mọi lúc mới nơi khi cần. Đúng là chẳng biết lấy gì mà thay thế à.
    Mình cũng nghĩ như bạn, đang dùng quen khăn ướt, đi đâu cũng tiện mà giờ không dùng thì không biết thay thế bằng khăn gì , thôi thì xem loại nào tốt thì dùng các mẹ nhỉ? Cho nó yên tâm
    • 1,603 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Cái hình nhỏ quá nên em tải lại nè. Đúng là đọc dòng này em yên tâm hẳn luôn đó chị.

1432614993577
    Đúng rồi đó nhà mình cũng đang dùng loại này cho bé nè, thấy các mẹ cũng đang dùng nên yên tâm rồi. Chứ mình thấy trên thị trường nhiều loại khăn ướt làm gia công cũng nhiều, chất lượng thì chưa biết thế nào nên cứ dùng hãng có thương hiệu sản phẩm an toàn dành cho trẻ nhỏ thôi.
    • 4,692 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Việc lạm dụng các loại khăn giấy ướt nhiều quá cho trẻ nhỏ cũng không tốt, dù biết rằng khi dùng khăn ướt rất tiện và nhanh gọn, nhưng các chất trong khăn ướt nếu như khi mua mình không đọc rỏ thành phần thì cũng nguy. Vả lại bây giờ khăn giấy ướt bán tràn lan khắp nơi mà giá thì rẻ bèo, các mẹ mua thì nên lựa chọn cẩn thận một chút nhé.
    Mình nhiều khi cứ tiện đâu mua đấy, giờ nghe các mẹ nói thấy cũng sợ
    • 1,603 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_aan202 Xem bài viết
    Hàng giả hàng nhái ngoài đường tràn lan ko sao cấm được, chúng ta chỉ cần ko sử dụng thì những người trục lợi đó sẽ ko có cơ hội được lợi phải k mẹ nó nhỉ?
    Chuẩn đó mẹ kim_aan202 , mặt hàng nào cũng vậy, hàng kém chất lượng nhưng có mẹ không biết vẫn mua về sử dụng, có người mua thì họ vẫn sản xuất là đúng rồi.
    • 4,692 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Mình vừa đọc được bài báo này, các mẹ cùng vào đọc nhé, Khăn ướt ơi là khăn ướt....

http://baophapluat.vn/dien-dan/ai-ch...ng-218070.html
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ phuocuong nhiều nhé, máy tính của mình bị hư nên mình dùng máy tính bảng ko biết hình nhỏ lớn thế nào cả, hehe

1432614993577
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Các bà mẹ hãy cùng truyền tai nhau các thông tin sản phẩm gây hại đến sức khỏe của con trẻ, chắc vẫn còn nhiều mẹ chưa biết về chất bảo quản trong khăn ướt ảnh hưởng đến người dùng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Chuẩn đó mẹ kim_aan202 , mặt hàng nào cũng vậy, hàng kém chất lượng nhưng có mẹ không biết vẫn mua về sử dụng, có người mua thì họ vẫn sản xuất là đúng rồi.
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Không ai chịu trách nhiệm thì các bà mẹ như chúng ta hãy chịu trách nhiệm cho cả gia đình mình khi lựa chọn sản phẩm tiêu dùng nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mình vừa đọc được bài báo này, các mẹ cùng vào đọc nhé, Khăn ướt ơi là khăn ướt....

http://baophapluat.vn/dien-dan/ai-ch...ng-218070.html
    • 72 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chỉ mong các nhà sản xuất có tâm hơn thôi mẹ cop, nghĩ đến sức khỏe và tính mạng người dùng chứ sản phẩm nào cũng phải có chất bảo quản, chỉ cần ở mức cho phép là được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Lựa chọn loại uy tín thì chắc không đến nổi đâu mẹ nó ơi, chẳng hạn như khăn ướt Babycare đó, mình thì thỉnh htoa3ng mới xài thôi, nhưng nói chung trong nhà vẫn có, đi chơi thì không thể thiếu khăn ướt được.
    • 196 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em rất ủng hộ việc tẩy chay các mặt hàng buôn bán tràn lan trên đường luôn ấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,473 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mấy hôm rồi mình cũng thấy thông tin trên các mạng xã hội. Nhưng thực tế là nhiều báo đăng bài hồ đồ quá cơ. Mình có 2 nhóc, đều sử dụng các sản phẩm khăn ướt và sữa tắm, dầu gội, nên nếu đó là sự thật thì có lẽ mình không thể ngồi yên. Mình đã tìm hiểu và có 1 số kết quả mang ra đây thảo luận với các mom nè. Đây là các bài báo online đã đăng tin về Công ty Việt Úc cam kết không sử dụng chất Parabens trong các sản phẩm và Báo Pháp luật đã đăng bài: “Công Ty Việt Úc lên tiếng về vụ chất cấm trong các sản phẩm”, các mẹ đọc để đỡ hoang mang nhé:

http://baophapluat.vn/di-tim-su-that...am-218449.html
    * http://thanhtra.com.vn/kinh-te/thi-t...114c1067n88631
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi parabens là gì mà gây hại đến sức khỏe vậy ạ?
    Đã gây hại sao còn cho lưu hành vậy ko biết? Rõ khổ